Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đang có bầu bị HBsAg (+) ảnh hưởng thế nào tới thai nhi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.41K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,628 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Chào tất cả mọi người. Mình vừa đi khám thai về buồn quá các mọi người ơi. BS nói mình bị nhiễm viêm gan siêu vi B (HBsAg (+) ) không biết là mức độ ảnh hưởng đến thai nhi như thế nào. Khi mình có sanh đứa đầu thì mình sét nghiệm thì âm tính mọi thứ đều tốt nên mình chủ quan. Đứa này thì bị nhỡ kế hoạch nhưng mà mình là người cực kỳ cẩn thận năm nào mình cũng đi khám sức khỏe tổng qoát hết, đợt trước khi mang bầu mình cũng đã đi khám tổng qoát mà đâu có bị sao đâu, giờ tự nhiên bị vậy lo quá. Mọi người có kinh nghiệm gì về vụ này chia sẻ cho em với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 127 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Theo mình bạn nên xét nghiệm lại ở một vài địa chỉ uy tín để có kết quả chính xác vì theo mình biết có khả năng dương tính giả với virus VGan B.
    Virus VGB trong quá trình mang thai không gây ảnh hưởng đến sự phát triển của bé song có khả năng lây từ mẹ sang con rất cao. Bạn nên xin tư vấn bác sĩ sản khoa đồng thời có kế hoạch tiêm ngừa cho bé ngay khi chào đời để bé không bị lây nhiễm từ mẹ. Việc chăm sóc bé sau sinh cũng cần tuân thủ theo hướng dẫn của bác sĩ để không lây cho bé đồng thời khuyên chồng bạn đi xét nhiệm và tiêm phòng nếu anh ấy có kết quả âm tính.
    Viêm gan B khó chữa vậy nên bạn phải kiêng khem trong cuộc sống, bạn tìm trên mạng sẽ có rất nhiều thông tin về căn bệnh này.
    4UNvp2
    upYhp2
    WELLCOME MY BL:LoveStruc:G