TIN TÀI TRỢ.

Cứu em với, em có thai nhưng bị hóc dị vật ở cổ họng ...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.02K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 66 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

các chị các mẹ ơi giúp em với. Em có thai dc 4 tháng roi, em uống thuốc canxi đựng trong ống như ống thuốc tiêm í, mỗi lần uống phải bẻ 2 đầu rồi đổ ra chén để uống, hôm thứ 7 (03/04/2010) em uống thuốc xong thì thấy vướng ở cổ họng, em đoán chắc là bị vướng 1 mảnh nhỏ thủy tinh từ ống thuốc rồi, em chẳng biết làm thế nào bi giờ, cũng chẳng dám nói với chồng em nữa, 2 hôm nay em mất ăn mất ngủ, lo lắng lắm, các mẹ giúp em với. Híc

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 424 Bài viết

• 1,747 Được cảm ơn

Phải cẩn thận chứ bạn, mà tớ biết thì hình như có dụng cụ để bẻ đầu ống thuốc đấy, bạn ra hiệu thuốc hỏi mua về mà dùng cho an toàn. Nếu cảm thấy họng có triệu chứng khác lạ thì tốt nhất nên ra ngoài phòng khám để BS khám xem có phải nguyên nhân do bị mắc mảnh thủy tinh lại hay không, nhưng nếu mà mắc lại vậy thì họng sẽ bị xước rớm máu ấy chứ.
    Có cuộc gặp gỡ như chiếc khăn tay.
    Khi bạn mệt nhọc, nó sẽ thấm mồ hôi trên trán bạn.
    Khi bạn đau khổ, nó sẽ lau khô những giọt nước mắt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,662 Bài viết

• 3,106 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecunconho Xem bài viết
    các chị các mẹ ơi giúp em với. Em có thai dc 4 tháng roi, em uống thuốc canxi đựng trong ống như ống thuốc tiêm í, mỗi lần uống phải bẻ 2 đầu rồi đổ ra chén để uống, hôm thứ 7 (03/04/2010) em uống thuốc xong thì thấy vướng ở cổ họng, em đoán chắc là bị vướng 1 mảnh nhỏ thủy tinh từ ống thuốc rồi, em chẳng biết làm thế nào bi giờ, cũng chẳng dám nói với chồng em nữa, 2 hôm nay em mất ăn mất ngủ, lo lắng lắm, các mẹ giúp em với. Híc
    uống can xi dạng ống mình mách bạn một cách là mỗi lần bẻ . xé tí khăn giấy quấn rồi bẻ , còn cổ họng bạn nên đến bác sĩ khám xem thế nào , có cách để gắp ra mà
    553271_549902395040242_1212887963_n
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 66 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ nấm pooh Xem bài viết
    uống can xi dạng ống mình mách bạn một cách là mỗi lần bẻ . xé tí khăn giấy quấn rồi bẻ , còn cổ họng bạn nên đến bác sĩ khám xem thế nào , có cách để gắp ra mà
    Chiều nay em vừa đến viện Việt Nam - Cu Ba ở 37 Hai Bà Trưng, anh bác sĩ soi mà bảo là không thấy, rồi chấm cho em ít thuốc, bảo là 3 ngày nữa nếu vẫn còn cảm giác vướng thì quay lại khám. Anh bác sĩ bảo là vì em đang có thai nên không muốn chiếu chụp sợ ảnh hưởng đến thai nhi. Em lo lắng quá các chị ạ, 2 hôm nay em chả ngủ được

• 59 Được cảm ơn

Nắm một nắm cơm rồi nhai miếng đủ to để nuốt .
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 530 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Hixxx em cũng uống canxi dạng ống nè, đọc xong sợ wa, chắc em uống hết hộp này oy chuyển dạng viên thui, chứ gặp tình huống thế kia thì sợ lắm, huhu
    tsma6fuqqseNortjKzUjI0MjY1MFWyBlwwFWMCzQ,,15
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 157 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Mình biết có người chữa mẹo hóc dị vật, chữa lẹo mắt khá hay, cô ấy trước làm y tá trong đơn vị mẹ chồng tớ. Mọi người hóc xương gà, cá,...đều đến nhờ cô ấy. Nhóc nhà tớ bị mọc lẹo (chắp) nhờ cô ấy mà khỏi luôn, không mọc lại nữa.
    • 1,405 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

mình uống loại này thấy tốt hơn thuốc viên, nhưng trc khi uống mình săm soi cẩn thận lắm, ko thấy vật thể lạ j nữa moiứ uống cơ vì mình sợ thủy tinh lắm
    xVbop7
    Bống : NB:3kg2 1m:4kg6 2m:6kg1:Kiss:
    • 66 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

chị ơi chị cho em địa chỉ và số ĐT của cô ấy được không chị
    • 66 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

vâng thì em thấy bảo uống thuốc này dễ hấp thu hơn, em cũng nhìn kỹ lắm đấy chứ thế mà chả hiểu sao... Em vào viện VN - Cu Ba mà Bsi soi mai chả thay gì, em chỉ sợ là nó bé tí teo lại trong suốt nữa nên bsi chả thấy. Bi giờ thi thoảng lại thấy vướng ở cổ, em đang định mai đi kiểm tra lại coi có sưng tấy gì không đây, lo wa!
    Em thấy mọi người bảo uống thuốc dạng ống nên lọc qua cái khăn xô, ai mà đang uống có lẽ nên làm thế cho an toàn các mẹ ạ, chứ như em thì lo lắm.