TIN TÀI TRỢ.

Đau bụng giữa đêm khuya khi mang thai. Triệu chứng này là gì ah?.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.77K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 8 năm
    • 144 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Vừa rồi em bị trễ kinh và thử thấy 2v, em đi khám bsi bảo chưa thấy túi thai và cho thử HCG cho kết quả 425; bsi nói kết quả HCG 425 chưa thấy túi thai là bình thường. Nhưng em không biết HCG bao nhiêu thì mới thấy túi thai và bao nhiêu tuần thì thấy phôi thai hả các chị?. Em lo quá. Bên cạnh đó, giữa khuya đang ngủ em hay bị đau bụng kinh khủng nhưng không ra máu, nó đau khoảng 10-15p là hết. Em không biết đây là triệu chứng gì nữa (ban ngày thì thỉnh thoảng em bị đau âm ỉ vùng bụng dưới kèm theo đau lưng).
    Các chị nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp em với ah. Em cảm ơn nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 25 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Như mình cả 2 bé tuần thứ 6 siêu âm đầu dò có túi thai trong tc. Có người chậm, người nhanh hơn. Bạn đừng lo lắng quá. Còn đau bụng thì bạn xác định xem đau bụng trên rốn hay dưới rốn, có phải do lạnh bụng không. Theo mình nếu không có gì bất thường, bạn để khoảng tuần 6 ( tính từ ngày đầu tiên của kỳ kinh cuối ) thì đi siêu âm xem. HCG tăng là khả năng có thai cao lắm rùi. Chúc bạn nhanh đón được em bé. Thân!
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,485 Bài viết

• 1,902 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moc_thao Xem bài viết
    Vừa rồi em bị trễ kinh và thử thấy 2v, em đi khám bsi bảo chưa thấy túi thai và cho thử HCG cho kết quả 425; bsi nói kết quả HCG 425 chưa thấy túi thai là bình thường. Nhưng em không biết HCG bao nhiêu thì mới thấy túi thai và bao nhiêu tuần thì thấy phôi thai hả các chị?. Em lo quá. Bên cạnh đó, giữa khuya đang ngủ em hay bị đau bụng kinh khủng nhưng không ra máu, nó đau khoảng 10-15p là hết. Em không biết đây là triệu chứng gì nữa (ban ngày thì thỉnh thoảng em bị đau âm ỉ vùng bụng dưới kèm theo đau lưng).
    Các chị nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp em với ah. Em cảm ơn nhiều.
    Đau bụng khi mới có bầu là bình thường (đau âm ỉ, không ra máu) vì thai đang vào tử cung và làm tổ bạn nhé. Lúc trước mình mới biết có thai, còn bị đau nhói 2 cái cơ, đang ngồi đứng lên nhói mà phải khom lưng, có lúc đang ăn cơm cũng nhói 1 cái. Chậm kinh 1 tuần đi s/a thành bụng, bs bảo thai vào Tử cung rồi, hẹn 2 tuần nghe tim thai. Thế nên mẹ nó cứ yên tâm nhé, nếu ra máu hay dịch nâu gì bất thường thì đi khám ngay thôi. Chúc 2 mẹ con bạn bình an suốt 9t10d nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 32 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

bạn ạ, chắc ko sao đâu. Nhưng bạn nên kiêng đi lại nhé...
    Mình hồi đầu ko biết là có thai, đêm ngủ cũng bị đau quặn bụng cả 10 phút ấy, vã hết cả mồ hôi ra...mãi sau mới biết là có thai...Lúc đấy lo lắng đi khám thì thai cũng chưa có vào tử cung...lo lắng quá chừng, nhưng rồi đâu vào đó...trộm vía giờ bé của mình sắp ra gặp mẹ nó rồi.

Chúc mừng bạn nhé, cố gắng giữ gìn ...đi nhẹ nói khẽ...việc đau bụng sẽ bị vài lần rồi tự động hết thôi!
    Mẹ yêu tommy của mẹ nhiều nhiều nhiều...Bao giở con biết gọi mẹ nhỉ? Mẹ mong từng ngày từng ngày...
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 8 năm
    • 144 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị nhiều nhé. Vậy là em đã yên tâm phần nào rồi.
    Bác sĩ hẹn em 2 tuần sau tái khám lại. Hy vọng không có bất ổn nào xảy ra.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 91 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

các chị ơi. em vừa đi siêu âm về. bs bảo chưa thấy thai vào tử cunng. thử hcg ghi là ''k xác định'':Sad: thế có phải là chưa có thai k hả các chị? mà em chậm kinh 9 ngày rồi. tính từ ngày kinh chu kỳ trc là thai phái đc 6 tuần rồi mà sao thứ lại k có j nhỉ? em thử ở nhà thấy lên 2 vạch rồi mà tuy có hơi mờ. quả này chết rồi. trót thông báo với bố mẹ chồng rồi, ông bà đang sướng điên lên mà k có j thật chắc chết:Sad: bố mẹ chồng em vốn quan trọng chuyện này lắm,phát sốt cả ruột lên ấy:Thinking:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,485 Bài viết

• 1,902 Được cảm ơn

@ Linhcall: để chắc chắn có thai hay không mẹ nó thử máu đi cho chắc nhé. Vì có thể RT muộn nên thai chưa vào TC cũng là bthường. Chúc mẹ nó vui nhé!
    • 82 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi motchut Xem bài viết
    @ Linhcall: để chắc chắn có thai hay không mẹ nó thử máu đi cho chắc nhé. Vì có thể RT muộn nên thai chưa vào TC cũng là bthường. Chúc mẹ nó vui nhé!
    huhu.cac me oj cho e h0j.qkd cua e linh tjh lam lun.nen e k pjt la mjh co thaj hay chua nua.sang nay thu qt thay 1v net kang.cho maj het hj v0g.e de do.1tjeg sau thj thay 2v.nhug mo.e hay dj tjeu va dau lung lam lun.dau tj cang va tuc.bung du0g lam ram dau.e dao nay c0n tang kan khung khjep nua.e k pjt mjh da co thaj chua.vj e nghe n0j qt de lau thj kq saj.huhu.kac me th0g thaj jup e v0j.e kam 0n.sr cac me vj e k go tjeg vjet dc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn có thai đó nhưng chẳng qua nó chưa vê đến buồng TC thôi, yên tâm đi, con hiện tượng đau bụng thì là do bạn đang thích nghi với việc có em bé, cũng như vd thế này cho bạn dễ hiểu nhé, như là có một vật lạ vào cơ thể mình nên nó cần có thời gian thích nghi bạn ah, mình cũng bị thế nhưng giờ được 12w rồi ko còn đau nữa và hai mẹ con đang rất khỏe, bạn có thể yên tâm nhé.
    • 2,390 Bài viết

• 2,335 Được cảm ơn

HCG từ 1500 trở lên mới thấy túi thai trong tử cung ạ
    • 267 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Mẹ nó yên tâm đi. Ngày mình mới có e bé mình còn k biết cơ bạn ạ. Mình thường xuyên bị đau bụng âm ỉ như sắp đến kỳ kinh ấy,nhưng thỉnh thoảng cứ đau quặn cả bụng phải lấy tay ấn mạnh vào mới đỡ. Mình còn bị ra máu nữa,còn tưởng đến ngày,đi mua cả đống bvs về,đến khi k thấy như bình thường mới đi khám và biết các con đã đc 6 tuần tuổi. Hiện tượng đau bụng như vậy hoàn toàn là do e bé đang đấu tranh để đi vào tử cung của mẹ. Để chắc chắn,tgian này bạn tránh vận động mạnh và tránh quan hệ nhé. Tớ thường thấy bác sĩ dặn dò các mẹ trong tgian chờ e bé vào tử cung như vậy
    1 2 3 Em yêu con gái chúng mình nhất ông xã ạ :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các chị ơi cho em hỏi với, lúc mình có thai mà đau bụng giống như hành kinh vậy thì có nguy hiểm không?