Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

đau bụng 03 tháng đầu - các mẹ giúp mình với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.36K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi. Mình được 6w, nhưng mình cảm thấy hay đau bụng lắm, giống như hành kinh vậy. Mình thấy lo quá các mẹ ah. Đi ngủ lại đau lưng lắm. Có mẹ nào giống mình hok vậy?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 53 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Chào mẹ bis_ben, hồi đó mình cũng có bị đau lưng khoảng tuổi thai này. Còn đau bụng thì đau lăm răm thôi. TH đau bụng dữ dội và có kèm ra máu như có kinh thì thật là k vui tí nào!! Lúc này phải vô bv gấp. Hồi đó mình có bị ra tí máu rồi đi bs, bs cho thuốc dưỡng thai và về nhà nằm nghỉ ngơi vài tuần là ổn. Giai đoạn này bạn cố gắng nghỉ ngơi, đừng mang/ khiêng đồ nặng, đừng nhói/ với trên cao, đi lại nhẹ nhàn, hoặc nằm ngửa kê gối cao duối chân nha bạn. Nếu cần thì bạn đi bs xem sao để bs cho thuốc dưỡng thai.

Chúc bạn luôn vui!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 189 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bis_ben Xem bài viết
    Các mẹ ơi. Mình được 6w, nhưng mình cảm thấy hay đau bụng lắm, giống như hành kinh vậy. Mình thấy lo quá các mẹ ah. Đi ngủ lại đau lưng lắm. Có mẹ nào giống mình hok vậy?
    Thai mới vào tử cung thì chuyện đau bụng lâm râm là bình thường chị ạ, nhiều người bị vậy, chị không nên quá lo lắng, nhưng nếu đau dữ dội thì chị phải đi khám ngay ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 103 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình cũng bị giống mẹ nó đấy. Ko sao đâu. Nếu chỉ là lâm râm đau giống như đến tháng thì là bt, mẹ nó cứ yên tâm nhé! Đi ngủ mình bị đau phần hông chứ ko phải lưng, chuyển tư thế khi nằm cũng khó khăn ý, giờ vẫn còn bị thế nhưng thấy các cụ bảo là do bị sụt hông thôi nên mình cũng ko lo
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 81 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Nếu bị đau bụng lâm râm , như sắp hành kinh thì ko sao đâu , bé đang làm tổ trong tử cung mình đó , bạn yên tâm nhé , minh hồi mới có bé cũng đau bụng , đau lưng , đau bụng nhiều lắm ý , đi khám bsi nói ko sao , nghỉ ngơi ăn uống tâm lý thoải mái , hết 3 tháng rùi sẽ ổn ngay , bạn nhớ đi lại nhẹ nhàng và theo dõi nếu có dấu hiệu chảy máu thì phải đi khám ngay nhé.chúc 2 mẹ con 9m10d mẹ tròn con vuông
    Có Con là điều hạnh phúc lớn lao của mẹ , mẹ hứa sẽ cố gắng nuôi dạy con lên người . Mẹ yêu con bé Tôm của mẹ. Nam mô a di đà phật cầu cho con 9 tháng 10 ngày khỏe mạnh ra gặp mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 10 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

các mẹ ơi,mình mấy hôm nay cũng đau bụng râm râm đó.Đi ngoài 2 lần/ngày,chỉ hơi lỏng thôi,đi xong là hết.Vì là lần đầu nên mình thấy hơi lo,mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giáo cho mình với.(mình mới thử que được 2w thôi à)
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

3 tháng đầu thì đau bụng và đau lưng là bình thường, ko có j phải lo cả. đấy là do tử cung giãn ra chuẩn bị cho time mang thai, còn đau lưng là do cột sống thay đổi để thích nghi thôi mà
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 189 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hakoy Xem bài viết
    các mẹ ơi,mình mấy hôm nay cũng đau bụng râm râm đó.Đi ngoài 2 lần/ngày,chỉ hơi lỏng thôi,đi xong là hết.Vì là lần đầu nên mình thấy hơi lo,mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giáo cho mình với.(mình mới thử que được 2w thôi à)
    Thực ra cũng nhiều bạn chia sẻ là hơi đau bụng nhưng ở mức như khi sắp có kinh nguyệt vậy. Chứ nếu bạn thấy khó chịu thì nên uống các thuốc giảm co như Sparmerine ngay nhé.
    • 46 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovely_2508 Xem bài viết
    3 tháng đầu thì đau bụng và đau lưng là bình thường, ko có j phải lo cả. đấy là do tử cung giãn ra chuẩn bị cho time mang thai, còn đau lưng là do cột sống thay đổi để thích nghi thôi mà
    Cac me giup em voi ah...e s.am dc 4tuan roi nhung 1 tuan nay dem nao di ngu em cung phai giat minh vi con dau bung du doi khoang 10 phut thi het k ra mau. Bs co cho e thuoc giam dau vien mau vang nho xiu e k biet ten thuoc. Nhung van k het dau bay gio cu moi dem chuan bi ngu thi e lai so lam. Ban ngay thi hoang toan binh thuong k co trieu chung gi ca. E dang lo qua co me nao giong e ma van mang thai khoe manh k? Giup e voi...
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 189 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thungan89712 Xem bài viết
    Cac me giup em voi ah...e s.am dc 4tuan roi nhung 1 tuan nay dem nao di ngu em cung phai giat minh vi con dau bung du doi khoang 10 phut thi het k ra mau. Bs co cho e thuoc giam dau vien mau vang nho xiu e k biet ten thuoc. Nhung van k het dau bay gio cu moi dem chuan bi ngu thi e lai so lam. Ban ngay thi hoang toan binh thuong k co trieu chung gi ca. E dang lo qua co me nao giong e ma van mang thai khoe manh k? Giup e voi...
    Chị cần uống thuốc giảm co, chống co bóp tử cung, chị hỏi bác sỹ xem.
    • 46 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

k co me nao tra loi e het ah? e lo qua cac me dau roi?....
    • 46 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bs co e thuoc giam dau vien mau vang nho xiu i k biet co phai la loai chong co bop.nhu chi noi k nua? vi luc kham e co noi ro trieu chung dau bung cua minh .uong 3 ngay thi van dau nhu thuong chi co toi qua la k dau thoi mong la dem nay se dc ngu ngon va k phai dau nua thank chi nhiu...
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 189 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thungan89712 Xem bài viết
    bs co e thuoc giam dau vien mau vang nho xiu i k biet co phai la loai chong co bop.nhu chi noi k nua? vi luc kham e co noi ro trieu chung dau bung cua minh .uong 3 ngay thi van dau nhu thuong chi co toi qua la k dau thoi mong la dem nay se dc ngu ngon va k phai dau nua thank chi nhiu...
    Thông thường bị đau bụng co thắt thì bác sỹ sẽ kê Sparmervine hoặc No spa là các thuốc chống co tử cung, chị hỏi lại bác sỹ vì sao kê giảm đau cho chị, không phải thuốc giảm đau nào bà bầu cũng uống được.