TIN TÀI TRỢ.

Dành cho các mẹ vẫn đi học khi có bầu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.31K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 472 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có mẹ nào vẫn đi học khi có bầu không? Chúng ta cùng trao đổi kinh nghiệm nhé. Mình được 20tuần rồi, bây giờ vẫn đang đi học tối 3 b/tuần, học 3h lận, phải tự đi xe máy. Đi làm xong ghé qua mua đồ ăn rồi tranh thủ chạy đi học, may mà cảm thấy ẫn chịu đc. Mỗi tội khi về nhà thì mệt lử. Các mẹ thấy thế nào chia xẻ cảm xúc nha.
    IMG_0306 IMG_0244 haimecon

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 405 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mình cũng vừa có bầu vừa đi học đây (mình được 12 tuần), nhưng mình học ở US. chỉ đi học ban ngày thôi không học ban đêm nhưng cũng mệt lắm vì môn học mình lấy phải làm thí nghiệm trong phòng lab 1 tuần 2 buổi, mỗi buổi đến tận 4 tiếng đồng hồ, đi tới đi lui làm thí nghiệm, hóa chất..v..v mình học đến cuối tháng 5 thì xong mùa này, được nghỉ 3 tháng, sau đó lại vào mùa học tiếp, không biết sinh xong thì có đi học liền nổi không đây Ngày nào có lab thì về nhà cũng mệt lử chỉ muốn nằm thôi. Nên mình toàn nấu đồ ăn hôm trước, hôm sau đi học về chỉ hâm lại cả nhà ăn, ăn xong thì nghỉ ngơi đến tối khoảng 9h lại ngồi dậy học bài tiếp, cứ như vậy mấy tháng nay rồi đấy.
    Tina99 đang học gì vậy?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 389 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Tui tham gia với, tui cũng phải đi học, tuần 2 buổi không mệt lém, em bé nhà tui được 20 tuần roài, cũng giống mẹ tina, tui phải tự đi học bằng xe máy, ax bảo chở đi nhưng tui thấy vẫn chịu được. Trộm vía phóng xe máy như điên, đi học vê mới ăn cơm. Tất nhiên nhiều khi cũng mệt, được cái mấy thầy cô trường tui dễ tính thấy mẹ con đi học thì thoải mái lém, đi sớm về muộn thậm chí nghỉ học nếu trời mưa cũng chả sao, tui học cao học, còn mấy mẹ thì sao?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà, mình cũng phải đi học buổi tối đây, tuần 3 buổi tuy e bé của mình bây giờ đc 37w rồi. Đang định học hết môn này là nghỉ đẻ luôn đây vì bọn mình học theo kiểu cuốn chiếu mà. Hết giờ làm là phi thẳng đến trường luôn sau đó leo lên phòng học ở tầng 4. Tối về nhà mệt lử. Đúng là giai đoạn vất vả.
    • 1,864 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Em cũng phải đi học nhưng mà học cả tuần trừ Chủ nhật. Các mẹ thấy đi học thế nào ạ? Em thì ngại lắm ý. Chỉ rình hôm nào nghỉ được là cho thầy cô "nghỉ dạy" luôn thôi.
    • 3,201 Bài viết

• 3,864 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng đang đi học đây, một tuần một buổi mà lười chảy thây ra. Tiểu luận cũng lười chả muốn làm. Em đang tính học cho qua ngày đoạn tháng, có khi sau này lại bỏ ngang để học chỗ khác mất thôi. Sao từ ngày lấy chồng em lười thế này không biết!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Công nhận các mẹ của chúng ta chăm học thật. Mình cũng đang có em bé được 34w, một tuần 5 buổi học tối. Đi làm cả ngày rồi tối lại đi học, mệt kinh khủng. Về đến nhà chỉ kịp ăn cuống cuồng một ít( ông xã nấu), tắm táp rồi lên giường. Nhiều khi nghĩ khổ thân ax nhưng được cái ax động viên nên cũng phải cố gắng. Không biết có học hết kịp kỳ này ko?
    • H&B
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,143 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Xin chào các bạn! Xin chia xẻ với các bạn về vấn đề này.
    Mình cũng đang mang thai ở tuần thứ 14, mình cũng đang đi học như các bạn. Mình học từ thứ 2 đến tận thứ 6, , hic mệt kinh khủng nhưng vẫn phải cố vì kỳ này là kỳ cuối cùng. Híc , mỗi lần đi học về mình thở chẳng ra hơi, chỉ khổ cho ông xã mình vì từ khi mình có bầu đến bây giờ toàn ông xã đèo mình đi vì mình bị huyết áp thấp, hay bị choáng nên cũng chẳng dám đi xe máy vì sợ ngất giữa đường khi đi xe. Nghĩ thương ông xã lắm nhưng chẳng biết làm sao bây giờ, thôi đành cố cho xong vậy. Cố lên các bạn nhé!
    • H&B
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,143 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Mình cũng đang mang thai ở tuần thứ 14, mình cũng đang đi học như các bạn. Mình học từ thứ 2 đến tận thứ 6, , hic mệt kinh khủng nhưng vẫn phải cố vì kỳ này là kỳ cuối cùng. Híc , mỗi lần đi học về mình thở chẳng ra hơi, chỉ khổ cho ông xã mình vì từ khi mình có bầu đến bây giờ toàn ông xã đèo mình đi vì mình bị huyết áp thấp, hay bị choáng nên cũng chẳng dám đi xe máy vì sợ ngất giữa đường khi đi xe. Nghĩ thương ông xã lắm nhưng chẳng biết làm sao bây giờ, thôi đành cố cho xong vậy. Cố lên các bạn nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 623 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Minh cũng có bầu ở tuần 30 rùi, giờ mình cũng đi học lớp buổi tối (3b/tuần). Nhưng may mắn là ax mình đưa mình đi học. Vậy mà về nhà mệt gần chết luôn. Đi làm đã mệt lại ngồi học nữa lưng cứ đau nhừ. Thật là khổ cho những bà bầu mà lại phải đi học. Minh đang lo ngày dự sinh của mình trùng với ngày thi đây hix hix
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 403 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi H&B Xem bài viết
    Lớp mình học thì cứ học liền 2tuần lại nghỉ thi 2 tuần, hồi mới bầu thấy khỏe quá: tan sở lúc 4h30, dạo chơi, ăn nhẹ rồi túc tắc đi bộ đến lớp (thể dục 30phút luôn) học từ 6 đến 9h, AX đón về đi ngủ :4: Hùng hồn tuyên bố "em sẽ học đến tháng cuối cùng!" Ai dè đến tuần 35 thì không chịu nổi, 8 tiếng ngồi ở Cty đã tức ngực, mỏi lưng, muốn nằm rồi mình bầu bụng cao tít, giờ này chưa tụt mà không thể bắt con "chổng ngược" cả buổi tối nữa, đành ngậm ngùi xin nghỉ giữa chừng Mà mấy bữa nay nghỉ quen rồi, đâm lười, không hiểu có giữ được lời hứa "đẻ xong đi học luôn!" hay không nữa Đúng là vừa đi học vừa có em bé vất vả thật
    rMRu
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 257 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AudreyH Xem bài viết
    Lớp mình học thì cứ học liền 2tuần lại nghỉ thi 2 tuần, hồi mới bầu thấy khỏe quá: tan sở lúc 4h30, dạo chơi, ăn nhẹ rồi túc tắc đi bộ đến lớp (thể dục 30phút luôn) học từ 6 đến 9h, AX đón về đi ngủ :4: Hùng hồn tuyên bố "em sẽ học đến tháng cuối cùng!" Ai dè đến tuần 35 thì không chịu nổi, 8 tiếng ngồi ở Cty đã tức ngực, mỏi lưng, muốn nằm rồi mình bầu bụng cao tít, giờ này chưa tụt mà không thể bắt con "chổng ngược" cả buổi tối nữa, đành ngậm ngùi xin nghỉ giữa chừng Mà mấy bữa nay nghỉ quen rồi, đâm lười, không hiểu có giữ được lời hứa "đẻ xong đi học luôn!" hay không nữa Đúng là vừa đi học vừa có em bé vất vả thật
    hic hic cho em tham gia với bé nhà em được 9 tuần rồi kỳ tới em cũng đi học mà học kỳ này học dài kinh khủng từ tháng 4 đến tháng 8 ôi nghĩ đi làm xong đi học liền từ t2 -t7 sao ngại quá hic hic
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình góp vui tí nhá, nhưng mình không phải đang mang bầu mà em bé nha mình đã được 9 tháng rồi. Năm ngoái giờ này mình cũng vẫn còn vác bụng bầu đi học và còn nghĩ là sẽ đi học và đi thi ào 27/6 rồi về nghi ngơi vài ngày để 1/7 đi đẻ nhưng mà mình cung chỉ học được đến thang 4 la mệt wa không theo nổi nên đành nghỉ ở nhà. Bây giờ sinh xong đi học lại còn mệt hơn nữa vì phải lo cho con, chứ con mà ốm đau 1 cái là khỏi học luôn, còn tâm trạng đâu mà học nữa. Thế nên các mẹ cố đươc đến đâu thì cố nhé, chứ lúc sinh xong rồi mà đi học thì còn mệt hơn nhiều nữa cơ, nhưng cũng phải giữ gìn sức khỏe cho cả mẹ lẫn con. Chúc các mẹ và bé đều khỏe.
    • Đã bị khóa
    • 15 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 184 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Học kinh nghiệm của mẹ SauBum,cố gắng học được bao nhiêu tốt bấy nhiêu, để đến khi sinh baby rồi còn có thời gian mà ôm con. Mỗi tội bây giờ được 35 tuần rồi, mệt mỏi quá. Lắm hôm trốn làm về sớm, cơm nước cho bố con nó rồi chạy đến lớp học.....9 rưỡi, 10h mới về đến nhà, mệt không thở được...thế mà chồng ham chơi chưa thèm cho con ăn...các bác bảo còn điên đầu đến mức nào ....Nghĩ đến các con thì khổ mấy cũng cố được...nhưng em cứ nghĩ đến chồng là chỉ muốn đá cho bay luôn khỏi nhà
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 472 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chimxarung Xem bài viết
    Mình cũng vừa có bầu vừa đi học đây (mình được 12 tuần), nhưng mình học ở US. chỉ đi học ban ngày thôi không học ban đêm nhưng cũng mệt lắm vì môn học mình lấy phải làm thí nghiệm trong phòng lab 1 tuần 2 buổi, mỗi buổi đến tận 4 tiếng đồng hồ, đi tới đi lui làm thí nghiệm, hóa chất..v..v mình học đến cuối tháng 5 thì xong mùa này, được nghỉ 3 tháng, sau đó lại vào mùa học tiếp, không biết sinh xong thì có đi học liền nổi không đây Ngày nào có lab thì về nhà cũng mệt lử chỉ muốn nằm thôi. Nên mình toàn nấu đồ ăn hôm trước, hôm sau đi học về chỉ hâm lại cả nhà ăn, ăn xong thì nghỉ ngơi đến tối khoảng 9h lại ngồi dậy học bài tiếp, cứ như vậy mấy tháng nay rồi đấy.
    Tina99 đang học gì vậy?
    Mình đi học tiếng Anh,rồi thì thinh thoảng theo OX học chứng khoán, mà toàn từ 5h30 đến 8h45 thôi. Huhu, tháng 5 lại còn thi cao học nữa chứ. Chắc trượt quá các mẹ à. Đang học mà chỉ xem em bé có máy ko? Rồi thì lúc sinh em bé sẽ thế nào? Rồi sẽ dạy con ra sao? HỌc sao bây giờ? Có mẹ nào có cách nào ko chỉ cho mẹ TIna99 với.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 472 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi prettymom Xem bài viết
    Tui tham gia với, tui cũng phải đi học, tuần 2 buổi không mệt lém, em bé nhà tui được 20 tuần roài, cũng giống mẹ tina, tui phải tự đi học bằng xe máy, ax bảo chở đi nhưng tui thấy vẫn chịu được. Trộm vía phóng xe máy như điên, đi học vê mới ăn cơm. Tất nhiên nhiều khi cũng mệt, được cái mấy thầy cô trường tui dễ tính thấy mẹ con đi học thì thoải mái lém, đi sớm về muộn thậm chí nghỉ học nếu trời mưa cũng chả sao, tui học cao học, còn mấy mẹ thì sao?
    Mẹ này giống mình ghê. ĐI xe máy mà phóng như điên, đi học về mới ăn cơm. Mà mình với mẹ nó cùng hội tháng 8 đó. Mẹ nó học cao học có vất vả ko?
    • 252 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình được 26 tuần rồi, cũng đang học cao học nè. Nhà thì ở Biên Hòa nhưng học tận Q.1, lúc chưa có bầu đi làm xong theo xe đưa rước lên học rồi tối anh xã lại đón về Biên Hòa. Khi đó mọi người trong lớp đã thán phục lắm rùi, bây giờ vác thêm cái bụng lùm lùm, ai nấy đều le lưỡi. Được cái em bé nhà mình rất ngoan, chẳng gây nghén hay mệt mỏi gì nhiều nên mẹ vẫn đi học đều. Buồn cười có hôm vội đi học nên không kịp ăn gì, đói quá bé con cứ đạp thùm thụp làm mình vừa học vừa xoa bụng khiến mọi người cứ chú ý mãi.

Bây giờ thì môn học cuối cùng cũng sắp xong, mình có thể yên tâm ở nhà hoàn tất luận văn tốt nghiệp và "nhảy ổ" rồi :1:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,966 Bài viết

• 3,331 Được cảm ơn

Ui, mình cũng đang học cao học nè. Dạo này mình chuyển ra ở nhà chỗ Tây sơn đi làm và đi học còn gần, chứ dạo trước ở với cạnh bố mẹ chồng mỗi ngày đi có 40-50 km số thui, nhà chồng ở chỗ Metro mà... Trộm vía là mình cũng khỏe, xe máy cũng fóng ầm ầm ý... Toàn bị mọi người mắng là bầu bí mà cứ nhanh như gió ấy, hihi
    Mình học 3 buổi / tuần, 6h - 9h tối cơ, có bầu 5 tháng rùi nhưng ơn trời mình vẫn thấy ổn...Hihi...Tự đi làm và đi học thui, ở lớp mình cũng có vài chị như thế, chưa cần ox fải đưa đón lích kích lắm
    Mẹ nào sinh tháng 8 thế, mình cũng thế nè
    • 672 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Mình cũng đang học cao học đây nhưng mà mình mệt lắm. Em bé làm mình chẳng ăn uống gì được mà mình lại hoc cả tuần từ t2-t6. Mấy hôm nay mệt quá đang phải xin nghỉ ở nhà đây. AX nhà mình cũng đi học nữa nên chẳng đưa đón mình được. Mình thì sinh vào khoảng tháng 10 or 11 dương ko biết là sinh xong có đi học tiếp đc ko hay phải bảo lưu mất. Có mẹ nao sinh cùng tháng với mình ko lên tiếng đi
    • 405 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haiautrang Xem bài viết
    Mình cũng đang học cao học đây nhưng mà mình mệt lắm. Em bé làm mình chẳng ăn uống gì được mà mình lại hoc cả tuần từ t2-t6. Mấy hôm nay mệt quá đang phải xin nghỉ ở nhà đây. AX nhà mình cũng đi học nữa nên chẳng đưa đón mình được. Mình thì sinh vào khoảng tháng 10 or 11 dương ko biết là sinh xong có đi học tiếp đc ko hay phải bảo lưu mất. Có mẹ nao sinh cùng tháng với mình ko lên tiếng đi
    Mình cũng sinh tháng 10 nè. Mình đã tốt nghiệp ĐH ở VN nhưng vì qua đây muốn đổi ngành nên đành học lại từ đầu. Chắc mình đỡ cực hơn các mẹ ở đây vì mình không phải đi làm, chỉ đi học ban ngày thôi, mà có ngày được nghỉ ở nhà cả ngày nữa. Thấy các mẹ ở VN vừa đi làm vừa đi học lại còn phóng xe máy như điên thì phục quá . Mình cũng định sinh xong thì nghỉ khoảng 1 tuần rồi đi học tiếp nhưng không biết có nổi không. Nhiều người khuyên đừng nên ráng vậy vì sẽ ảnh hưởng sức khỏe khi về già, nhưng tại mình muốn nhanh chóng cho xong, bỏ một sémter thì uổng quá. Cứ phải suy nghĩ hoài, híc híc...
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2