TIN TÀI TRỢ.

đang điều trị bệnh lao em phát hiện có thai ..em phải làm sao mong cả nhà giúp e với...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.62K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 286 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Chào cả nhà..e mới tham gia diễn đàn được vài ngày thôi nhưng rất mong nhận được nhiều lời khuyên của cả nhà ..e đang điều trị bệnh lao phổi được 3 tháng thì phát hiện có thai ...tham kháo trên web thấy mọi người nói thuốc lao rất có hại cho các bà mẹ mang thai ..e có báo với bs đièu trị bệnh lao cho e va bs cho e ngưng 1 laọi thuóc ..vẫn tiép tục uống 3 loại thuốc còn lại ..3 loại thuốc dó có màu cam..trắng ..nâu ..tên gì thì e ko rành ..vì mỗi lần lấy thuốc bs lấy tử trong lọ lớn ra đeesm đủ số lưượng rồi đua e về nhà tuuj uống trong 1 tuần ..hết lậi đến lấy ...giờ e đang phân vân qả..ko biết uống thuốc như vậy có làm cho con em bị gì ko nứa ...thai của em đến hôm nay là đựoc 6 tuần rối ..bssk nói nếu bs lao nói em có thể giữ thai đựoc thĩ e đừng lo ..còn nếu e lo lắng và quyết định k giữ lại thì nên bỏ sơm..cả nhà ơi e pải lám sao đây ..đây là đúa con ddaasu tiên của em..có ai biết trừong hợp náy sinh con thế nào thi cho e biết vói nha..cám ơn cả nha...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 67 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

http://**************.com/vn/Phu-nu-...benh-lao-n8195
    Bạn tham khảo thêm đường link trên nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 552 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Bạn ơi có lần mình tình cờ nghe bs của mình tư vấn cho một chị đang chữa hiếm muộn mà nghi ngờ bệnh lao, bs bảo chị phải chữa cho dứt bệnh lao rồi mới được có thai, hai cái này kg nên song song với nhau vì sẽ kg tốt cho sức khỏe của người mẹ sau này. Bạn nên tham khảo thêm một số bác sĩ nữa xem sao nhé.
    • 286 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Cam ơn các mẹ nhiều lắm..mấy ngày nay mình cũng thăm hỏi ý kiến của rất nhiều bs và bạn bè..Minh cũng suy nghĩ đắn đo nhiều lắm..vì đây cũng là đứa con đầu tiên..mình cũng chỉ mong mọi điều tốt nhất cho con của mình như các mẹ vậy..hôm nay Mình quyết định điều hòa các mẹ ah..vì mình đang uống thuốc Lao nên cũng ko thể dùng thuốc đặt hay thuốc uống được...1 lần nữa cám ơn các mẹ nhiều lắm..chúc cả nhà vui Ve hạnh phúc..
    • 195 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Chào các anh chị! từ hôm qua đến giờ em có thật nhiều tâm trạng, em mong mọi người dành thời gian tư vấn giúp em với, vì sáng sớm hôm qua em đã biết mình đang mang thai!
    Em đang điều trị bệnh lao. Nhưng khác với chị THAOPHUONG75 thì em đã điều trị tính đến nay là 9 tháng rồi, có lúc em cũng đã ngừng được khoảng gần 1 tháng thuốc nhưng nói chung thì cũng điều trị được tầm 9 tháng. trong đó có 2 tháng thuốc tiêm và gần 7 tháng thuốc uống, bệnh lao của em đến nay cũng đã tạm ổn, em định uống thêm 1 tháng thuốc nữa, rồi ngừng 3 tháng mới chuẩn bị đón em bé.
    Nhưng đúng là vợ chồng em bất cẩn quá, 2 vc em xxx thì lúc dùng bcs lúc thì ko dùng gì, kết quả là em chậm kinh. Chậm kinh đươc khoảng 10 ngày em thử 1 que thử thai thì ko có gì, 1 vạch. Tiếp theo khoảng 5 ngày nữa em thử thêm 1 que thì cũng chưa thấy gì cũng chỉ một vạch. Đến sáng hôm qua, chậm kinh 27 ngày , em thử 1 que thì lại thấy 2 vạch rõ rệt, sáng nay em thử 1 que nữa cũng 2 vạch, cộng với sự thay đổi trong cơ thể, em biết chắc chắn em có thai rồi mặc dù chưa đi bệnh viện. Ngày mai vc em mới đi bệnh viện được.
    Em phải làm sao bây giờ? ko biết thai của em khoảng bao nhiêu tuần? liệu ảnh hưởng có quá nặng đến con ko? Biết được tin mà em vừa mừng vừa lo, chồng em thì lo nhiều hơn. Các anh chị ơi, em phải làm sao bây giờ??????????????
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bong_yeu_oi Xem bài viết
    Chào các anh chị! từ hôm qua đến giờ em có thật nhiều tâm trạng, em mong mọi người dành thời gian tư vấn giúp em với, vì sáng sớm hôm qua em đã biết mình đang mang thai!
    Em đang điều trị bệnh lao. Nhưng khác với chị THAOPHUONG75 thì em đã điều trị tính đến nay là 9 tháng rồi, có lúc em cũng đã ngừng được khoảng gần 1 tháng thuốc nhưng nói chung thì cũng điều trị được tầm 9 tháng. trong đó có 2 tháng thuốc tiêm và gần 7 tháng thuốc uống, bệnh lao của em đến nay cũng đã tạm ổn, em định uống thêm 1 tháng thuốc nữa, rồi ngừng 3 tháng mới chuẩn bị đón em bé.
    Nhưng đúng là vợ chồng em bất cẩn quá, 2 vc em xxx thì lúc dùng bcs lúc thì ko dùng gì, kết quả là em chậm kinh. Chậm kinh đươc khoảng 10 ngày em thử 1 que thử thai thì ko có gì, 1 vạch. Tiếp theo khoảng 5 ngày nữa em thử thêm 1 que thì cũng chưa thấy gì cũng chỉ một vạch. Đến sáng hôm qua, chậm kinh 27 ngày , em thử 1 que thì lại thấy 2 vạch rõ rệt, sáng nay em thử 1 que nữa cũng 2 vạch, cộng với sự thay đổi trong cơ thể, em biết chắc chắn em có thai rồi mặc dù chưa đi bệnh viện. Ngày mai vc em mới đi bệnh viện được.
    Em phải làm sao bây giờ? ko biết thai của em khoảng bao nhiêu tuần? liệu ảnh hưởng có quá nặng đến con ko? Biết được tin mà em vừa mừng vừa lo, chồng em thì lo nhiều hơn. Các anh chị ơi, em phải làm sao bây giờ??????????????
    bong_yeu_oi bạn đi khám thế nào rồi? mình cũng gần giống với bạn là mình điều trị lao đang ở tháng thứ 7 và phát hiện có thai, mình cũng chưa đi khám được, v/c mình đang lo lắng không biết thế nào, vì ko may để xảy ra tình trạng này. Nhưng mình không muốn bỏ vì đây là đứa con đầu lòng của v/c mình. bạn đi khám và bsi tư vấn như thế nào bạn chi sẻ với mình nhé. Cảm ơn bạn nhiều.
    Mình cũng đang muốn đi khám nhưng chưa biết nên khám ở đâu? Hiện tại mình đang ở Cầu Giấy, có ai biết thì mách cho mình với nhé.
    • Maika2603 Khách
    • 1 năm
    Bạn ơi m đang bi trường hợp này. B có thể tl m biết la b giải quyết như thế nào ko ah? Khổ qua . Nếu sanh con mình có khoẻ mạnh ko b ?
    • Maika2603 Khách
    • 1 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ledtm Xem bài viết
    bong_yeu_oi bạn đi khám thế nào rồi? mình cũng gần giống với bạn là mình điều trị lao đang ở tháng thứ 7 và phát hiện có thai, mình cũng chưa đi khám được, v/c mình đang lo lắng không biết thế nào, vì ko may để xảy ra tình trạng này. Nhưng mình không muốn bỏ vì đây là đứa con đầu lòng của v/c mình. bạn đi khám và bsi tư vấn như thế nào bạn chi sẻ với mình nhé. Cảm ơn bạn nhiều.
    Mình cũng đang muốn đi khám nhưng chưa biết nên khám ở đâu? Hiện tại mình đang ở Cầu Giấy, có ai biết thì mách cho mình với nhé.
    B giải quyet nhu thế nào ạ? Huhu