TIN TÀI TRỢ.

ĐÀ NẴNG - Bệnh Viện Phụ Sản Nào Tốt Nhất vậy mấy mẹ ơi?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 40.5K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 215 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Chào các mẹ.Em người SG, nhưng sắp về quê chồng ở Đà Nẵng để sinh em bé. Cho em hỏi ở Đà Nẵng bệnh viện nào tốt nhất, nhẹ nhàng, đội ngũ hộ sinh thân thiện kinh nghiệm bác sĩ giỏi.Chi phí cao cũng được vì được gia đình tài trợ hihi.Em nghe nói : có BV 600 giường, BV Phụ Nữ, BV Hoàn Mỹ...Có mẹ nào tư vấn giúp em với. àh có mẹ nào quen bác sĩ đỡ nào cho em xin số đt luôn nha,Cảm ơn các mẹ rất nhiều
    _()_ Nam Mô Đại Bi Quan Thế Âm Bồ Tát _()_ _()_ Nam Mô A Di Đà Phật _()__()_ Cầu mong mẹ QUAN THẾ ÂM Gia hộ cho con của con được Bình an Khỏe mạnh 9 Tháng 10 Ngày _()_

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 109 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

-Em cũng người Đà Nẵng chị, em thấy một chị đăng ký bên BV 600 Giường, hiện tại em thấy BV đó là chuẩn nhất miền trung, còn không thì BV Bà Mẹ Trẻ Em đường Huỳnh Thúc Kháng, BV đó cũng tốt, còn bác sĩ thì em đang theo điều trị bác sĩ Hùng, phó khoa Sản bên BV 600 Giường, em còn chưa sinh nên em chưa hỏi vấn đề này, khi nào tái khám lại em hỏi sao, tháng mấy chị sinh?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 215 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hyvong_111 Xem bài viết
    -Em cũng người Đà Nẵng chị, em thấy một chị đăng ký bên BV 600 Giường, hiện tại em thấy BV đó là chuẩn nhất miền trung, còn không thì BV Bà Mẹ Trẻ Em đường Huỳnh Thúc Kháng, BV đó cũng tốt, còn bác sĩ thì em đang theo điều trị bác sĩ Hùng, phó khoa Sản bên BV 600 Giường, em còn chưa sinh nên em chưa hỏi vấn đề này, khi nào tái khám lại em hỏi sao, tháng mấy chị sinh?
    Mính sinh tháng 11. Tháng 8 mình sẽ bay về ĐN. Bạn cho mình hỏi BV 600 Giường có Phòng Dịch Vụ 1 mẹ/phòng không vậy? bạn khám BS Hùng là BS mở phòng khám tư ở ngoài hả bạn. Co mình xin địa chỉ với nha. Khi nào bạn tái khám xin dùm mình số di động được không vậy? vì khi về ĐN thì mình còn 3 tháng phải thăm khám ở ĐN nên phải tìm BS giỏi.Cảm ơn bạn nhiều nha.
    _()_ Nam Mô Đại Bi Quan Thế Âm Bồ Tát _()_ _()_ Nam Mô A Di Đà Phật _()__()_ Cầu mong mẹ QUAN THẾ ÂM Gia hộ cho con của con được Bình an Khỏe mạnh 9 Tháng 10 Ngày _()_
    • 109 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

- Hiện tại em đang siêu âm tai bs Thái Lan số 68 đường Nguyễn Thái Học, chổ đó bs hơi khó tính, mà em thấy sa cũng tốt, sâ ở đó xong là mang kết quả tới bs Hùng tại địa chỉ 368/5 đường Trần Cao Vân bác khám lại, hiện bác phó khoa Sản bv 600 Giường, còn bên bv 600 cũng có phòng cấp 1 đó chị, bữa trước chị dâu em cũng nằm ở đó, phòng ốc cũng thoải mái, tối đa chỉ 2 người nằm, sạch sẽ, thoáng, mà giá cả hơi cao chút .
    • 215 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã từng sinh ở bệnh viện Hoàn Mỹ Đà Nẵng chưa vây?dịch vụ, bác sĩ ở đó như thế nào vậy? mẹ nào biêt bs mở phòng khám tư mà làm việc tại hoàn mỹ không? cảm ơn các mẹ nhiều
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Người nhà em vừa sinh ở bệnh viện Hoàn Mỹ, em thấy chất lượng dịch vụ ở đây tốt đó chị, bác sĩ thì có kinh nghiệm, an toàn, điều dưỡng cũng chu đáo, nhẹ nhàng, phòng ốc sạch sẽ nữa.. nói chung gia đình em rất hài lòng. hihi. Mấy chị tham khảo thử
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng sắp sinh ở Đà Nẵng, ko biết có bệnh viện nào họ lo hết tất cả ( cả ăn uống ) ko vậy mấy chị? Vì nhà em ko có người.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ở bệnh viện Hoàn Mỹ có phục vụ ăn uống luôn đấy chị ơi, có điện thoại nội bộ trong phòng, mình chỉ cần gọi, đặt món là có nhân viên căntin mang xuống tận phòng luôn, thức ăn cũng đàng hoàng, giá cả vừa phải. Nói chung là em thấy nằm ở Hoàn Mỹ tiện lợi đủ thứ đó chị. Hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,240 Bài viết

• 396 Được cảm ơn

mình đang phân vân giữa HM và 600j, mình cũng từ SG về ĐN sanh nên ko bít thế nào? Ai có thông tin bs giỏi và BV nào ok thì giúp mình nhe! cưối tháng 4 mình sanh nên chắc ko có gì thì ra trước 1 tuần ah
    EANbp7

12/7: kkc -Mẹ: 52kg
    24/1: 25w Sum được 903gr - Mẹ: 65kg
    22/2: 29w3d Sum được 1.7kg - Mẹ: 66.5 kg
    22/3: 33w3d Sum iu đã được 2.5kg,FL: 66,BPD: 86, TAD: 97.RI: 0,68 -SD= 2.1.Bs bảo con phát triển tốt ^^ love u
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ở ĐN thì có 2 bệnh viện uy tín là Hoàn Mỹ và 600j.Nhưng trường hợp chị thì chị nên sinh ở Hoàn Mỹ thì phù hợp với hoàn cảnh của chị hơn. Vì năm 2013 trong đợt bão Hải Yến bạn em cũng sinh ở đó. Lên thăm hắn kể là chỉ có ý định đi ra Hoàn Mỹ khám xem thế nào. Khám xong Bác sĩ bảo 1 hoặc 2 ngày nữa sinh nên bạn em ở lại Bệnh viện còn chồng hắn về lại quê lấy đồ. Về quê gặp bão ko ra đc thế là bạn em ở lại BV Hoàn Mỹ 1 mình để sinh.Bạn em hắn nói điều dưỡng ở đây như người nhà ấy mà. Em lên thăm thấy bạn em gọi điều dưỡng chưa tới 3 phút là họ tới rồi. Mà phòng ở Hoàn mỹ cũng sạch sẽ, yên tĩnh.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 29 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em sắp sinh và cũng tính dự sinh ở Hoàn mỹ luôn đây , em theo khám cũng ở bv luôn , có xài bảo hiểm nên chi phí rất rẻ chứ ko hề cao như mọi người nói . y tá điều dưỡng bs nhiệt tình . Lúc trc em bị sốt xh cũng nằm ở Hoàn Mỹ , nằm đó rồi thì ko muốn nằm bv khác nưa đâu các mẹ ah
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho minh hoi minh co bao hiem o cong ty minh dang lam zay nen sinh o benh vien nao la tot 600 giuong hay phu nu hay hoan my zay may chi
    • 61 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pucca206 Xem bài viết
    Em sắp sinh và cũng tính dự sinh ở Hoàn mỹ luôn đây , em theo khám cũng ở bv luôn , có xài bảo hiểm nên chi phí rất rẻ chứ ko hề cao như mọi người nói . y tá điều dưỡng bs nhiệt tình . Lúc trc em bị sốt xh cũng nằm ở Hoàn Mỹ , nằm đó rồi thì ko muốn nằm bv khác nưa đâu các mẹ ah
    Cơ mà e nghe nói ở HM ko có bs giỏi mn ạ. E cũng có bảo hiểm HM nhưng dự tính sẽ sinh ở Phụ nữ, hôm trc wa PN khám thấy bs ở đó lớn tuổi, và cảm giác rất đáng tin cậy. Mà PN cũng chịu bảo hiểm của HM nữa, e vừa thăm khám vừa siêu âm 4D hết có 150k. Đợt 12w e khám ở HM, xn double test xong đưa kq cho bs xem, bs bảo tất cả bt. Em hỏi: vậy bs coi dùm em có bị thiếu máu ko? Bs bảo: ko em ( mắt vẫn nhìn tờ kq ). Em yên tâm đi về. Sau này có chút kinh nghiệm mới thấy buồn cười vì đọc kq Double test mà cũng kết luận đc bệnh nhân ko bị thiếu máu nên chả thấy tin tưởng HM nữa
    • 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ ơi, em mới chuyển vào đà nẵng. Các mẹ có kinh nghiệm cho em hỏi bác sỹ phụ sản nào ở đà nẵng có kinh nghiệm và có tâm không ạ. Để em theo bác sỹ đó luôn
    • 61 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bs có kinh nghiệm và có tâm thì mình bik có bs Thụy ở bv Gia Đình bạn ạ.
    • 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ nó nhiều nhé. Tớ chuẩn bị siêu âm mốc 12 tuần nên lo quá. Cũng muốn theo bs nào đó đến lúc sinh để tiện theo dõi. Đọc thấy nhiều mẹ có hoàn cảnh bất hạnh tự nhiên thấy lo. Ở bệnh viện Gia Đình có sạch sẽ không bạn?
    • 61 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bv Gia Đình là bv tư bạn ạ. Mọi thứ đều ok, có điều chi phí hơi cao. Mình theo dõi định kỳ ở bv Phụ Nữ. Vào các mốc quan trọng mới mới tới chỗ bác Thụy thôi, cho tiết kiệm chi phí. 1 lần s.a ở bv Gia Đình là 300k, bạn tới đó đăng ký và yêu cầu đc bs Thụy s.a là đc. 12 tuần đi s.a bs. Thụy là chuẩn rùi đó b.
    • 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cảm ơn bạn nhé. Minh thì ko fai lo về vấn đề tài chính. Miễn sao mẹ khỏe con khỏe là ok rùi. Đọc mấy vụ con bị sứt môi hở hàm ếch mà cứ lo ngay ngáy. Miễn sao gặp đc bs giỏi và theo dõi kỹ để có j phát hiện sớm. Chắc cứ phải lo đến lúc sinh mất
    • 61 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Nhưng mình thấy bv Gia Đình ko chuyên về sinh nở như bv 600 giường và bv Phụ Nữ bạn ạ. Cho nên phần lớn cm ở đây tới bs Thụy theo dõi, và sinh ở bv khác. Mn có thể tham khảo thêm. Bv 600gi là bv công, đông đúc và chật chội, nhưng cơ sở vật chất máy misc thì đầy đủ, tất cả các ca sinh nếu xảy ra tai biến đều đưa về đây. Bv Phụ Nữ cũng chuyên về sinh nở nhưng ko = 600gi, nhưng bs ở đây tận tình và bv cũng sạch sẽ ( mình định sinh ở đây ^^). Nếu thai kỳ của mn khỏe mạnh, mn có thể xem xét sinh ở Phụ Nữ cũng tốt. Mn tham khảo thêm ý kiến của các chị trên nhóm fb Hội các mẹ nuôi con nhỏ Đà Nẵng hoặc Hội thanh lý đồ mẹ và bé Đà Nẵng nhé
    • 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho mình hỏi về bệnh viện Phụ Nữ. Mình dự kiến là sẽ sinh ở đó, nhưng không biết ngày đi sinh nên mang theo những gì. Các mẹ ai đã sinh qua hoặc có người sinh ở bv Phụ Nữ thì cho mình chút ý kiến. Cảm ơn
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2