TIN TÀI TRỢ.

Đã ai bị mổ đẻ sống (chưa ngấm thuốc tê) chưa

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.34K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 809 Bài viết

• 1,196 Được cảm ơn

Không biết đã ai bị như mình chưa nhỉ? Mình đã bị nếm mùi đau thương như thế rồi đấy. Mình nhắc các mẹ sắp sinh nhé, chẳng may bị chỉ định mổ thì nhớ nhắc bs gây tê thử phản ứng trước khi mổ nhé (nếu họ quên). Việc thử này mình nghĩ là nhiệm vụ của bs nhưng đen đủi họ quên ko thử nên mình bị lĩnh hậu quả, đau vô cùng, nghĩ lại vẫn ức :Crying:.
    57Ffp7
    86WEp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,762 Bài viết

• 978 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeMoc Xem bài viết
    Không biết đã ai bị như mình chưa nhỉ? Mình đã bị nếm mùi đau thương như thế rồi đấy. Mình nhắc các mẹ sắp sinh nhé, chẳng may bị chỉ định mổ thì nhớ nhắc bs gây tê thử phản ứng trước khi mổ nhé (nếu họ quên). Việc thử này mình nghĩ là nhiệm vụ của bs nhưng đen đủi họ quên ko thử nên mình bị lĩnh hậu quả, đau vô cùng, nghĩ lại vẫn ức :Crying:.
    Mình mới nghe lần đầu tiên đó. BS BV nào mà tắc trách quá vậy chị, chị post lên đây để mọi người biết mà tránh đi.

Nhân tiện cho mình chia sẻ với chị nha, hic hic hic...
    • 1,751 Bài viết

• 711 Được cảm ơn

Nghe chị kể mà em sợ quá, vậy lúc chị đau chị la lên thì họ có chích tiếp thuốc tê ko? Mà BS ở BV nào vậy chị, chia sẻ để mọi người cạch BV ấy ra.
    Mẹ iu bé Coca nhất nè! Chụt... chụt....
    • 14 năm
    • 809 Bài viết

• 1,196 Được cảm ơn

Sau khi mình la lên thì bs họ bảo là chích thuốc mê nhé, mình đồng ý luôn, vậy là mê luôn. Đến khi tỉnh lại thì thuốc tê mới ngấm nên ko đau nữa. BV này cũng nổi tiếng lắm, nói chung là tốt, bạn mình nhiều ng mổ đẻ ở đây đều được bs thử phản ứng sau khi gây tê vậy mà mình thì bị như vậy :Sad:. Thế nên mình cũng chẳng muốn nêu lên làm gì, chỉ nhắc các mẹ nên cẩn thận, coi như là có thêm một kinh nghiệm chuẩn bị lên bàn mổ.
    57Ffp7
    86WEp7
    • 5,082 Bài viết

• 2,566 Được cảm ơn

Sau khi mình la lên thì bs họ bảo là chích thuốc mê nhé, mình đồng ý luôn, vậy là mê luôn. Đến khi tỉnh lại thì thuốc tê mới ngấm nên ko đau nữa. BV này cũng nổi tiếng lắm, nói chung là tốt, bạn mình nhiều ng mổ đẻ ở đây đều được bs thử phản ứng sau khi gây tê vậy mà mình thì bị như vậy :Sad:. Thế nên mình cũng chẳng muốn nêu lên làm gì, chỉ nhắc các mẹ nên cẩn thận, coi như là có thêm một kinh nghiệm chuẩn bị lên bàn mổ.
    Sợ nhất cái vụ này, kim đâm vào tay còn thấy đau nữa là.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,190 Bài viết

• 2,847 Được cảm ơn

Eo ôi thương chị quá. Nghĩ đến là em toát mồ hôi rồi. Hồi chích cái nhân hơi to tí mà bác sĩ tiêm chưa đủ thuốc tê em còn đau ngất đi cơ. Rùng mình quá.

Bs nào vậy chị, chị PM cho em đi, em cũng có nguy cơ đẻ mổ rồi :Crying:
    Mẹ của Tôm Tươi Tỉnh và Cà Cực Cute

Mua chung bảo hiểm Bảo Việt Healthcare nào các bạn ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,514 Bài viết

• 2,293 Được cảm ơn

Bạn mình cũng bị y chang vậy. Họ phải tiêm ngay thuốc mê vào cho bạn mình nhưng lúc đấy đã mổ cho 1 đường cơ bản rồi. Thế nên hôm đi mổ mình cũng bắt bác sỹ thử độ tê và kể lại chuyện đó, nhưng họ bảo cứ yên tâm. Mình không tin hoàn toàn phải cố thử nhấc chân nhấc thử xem sao rồi mới yên tâm.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 854 Bài viết

• 2,217 Được cảm ơn

Mình cũng mổ đẻ, bác sỹ mổ là bác sỹ quen. Sau khi tiêm gây tê vào tủy sống xong khoảng 5 phút thì mình thấy các bác sỹ bảo, được rồi đấy, rồi vỗ vỗ tay vào chân mình.
    Mình vẫn cảm thấy là đang vỗ vỗ tay vào chân mình nên hét toáng lên : "Ơ, ơ, cháu vẫn chưa thấy tê đâu ạ, vẫn cảm thấy bình thường ạ"
    Bác ý bảo :"Thế nhấc chân phải lên!"
    cố mãi mà không được, nên cười hì bảo : " Cháu không nhấc được rồi, thế bác cứ rạch đi ạ!"
    "Rạch từ lúc nãy rồi, sắp xong rồi nhé!"
    Và rồii : " È e, è e , è e..." Rút ra một thằng cu người ngợm còn lớp nhớp, cái dây rốn thì dài ngoằng, to như cái lòng lợn ý, nhìn mà sợ.
    Thế mà sau khi các y tá lau thấm sạch sẽ rồi bọc vào chăn cho mình ôm lúc các bác ấy khâu bụng vào thì lại thấy con xinh thế, yêu thế, cứ thế mà nằm khóc vì hạnh phúc thôi... :Battin ey:
    FTIOm6
    Nụ cười của con là hạnh phúc của mẹ...
    • 14 năm
    • 809 Bài viết

• 1,196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tiffany Xem bài viết
    Bạn mình cũng bị y chang vậy. Họ phải tiêm ngay thuốc mê vào cho bạn mình nhưng lúc đấy đã mổ cho 1 đường cơ bản rồi. Thế nên hôm đi mổ mình cũng bắt bác sỹ thử độ tê và kể lại chuyện đó, nhưng họ bảo cứ yên tâm. Mình không tin hoàn toàn phải cố thử nhấc chân nhấc thử xem sao rồi mới yên tâm.
    Mình thì 2 đường cơ bản cơ :Crying:, sao mình hiền quá, lúc đó đẻ xong chả tức vì đã ngấm thuốc rồi và nhiều cái phải quan tâm hơn nhất là em bé :LoveStruc:, nhưng bây giờ nghĩ lại thấy ức ghê, kinh hoàng:mad:.
    57Ffp7
    86WEp7