TIN TÀI TRỢ.

Danh sách đồ ăn cần tránh/hạn chế khi mang bầu

• 2 Lượt chia sẻ
  • 21.4K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 457 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

EM chỉ kiêng mỗi đào, bia và rượu thôi. Còn lại em chẳng kiêng cái gì cả các mẹ ạ

Dạo gần đây thì em đang hạn chế ăn đồ ngọt, vì cũng sợ tiểu đường
    Mr5Xp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 228 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi macse Xem bài viết
    Mình ở tây đây, bsi chẳng dặn kiêng gì và cũng chẳng dặn phải ăn gì cả. Cứ bảo thích ăn gì thì ăn. Chủ yếu vẫn uống vitamin tổng hợp Elevit. Nếu so với các mẹ ở VN thì mình ăn chẳng đủ gì cả vì mình ko thích uống sữa (uống vào nôn) và ko ăn nhiều thịt (chắc mỗi bữa ăn được 3,4 miếng thịt nạc rang vì từ hồi nghén tự nhiên sợ thịt). Tuy nhiên vì nhà mình có người bị tiểu đường nên mình chỉ kiểm soát lượng đường và tinh bột vào người thôi. Còn rau, hoa quả thì ăn thoải mái. Nói chung những thứ mà ở VN dặn kiêng thì nếu ở đây thì chẳng có gì mà ăn cả (ví dụ rau chân vịt )
    Về phomat thì các loại phomat tươi (chưa tiệt trùng) hay sữa tươi chưa tiệt trùng thì ko nên dùng, tuy nhiên ở VN thì chắc ko có mấy loại này đâu nên các mẹ đừng lo.
    Trứng thì ko nên ăn nhiều quá vì nó nhiều cholesterol, nói chung là ko tốt. Và bên này họ cũng ko khuyến khích ăn nhiều hải sản quá (ví dụ tôm hùm cũng hay cua bể rất nhiều cholesterol).
    Uh, mình cũng vậy, chẳng kiêng gì cả, ăn uống bình thường, thích gì ăn nấy, ăn vừa phải thôi nhưng tất cả đều tuân theo 1 nguyên tắc là chín và sạch. Nếu nói độc thì thứ gì cũng có độc và lợi của nó cả, ví dụ như cá biển, nhiều thuỷ ngân nhưng rất giàu Omega 3...Nên cuối cùng thì ăn đa dạng, sinh xong cũng vậy, chẳng kiêng gì cho mệt, mỗi vùng kiêng mỗi kiểu, có khi lại mâu thuẫn với nhau, thành ra món gì cũng có thể sơi được cả, thêm nữa, kiêng nhiều quá đâm ra khó ăn khó uống lắm, từ từ thành ra quen dần, nếu sau này ăn lại có khi bị ngộ độc.
    • 440 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi angelle Xem bài viết
    Mình cũng ghiền nhưng ráng không đụng 1 giọt cà fe nào từ khi có bầu. Bạn cũng ko nên uống vì chất caffein, có nhiều nhất trong cafe sẽ ko tốt cho em bé.
    Mình cũng ghiền lắm, làm việc queen trước giờ sáng nào cũng một ly..nhưng nghĩ lại con yêu nên ráng cai thôi..Nói thì nói vậy chứ các mom nghén thì biết Sao được, toàn thèm những món lạ ko à
    Iu lắm lắm 2 cục kít vàng của ba mẹ ....
    • 349 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

mình cg mê pho-mai bò cười, cả xúc xích đức việt nữa chứ! 2 cái đó mà ăn với bánh mỳ thì cứ gọi là.. ực ực....

hải sản, thịt chó, dê đều là những món khoái khẩu nhưng từ khi bít bầu bí mình đã ngậm ngùi cúi đầu lặng lẽ đi qua mấy hàng thịt chó với lẩu dê.
    Tb8gl22Tb8gp7

uwlHp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 178 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

em ko nghén cái gì đặc biệt, nhưng nếu ai đó xào nấu bốc mùi dầu mỡ thì 100% là em nôn thốc nôn tháo...
    Em sẽ kiêng 1 vài món ở trên, nhưng cái sữa đậu nành hình như ko chắc lắm, vì các mẹ trên đây nhìu ng uống fami lắm, em ko dùng sữa bầu mà chỉ uống sữa tươi thôi!
    15/05/2012 - Con yêu 6w1d - 8mm - 134l/p
    15/06/2012 - Con yêu 11w - 46mm - 157ck/p

DỰ SINH 9/1 - MẸ RẤT YÊU CON!
    RÁNG RÁNG RA SỚM 8/1 ĐỂ CÙNG SN MẸ CON NHÉ!

Mẹ Mèo mà sinh con Rồng thì được chữ Cư, chữ này tốt theo Mẫu Tầm Tử.
    Nếu tính theo Mẫu Thân Tầm Tử thì mẹ Mèo sinh con Rồng sẽ được chữ Khước (nếu là Rồng này nhất định ko biết sợ trời sợ đất là gì đâu nhé, cái gì đã nói và làm là làm cho tới cùng ý, dữ dằn lắm đây)
    Nhưng nếu em sinh được Rồng mùa đông sẽ tốt hơn Rắn mùa xuân rất nhiều. Rồng và Rắn 2012 - 2013 là mệnh Thủy, mà mệnh Thủy thì sinh mùa Thu sẽ được Vượng, mùa Thu được Tướng
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 149 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi llu691 Xem bài viết
    em ko nghén cái gì đặc biệt, nhưng nếu ai đó xào nấu bốc mùi dầu mỡ thì 100% là em nôn thốc nôn tháo...
    Em sẽ kiêng 1 vài món ở trên, nhưng cái sữa đậu nành hình như ko chắc lắm, vì các mẹ trên đây nhìu ng uống fami lắm, em ko dùng sữa bầu mà chỉ uống sữa tươi thôi!
    hồi chửa anh Tôm nhà tớ ngày nào cũng chơi sữa đậu nành, tào phớ,đậu phụ, cũng nghe cảnh báo bầu con trai k nên dùng đậu nành. Lúc đẻ cho đến bây giờ chym anh ý bé cứ gọi là đến kỳ lạ luôn ý,k phải là bị hẹp bao qui đầu, đang đợi 1th nữa sức khỏe khá lên thì sẽ phẫu thuật cắt bớt da ở chym cho chym phát triển đây. Chẳng biết thật hay chỉ là trùng hợp ngẫu nhiên. Theo mình thì chắc thi thoảng dùng chắc cũng k sao, đừng nhiều quá là được. Giơd bầu đứa thứ 2 đang ốm nghén mà tớ cũng vẫn xơi sữa đậu nành nhưng ít thôi
    1218232
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2