TIN TÀI TRỢ.

Đau đầu, khó thở ở tuần thứ 31, Có mẹ nào giống em ko?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.51K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 77 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Có mẹ nào giống em ko, em đang mang bầu lần đầu, ở tuần thứ 31, mấy ngày nay em bị đau nửa đầu trên và khó thở lắm, ko biết có làm sao ko các mẹ. Em đang cố chờ đến tuần sau để đi khám khi con đc 32 tuần luôn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 173 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Ui, em mới 6 tuần, không biết gì hết, đành nhờ các mẹ khác vậy
    Mẹ đang đếm từng ngày từng ngày một.
    Xin thời gian hãy trôi nhanh để mẹ đón con chào đời
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có đọc sách thì chỉ thấy nói rằng: nếu thấy đau đầu dữ dội không chịu được thì phải gọi điện hoặc đi khám bs ngay. Trường hợp của bạn, bạn nên theo dõi xem có thể do thời tiết mà mình đau đầu thôi, còn khi có bầu ở giai đoạn này chuyện khó thở cũng bình thường thôi.Chúc bạn khỏe và đừng lo lắng nhiều nhé.
    • 93 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em đang ở tuần 28 mà cũng khó thở lắm mẹ nó ạ, có những hôm đứng, ngồi cũng không thở nổi cảm giác như có vật gì chèn ở cổ họng ấy còn nằm thì khổ sở vật lộn thôi rồi nhưng mấy hôm nay em cũng đỡ hơn chắc là không sao đâu mẹ nó
    • 77 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều nhé, chắc là không sao vì ko bị đau đầu dữ dội, thỉnh thoảng mình còn bị chóng mặt, mọi thứ quay quay, một tí rồi thôi. Hay tại mình lười uống sắt nhỉ, vì uống sắt cứ bị buồn nôn quá. Sang tuần mình sẽ đi khám luôn rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 212 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ừhh đúng đấy, mình uống sắt ăn uống thấy kém hẳn và không ngon miệng nữa nên ngừng uống luôn rồi. Với lại em mình uống nhiều sắt quá sanh con ra bị bớt xanh xanh ở tay và mông đến 5-6 tuổi mà chưa phai hết đấy. Nhưng không uống thì thiếu máu. Chẳng biết sao nữa.
    JkdXp7

bonny
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 237 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

chóng mặt và khó thở thì em có bị nhưng đâu đầu thì ko có
    • 811 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi OliverVenus Xem bài viết
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhé, chắc là không sao vì ko bị đau đầu dữ dội, thỉnh thoảng mình còn bị chóng mặt, mọi thứ quay quay, một tí rồi thôi. Hay tại mình lười uống sắt nhỉ, vì uống sắt cứ bị buồn nôn quá. Sang tuần mình sẽ đi khám luôn rồi.
    Ở giai đoạn này mà hay khó thở cũng là chuyện bình thuong à, ban chiu khó uống viên sắt vào, neu ko uong duoc thi an cac laoi thuc an co giau chat sat nhu rau dền, các loại rau có màu đệm và trái cây....
    Kiwnm4
    bC2Qm6
    VTaCm6
    Chuyên bán hàng thời trang Mỹ, túi xách, đồng hồ, mỹ phẫm, quần áo www.thoitrangvietmy.net
    https://www.facebook.com/ha.nguyen.5667901
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,941 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Đau đầu thì tớ không biết! Chắc phải hỏi bs thui mẹ nó ui!
    Còn vụ khó thở , thở ngắn , nông .... thì bình thường.
    Hôm tớ đi học lớp tiền sản .Bs nói khi bé càng lớn thì phổi và các cơ quan khác của chúng ta đều bị chèn ép và chiếm chỗ.Vì phổi bị chèn ép nên chúng ta có cảm giác khó thở.Thở hụt hơi, thở ngắn.... Tất cả là bình thường.

Tớ đây cũng thế này.Khó thở vô cùng!
    Khi ăn no thì còn khó thở ác liệt nữa! :Laughing::Crying:! Vừa bé yêu chiếm chỗ, vừa thức ăn chiếm chỗ...