Đang cho con bú, không có kinh nhưng dính bầu, làm sao biết kỳ kinh cuối? Có mẹ nào giống em không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.43K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 126 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Hi các chị em,

Em đang mang bầu được 6 tuần. Em đang cho con 10 tháng bú nên ko có kinh mà bị nhỡ lúc nào cũng không biết. Giờ quyết định giữ lại và đã cai sữa cho con rùi. hic
    Chuẩn bị sang tuần thứ 8 sẽ đi khám bác sĩ. Nhưng em đang băn khoăn là nếu bác sĩ hỏi Kỳ kinh cuối thì biết nói sao nhở?

Có mẹ nào giống em không ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 155 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi slimntall2512 Xem bài viết
    Hi các chị em,

Em đang mang bầu được 6 tuần. Em đang cho con 10 tháng bú nên ko có kinh mà bị nhỡ lúc nào cũng không biết. Giờ quyết định giữ lại và đã cai sữa cho con rùi. hic
    Chuẩn bị sang tuần thứ 8 sẽ đi khám bác sĩ. Nhưng em đang băn khoăn là nếu bác sĩ hỏi Kỳ kinh cuối thì biết nói sao nhở?

Có mẹ nào giống em không ạ?
    Thì có sao nói vậy, mình cũng đâu có kkc do bị trễ kinh mấy tháng, chỉ dựa vào kết quả sa để biết tuổi ti và ngày dự sanh thui.
    ieK9p7. 5bDxp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn có thể dựa vào kết quả siêu âm trong khoảng từ 9-12 tuần để biết ngày dự sinh. Mình có bầu cũng không nhớ KKC, nhưng thấy theo KQ siêu âm khá chuẩn (dự sinh ngày 17/3 thì chiều 16/3 mình sinh bé)