Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đang có bầu, bị trĩ, khổ quá, có cách nào chữa ko các mẹ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.39K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 85 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mẹ cháu đang bầu tuần thứ 35, từ mấy bữa nay em bị trĩ đau quá, mặt mũi lúc nào cũng nhăn nhó, khó chịu không thể tả nổi. Bsĩ cho em uống thuốc sỏbitol nhuận tràng rồi nhưng tình hình là vẫn không ổn. Mặc dù đi VS ko phải rặn gì đâu nhưng nó vẫn cứ lòi ra, ngồi cũng khổ mà nằm cũng khổ, đau quá!!! Em đã cố ăn bao nhiêu là rau, uống hàng ca nước/ngày mà tình hình là chỉ hay phải đi tiểu thôi!!! Em còn phải đi làm hết tháng này mới được nghỉ cơ. Có cách nào ko các mẹ? có thuốc gì bôi, uống cho đỡ đau ko ạ? Cần gấp, ko có mẹ cháu chết mất!!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 193 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ cu Ỉn Xem bài viết
    Các mẹ ơi, mẹ cháu đang bầu tuần thứ 35, từ mấy bữa nay em bị trĩ đau quá, mặt mũi lúc nào cũng nhăn nhó, khó chịu không thể tả nổi. Bsĩ cho em uống thuốc sỏbitol nhuận tràng rồi nhưng tình hình là vẫn không ổn. Mặc dù đi VS ko phải rặn gì đâu nhưng nó vẫn cứ lòi ra, ngồi cũng khổ mà nằm cũng khổ, đau quá!!! Em đã cố ăn bao nhiêu là rau, uống hàng ca nước/ngày mà tình hình là chỉ hay phải đi tiểu thôi!!! Em còn phải đi làm hết tháng này mới được nghỉ cơ. Có cách nào ko các mẹ? có thuốc gì bôi, uống cho đỡ đau ko ạ? Cần gấp, ko có mẹ cháu chết mất!!!!
    Mẹ nó thử làm theo cách của mình thử xem nhé ! Mình cũng đang có thai 29 tuần và mấy hom trước mình cũng bị nhưng làm theo như vầy thì hết rồi. Phải nói không có gì đau khổ bằng bệnh trĩ !:Sad:
    Bạn mua muối hột về bỏ vào nồi bắc lên bếp nấu cho tan ra để còn âm ấm ( sao cho mình chịu đựng được ), sau đó bạn đổ vào 1 cái thau khác và ngồi ngâm khoảng 10 phút, bạn dùng tay đẩy vào cái cục lòi ra ấy cho vào bên trong, bạn làm liên tiếp trong mấy ngày sẽ thấy bớt hết đau. Còn để dễ nhuận trường thì bạn chịu khó ăn đu đủ ( cái này nhuận trường cực kỳ), mình thì ngày nào cũng ăn đu đủ và kết quả thì ...khỏi phải nói là thoải mái đến mức nào:Laughing:
    Mẹ nó làm thử theo cách mình xem có đỡ hay không nhé ! chứ mình áp dụng thì thấy rất công hiệu đó. Chúc mẹ nó khỏi bệnh!:Rose:
    • Administrator
    • 17 năm
    • 23,133 Bài viết

• 10,467 Được cảm ơn

Vui lòng xem kỹ Mục Lục trước khi mở đề tài mới
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: https://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn