TIN TÀI TRỢ.

Đặt thuốc Polygynax khi mang thai 3 tháng đầu được không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 56.6K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ ơi ,3 đang mang thai tuần 12, cho em hỏi em bị viêm âm đạo ,đặt thuốc Polygynax có đc không ạ?
    Theo một số tài liệu thì cũng không rõ ràng cho lắm về loại thuốc này.
    Nên muốn hỏi xem có mẹ nào bị viêm. Từng đặt thuốc này rồi thì tư vấn em ...
    Trước chả bao giờ viêm nhiễm gì, từ ngày có bầu tự nhiên lại bị . Khổ thế...
    Polygynax là một loại thuốc đặt, thành phần của thuốc được phối hợp 3 loại kháng sinh là Neomycin, Nystatin, và Polymyxin B có tác dụng điều trị tại chỗ các bệnh nhiễm khuẩn ở âm đạo và cổ tử cung do vi khuẩn hay tạp khuẩn, với Polygynax nếu bạn có sử dụng trong thời kỳ mang thai sẽ không ảnh hưởng tới sức khỏe của em bé sau này vì Polygynax là thuốc đặt âm đạo chỉ có tác dụng tại chỗ, hơn nữa thành phần của thuốc chỉ gồm có các thuốc có tác dụng tại chỗ và không ảnh hưởng đến thai.

Điều quan trọng hơn trong việc sử dụng thuốc là, phụ nữ mang thai phải giữ gìn vệ sinh thật tốt, mặc đồ lót bằng chất liệu cotton, thoáng, không rửa vùng kín bằng các loại xà phòng có tính sát khuẩn cao vì có thể làm thay đổi môi trường kháng khuẩn tự nhiên trong âm đạo, cũng không nên làm sạch bằng cách thụt rửa sâu bên trong âm đạo. Trong các lần khám thai, nên đề nghị bác sĩ khám cả phụ khoa để thăm dò bệnh và điều trị (nếu có) dứt trước khi bé ra đời. Các mẹ yên tâm rồi nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khong sao dau me no a. Em cung dang bi viem va cung dang dung polygynax ,an toan cho ca me va be , dat thuoc vao moi toi truoc khi di ngu , co the vien hoi to , chi se thay kho chiu nhung khong sao dau , Hoac chi co the dung etrongestar ( em nho khong ro lam ) 280k /vi , ngay dat 2 lan sang va toi , kha hieu qua . Chi dung thu di nhe! Neu hop thi phone em : 01655 910 116 . Va hang ngay chi nen bo sung them sua chua , dam bao chi can dat thuoc 2 ngay la chi khoi lien ah! Tranh quan he hay de ong xa cho tay vao nhe! Ah ! truoc khi sinh be 1 tuan chi lai phai dat tiep 1 tuan de cho am dao duoc sach se khi be chao doi , bac si khuyen em the ! Chuc chi chong khoi benh .
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Neu la viem nang thi co le chi phai bo thai di _ bac si chuyen khoa tu van cho em the , con neu viem lo tuyen co tu cung nhe thi khong sao dau me no a. Dan dan cung tu khoi ma ... Neu khong khoi thi doi Sinh em be xong me no moi nen di xu ly , ko nen xu li luc dang bau bi nhu the nay
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 396 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Mình đặt thuốc đó 1 tuần liền nhưng không hết.
    Hiện đang rửa nước trà xanh vs muối được 3 ngày rồi, tình hình cũng khả quan.
    Các mẹ làm thử xem sao.
    Có thai hay viêm nhiễm lắm, lúc trước mình ít khi bị ngứa lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 165 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Chào các mẹ, cho e tham gia với nhé!E mới có e bé lần đầu nên chưa có kinh nghiệm, mong các mẹ chỉ giáo ạ!Cách đây 1tuaafn, e với chồng trót xxx do k biết có e bé, ngay sau xxx, e bị ra 1 ít máu màu hồng, nhưng chỉ ra ngày hum đó, từ hum đó đến nay thì k ra thêm 1 tí nào, sau đó chậm kinh 3 ngày, thử que lên 2v đỏ chót, hum kia e k nhịn được, sốt ruột đi siêu âm nhưng e bé chưa vào tử cung, bsi hẹn t2 e vào khám lại, nhưng có vấn đề là như này ạ, e cứ bị đau bụng và tức tức lâm nhâm suốt 1 tuần nay, k bít có sao ko các mẹ nhỉ?Xong là e khám ở bsi Tuýêt Minh ở Phùng Hưng, e bị viêm tạp khuẩn, kê cho e 6v polygynax, bảo đặt sâu vào âm đạo, nhưng e lo lắng quá, đọc ở trên này thấy nói thuốc này lành, dành cho các bà bầu đc, n k biết e chưa được 5 tuần thì có nên đặt ko các mẹ???Các mẹ giúp e với
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì mang thai tuần 12 đang thấy ra dịch âm đạo nhiều như bột gạo ý. Đũng quần chíp lúc nào cũng thấy ẩm ướt nên đang phân vân không biét có nên đặt thuốc polygynax không? Vì lúc mới cưới mình bị viêm âm đạo bác sĩ cho đặt thuốc này thấy nhậy lắm.
    Bạn nào biết chỉ cho mình với nhé.
    Không mấy hôm nay thấy khó chịu lắm
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi ! Bạn Hướng dẫn mình cách đặt thế nào không? Mình cũng chưa đặt cái thuốc đấy bao giờ. Mình tự đặt hay phải ra bác sỹ đặt cho.
    Cám ơn bạn!
    • 7 năm
    • 175 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Thuốc này không ảnh hưởng gì đối với bà mẹ mang thai và em bé. Tuy nhiên, các mẹ phải chú ý là: Không nên điều trị kéo dài vì nguy cơ các vi sinh vật đề kháng chọn lọc và sự bội nhiễm, các mẹ có vấn đề về thận thì phải hỏi bác sĩ trước khi dùng.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng được bạn nhé, trên báo Vì Sức Khỏe có nói về trường hợp này mà
    https://www.visuckhoe.vn/benh-phu-kh...co-thai-khong/
    • 62 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em cũng dùng của pháp, gì mà hương xả ý, em khám ở 125 thái thịnh. mà đặt đêm nó ra bã nước màu xanh ngà ngà ở bvs ý,đúng ko c
    • 2 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 257 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

b nên hỏi ý kiến bác sĩ, không nên dùng thuốc linh tinh đâu
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2