TIN TÀI TRỢ.

Đã mẹ nào làm hồ sơ sinh ở viện C chưa?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.3K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 495 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm nọ 28 tuần em làm hồ sơ sinh ở viện C nhờ 1 chị y tá ở đó, hết 600k. Hôm nay thấy 1 chị cùng cơ quan đi làm hồ sơ ở viện Phụ sản hà nội mà ko hết đồng nào vì chị ấy khám có bảo hiểm. Em cũng có bảo hiểm mà chẳng sử dụng gì cả. Đã mẹ nào đi làm hồ sơ sinh ở C mà dùng Bảohiểm cho em hỏi với? Có mất tiền ko ạ? Khám theo bảo hiểm có lâu hơn so với khám bình thường ko?
    Nếu ko cũng tiết kiệm được bao nhiêu xiền mua sữa cho con các mẹ nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 113 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mình cũng dự định sinh o viện C, mà làm hồ sơ sinh cũng mất nhiều tiền thế ah? Mình đang có bảo hiểm bên Thanh Nhàn, cũng chưa biết làm thế nào, em bé được 28 tuần rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 907 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

600k đó là do bạn bapxinh trả chung cả tiền XN máu, nước tiểu, siêu âm; tiền bồi dưỡng; tiền để được nhận kết quả XN nhanh. Theo tớ biết thì đi khám mà có BH thì tiền xét nghiệm rẻ hơn và quan trọng nhất là khi đi sinh thì tiền sinh nở sẽ rẻ hơn không có BH nhiều (chú ý là không chọn phòng dịch vụ hoặc các loại có tên gắn với chữ DV vì BHYT không thanh toán cho bạn khoản đó đâu).

P/S: Tớ cũng làm HS sinh ở C lúc thai được 28w.
    2Cxmp7
    :Kiss::Kiss::Kiss: Thương Pikachu nhiều nhiều :557: :Kiss::Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,897 Bài viết

• 1,307 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bapxinh Xem bài viết
    Hôm nọ 28 tuần em làm hồ sơ sinh ở viện C nhờ 1 chị y tá ở đó, hết 600k. Hôm nay thấy 1 chị cùng cơ quan đi làm hồ sơ ở viện Phụ sản hà nội mà ko hết đồng nào vì chị ấy khám có bảo hiểm. Em cũng có bảo hiểm mà chẳng sử dụng gì cả. Đã mẹ nào đi làm hồ sơ sinh ở C mà dùng Bảohiểm cho em hỏi với? Có mất tiền ko ạ? Khám theo bảo hiểm có lâu hơn so với khám bình thường ko?
    Nếu ko cũng tiết kiệm được bao nhiêu xiền mua sữa cho con các mẹ nhỉ?
    Theo em biết là làm hồ sơ sinh ở viện C không mất đồng nào, chỉ mất tiền xét nghiệm thôi, mà hình như không đến 600K đâu. Năm em sinh con (2006) em khám ở đó suốt, chẳng nhờ cậy ai cả. Em chỉ mất tiền khám thôi.
    Sau đó đến lúc sinh em mới nhờ. Tiền cảm ơn của em (sinh thường) là 600K. Hi hi, hay tại em nhờ được chị y tá tốt bụng :Battin ey:
    Cao bí đao dưỡng da trị mụn thiên nhiên
    ĐT: 093.429.4499
    - Quỳnh Hương - Hà Nội.
    pQuBp7 zeX2p7 gz5kp7í
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 57 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chắc mẹ nó làm hồ sơ qua dịch vụ phòng khám 56 của viện C rùi nên mới đắt như thế đấy. Tớ cũng làm ở đó, hết 580K nè. Chứ vào hẳn trong viện thì ko đắt như vậy đâu. Nhưng mà công ty tớ có bảo hiểm riêng, nên tớ về vẫn thanh toán với công ty được, nên cũng ko bị mất xiền.
    Mà mẹ nó chú ý khi dùng BHYT khi sinh là phải đúng tuyến thì mới thanh toán được. Hoặc ko thì trong hồ sơ sinh của mẹ nó phải có xác nhận của bác sĩ là đẻ cấp cứu.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,329 Bài viết

• 2,150 Được cảm ơn

Mình cũng làm ở 56 hết 720k cả tiền khám.Trong C thì rẻ hơn nhưng nếu ko có ng quen giúp thì làm lâu lắm chờ đợi mất thời gian.Ngoài 56 đắt chút nhưng dc cái dịch vụ nên nhanh gọn hơn.Mình vẫn theo khám và siêu âm rồi tất tần tật ở 56 cho tới giờ.
    Anh đưa em theo với, cầm tay em và đưa lối,
    Đến nơi đâu em có thể bên anh trọn đời,
    Nơi thương yêu không phôi phai, được bên nhau mỗi sớm mai.
    Quá xa xôi không, anh ơi ...

IyGLp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 495 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là các thủ tục khảm để sinh ở C đắt thật. Bạn mình 2 người sinh ở PSHN. Lúc làm hồ sơ, 1 người sử dụng thẻ bảo hiểm (của viện E) thì ko mất đồng nào, 1 người ko dùng BH thì mất có 180k. Nhưng ý mình muốn hỏi là có được sử dụng Bảo hiểm khi khám (xét nghiệm máu, nước tiểu, đường huyết, khám thai...) không? Vì 1 chị ở VP mình có Bảo hiểm ở viện E vẫn khám ko mất phí ở Viện Phụ sản Hà nội mà. Có mẹ nào dùng Bảo hiểm khi đi khám thai thông thường ko ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeucuti Xem bài viết
    Mình cũng làm ở 56 hết 720k cả tiền khám.Trong C thì rẻ hơn nhưng nếu ko có ng quen giúp thì làm lâu lắm chờ đợi mất thời gian.Ngoài 56 đắt chút nhưng dc cái dịch vụ nên nhanh gọn hơn.Mình vẫn theo khám và siêu âm rồi tất tần tật ở 56 cho tới giờ.
    Mẹ Cu ti cho mình hỏi, bạn có quen BS nào ở Viện C để "nhờ vả" chưa? Phải quen ai đó ở Viện thì mới yên tâm đúng không nhỉ?Có kinh nghiệm gì thì mách cho mình với! Tks trước nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 172 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình vừa sinh cháu bé ở c xong, cũng không có bảo hiểm j cả. nhà có người quen nên từ a-z k phải lo...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,036 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

chi vua sinh be o vien C a, e cung đăng ký sinh ở đó, nhưng cũng hãi lắm, đông thế không biết người ta có quan tâm gi mình không, người nhà có được vào đưa đồ ăn cho mình không, nếu quá trình chuyển dạ lâu, để bé xong chưa có sữa thì cho bé bú thế nào, cũng nhiều cái lo quá
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 405 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Sao phải làm HS sinh trước vậy các bạn? Vợ mình bảo hiểm ở Xanh Pôn, lần trước đến hôm đẻ cứ vào PSHN thế là họ xét nghiệm và đẻ luôn và vẫn thanh toán bảo hiểm bình thường. Lần này VC mình cũng định làm thế, theo các bạn như thế thì có nên ko? Làm HS trước thì có lợi gì?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,408 Bài viết

• 890 Được cảm ơn

Làm hồ sơ để nếu có gì bất thường trong quá trình mang thai sinh nở thì bác sĩ có thể biết cách giải quyết nhanh nhất, ko mất công làm các xét nghiệm hay đi hỏi người nhà bệnh nhân...

Làm hồ sơ ở C thì ko mất phí chứ nhỉ, dưng mà mất phí cho người làm hồ sơ cho mình vì C chỉ nhận cấp cứu và các ca khó từ tỉnh gửi lên thôi, đúng tuyến thì các mẹ cứ ra PSHN ấy... sau khi sinh xong ở C nếu có thẻ BHYT thì vẫn được thanh toán bình thường mà... nhưng ko được thanh toán các loại xét nghiệm trong quá trình khám thai vì lý do C ko nhận như trên mà, chỉ thanh toán cho các ca cấp cứu thôi, nên các mẹ sinh ở C bao giờ hồ sơ cũng ghi là đẻ cấp cứu...:Laughing::Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 495 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hieutran Xem bài viết
    Sao phải làm HS sinh trước vậy các bạn? Vợ mình bảo hiểm ở Xanh Pôn, lần trước đến hôm đẻ cứ vào PSHN thế là họ xét nghiệm và đẻ luôn và vẫn thanh toán bảo hiểm bình thường. Lần này VC mình cũng định làm thế, theo các bạn như thế thì có nên ko? Làm HS trước thì có lợi gì?
    Mình cũng thấy mấy chị cơ quan mình đẻ kiểu đó, thuộc diện kiểu như đẻ cấp cứu. Nhưng mình sợ lắm, làm hồ sơ thì sẽ yên tâm hơn vì chắc chắn mình được sinh ở đó, còn nếu ko sợ lúc nguy cấp họ lại làm khó dễ cho mình.
    • 7,102 Bài viết

• 1,096 Được cảm ơn

Thông thường khi bạn đã chọn địa điểm sinh được rồi thì nên đi khám và làm hồ sơ ở viện đó kể từ tuần 26-28.
    Lợi ích của việc khám và làm hồ sơ tại viện mà bạn dự định sinh là được bác sỹ theo dõi trong 1 quá trình cụ thể tránh cho bạn sự rủi ro trong lúc lâm bồn. Ngoài ra từ tuần 26-28 trở đi có rất nhiều trường hợp sinh non, việc làm hồ sơ sớm giúp cho bà mẹ và người nhà yên tâm hơn trong thời gian chờ đến ngày sinh.
    Chứ đến lúc đau bụng sinh mới đi làm xét nghiệm với hồ sơ thì vất vả cho người mẹ quá, chưa kể đến trường hợp bệnh viện đó đông, thời gian làm hồ sơ lâu, nếu ko có người quen ở viện thì đến lúc nào vợ mới được vào phòng sinh.
    Về việc khám và làm hồ sơ thì chỉ khoảng 500k nếu ở trong viện thôi (bao gồm tiền khám, xét nghiệm tất cả các thể loại cần thiết cho việc sinh nở), còn 600k như bạn gì nói chắc là cho thêm bác sỹ tiền bồi dưỡng hoặc khám ở phòng khám 56 hai bà trưng.
    Bảo hiểm cho việc sinh nở thì theo quy định cũ là thẻ bảo hiểm ở bất kỳ viện nào đều có thể sử dụng được khi đi đẻ.
    Còn bây giờ luật mới em cũng ko rõ lắm, hình như phải đến viện mà mình mua bảo hiểm ở đấy nhờ người ta viết cho 1 cái giấy xác nhận hoặc giới thiệu thôi. Nói chung là cũng đơn giản, ko phức tạp lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 615 Bài viết

• 1,654 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fionatran Xem bài viết
    mình vừa sinh cháu bé ở c xong, cũng không có bảo hiểm j cả. nhà có người quen nên từ a-z k phải lo...
    Chị ui em cũng đăng ký khám ở 56HBT nhưng ko biết bệnh viện C ở đâu? Em hỏi các chị đừng cười nhé nhưng em không biết nó ở đâu thật. Chị cho em địa chỉ với. Có người lịa bảo với em là bv C chính là bv PSHN. Em ko hiểu lắm.
    Cảm ơn chị nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 495 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngay tho Xem bài viết
    Chị ui em cũng đăng ký khám ở 56HBT nhưng ko biết bệnh viện C ở đâu? Em hỏi các chị đừng cười nhé nhưng em không biết nó ở đâu thật. Chị cho em địa chỉ với. Có người lịa bảo với em là bv C chính là bv PSHN. Em ko hiểu lắm.
    Cảm ơn chị nhiều.
    hì, đúng là bạn ngây thơ thật. Viện C là viện phụ sản trung ương nẳm trên phố Tràng Thi, còn PSHN ở Đê La Thành lại khác.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 681 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

hi hi, mẹ bapxinh không cho địa chỉ cho ngay tho luôn đi.
    Em ơi phòng khám 56 đó là phòng khám chất lượng cao của viện C đó, em đi qua ngách đó sang viện cũng được hoặc sang đường Triệu Quốc Đạt mà vào. Vào cấp cứu thì hình như được vào đường Tràng Thi thì phải nhưng hầu hết là thấy mọi người vào ở cổng chỗ đường Triệu Quốc Đạt.
    MTI0NjQxNTYxMA
    • 48 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị cho E hỏi với, thế mình đang BH ở CQ mà muốn chuyển BH để đi khám ở PSHN thì làm thủ tục thế nào ạ? E 21 tuần rồi ạ.
    • 48 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị cho E hỏi với, thế mình đang BH của CQ ở viện Y học Hàng Không mà muốn chuyển BH để đi khám ở PSHN thì làm thủ tục thế nào ạ? E 21 tuần rồi ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 288 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

@ huong_ktxd: bạn chỉ cần đến trạm y tế của cơ quan (lưu ý là cơ quan của bạn phải thuộc hà nội nhé), xin họ giấy giới thiệu đi khám thai, hoặc/ và đi sinh ở Phụ sản Hà Nội họ sẽ cho ngay. Bạn cầm giấy giới thiệu đó, thẻ bảo hiểm y tế và CMND đến Phụ sản Hà nội mua phiếu khám thai thường, sẽ được giải quyết theo chế độ bảo hiểm. Ví dụ k mất tiền khám, nếu xét nghiệm tổng quát hóa sinh trước khi sinh (thường là tuần thứ 36) sẽ k mất đồng nào cả, ngoài ra có thể bác sỹ kê thuốc cho mình, nếu thuốc đó có trong danh mục bảo hiểm và bv có thì mình cũng k mất tiền luôn.
    Yêu anh và các con hơn mỗi ngày!
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3