TIN TÀI TRỢ.

[Cùng mẹ đón chào Bé Yêu] Lớp học tiền sản, hậu sản lần thứ nhất do Webtretho tổ chức.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.1K Lượt đọc
  • 262 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,532 Bài viết

• 2,604 Được cảm ơn

Các Thành viên Chuyên mục Mang Thai thân mến,

Webtretho (WTT) nhận thấy nhu cầu tìm hiểu về kiến thức tiền sản - hậu sản trong cộng đồng thành viên là khá lớn. Tuy nhiên, các lớp tiền sản - hậu sản ở các Bệnh viện lại quá đông, chương trình lặp đi lặp lại, các lớp tiền sản - hậu sản ở các trung tâm sức khỏe khác lại có thu phí, thành phần tham gia không có sự kết nối.

Nắm bắt được nhu cầu có thực này cùng với mong muốn đem lại cho cộng đồng những giá trị thiết thực, kết nối các thành viên với nhau, Webtretho sẽ tổ chức Lớp tiền sản - hậu sản dành riêng cho Thành viên chuyên mục Mang thai vào tháng 7 này hoàn toàn miễn phígiới hạn đối tượng tham dự như sau:

Đối tượng tham gia: Tất cả các Thành viên đang mang thai của Diễn đàn Webtretho

Ưu tiên cho các thành viên sau:
    1. Các Thành viên đã tham gia Chương trình Thắc mắc Dự sinh Online "Cùng mẹ đón chào Bé Yêu"
    2. Thành viên tích cực trong tháng 6 của Chuyên mục mang thai.
    3. Thành viên của Hội nhóm lớn trong Chuyên mục Mang Thai: Thành viên nhà Mẹ UyenMy, nhà Song Thai, nhà Dự sinh tháng 8

Nội dung chương trình:

1. Những vấn đề đang được quan tâm trên diễn đàn Mang Thai hiện nay (các câu hỏi được hỏi nhiều nhất và có lượt truy cập lớn nhất)
    2. Hướng dẫn cách tắm bé
    3. Hướng dẫn cách thở, tập rặn
    4. Dạy massage cho bà bầu

Đến với Lớp tiền sản – hậu sản lần I do WTT tổ chức, các mẹ còn nhận được nhiều quà tặng từ các nhà tài trợ.

Lưu ý nhỏ:
    các mẹ nào dắt bố tham gia thì được thêm quà nhé!

Cảm ơn các nhà tài trợ đã cùng đồng hành với WTT thực hiện chương trình dành cho Cộng đồng lần này:
    1. Công ty Yến sào Phú Yên
    2. Công ty Nhất Dáng Nhì Da
    3. Công ty Dịch vụ hậu sản Care With Love
    4. Cửa hàng mở Bé Yêu

2013_june25_thiepmoihausan_15x7cm-Recovered

Các mẹ đăng ký tham gia tại [ đây ] (từ ngày 12/07 - 18/07/2013)

Do chương trình giới hạn số lượng khách tham gia nên WTT sẽ chọn lọc và gọi xác nhận đến từng thành viên may mắn.

Các mẹ đến tham dự vui lòng cầm theo vé mời để vào cổng và nhận quà. BTC không thể giải quyết các trường hợp quên vé/ không có vé hoặc không có trong danh sách xác nhận cuối cùng.

Chương trình này được tổ chức lần đầu tiên và mang tính thử nghiệm. Nếu nhận được phản hồi tốt từ các Thành viên, WTT sẽ cố gắng tổ chức định kỳ thường xuyên và mở rộng thêm đối tượng tham gia.

Cảm ơn các mẹ đã quan tâm đến chương trình.
    Chúc các mẹ sức khỏe và bình an
    .

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực
    • 6 năm
    • 1,234 Bài viết

• 2,653 Được cảm ơn

Hay quá Mod ơi, bây giờ mình nặng nề lắm rồi, 35w rồi, ngoài đi khám thì nhà mình ko cho mình đi đâu hết, nằm im trên giường thôi à, wtt ko nói sớm, nói sớm cũng đi học luôn cho rồi .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,532 Bài viết

• 2,604 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gippy Xem bài viết
    Hay quá Mod ơi, bây giờ mình nặng nề lắm rồi, 35w rồi, ngoài đi khám thì nhà mình ko cho mình đi đâu hết, nằm im trên giường thôi à, wtt ko nói sớm, nói sớm cũng đi học luôn cho rồi .
    Trừ 1 vé của Gippy nhé! Hihi... Mod đùa thôi! Nếu như các mẹ bình thường thì Mod sẽ khuyên là nên đi vì có nhiều bài học bổ ích lại có quà nữa. Nhưng mẹ Gippy đang mang 3 thai thì Mod cũng... sợ lắm ạ, hihi...

Chúc 4 mẹ con khỏe mạnh và bình an!

(Gippy có thấy avatar của Gippy ở banner bên tay phải forum chưa?)
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 69 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Mod ơi! Hay quá, hay quá!
    Cho em đăng ký tham gia nhé! Em tuần 31 rùi ạ!
    Em ở Hà Nội!
    SDT: 0974 015 085 ạ!
    • Thành viên tích cực
    • 6 năm
    • 1,234 Bài viết

• 2,653 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mod_BMMT Xem bài viết
    Trừ 1 vé của Gippy nhé! Hihi... Mod đùa thôi! Nếu như các mẹ bình thường thì Mod sẽ khuyên là nên đi vì có nhiều bài học bổ ích lại có quà nữa. Nhưng mẹ Gippy đang mang 3 thai thì Mod cũng... sợ lắm ạ, hihi...Chúc 4 mẹ con khỏe mạnh và bình an!(Gippy có thấy avatar của Gippy ở banner bên tay phải forum chưa?)
    Cảm ơn Mod nha , cảm ơn vì lời chúc hihi. P/S : mình thấy rồi Mod ơi, thích quá, thanks Mod nha. @ All : mọi người ơi tham gia chương trình này đi nhé ủng hộ cho wtt, vác ck theo đc rinh thêm quà nữa kìa, sướng quá rồi còn gì, nhào zô đăng ký đi các mẹ ơi, free nữa kìa, đi lại đc giao lưu với các mẹ mang thai khác trên diễn đàn nữa, sướng ghê hihi, mình mà đang ở 3m giữa cũng đăng ký tham gia rồi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 322 Bài viết

• 409 Được cảm ơn

Ôi WTT tổ chức Event này hay quá. Nhưng mà đọc đến chỗ Đối tượng tham gia thì buồn thiu, vì e chẳng đc vào nhóm nào cả Mod ơi sao k thêm các Nhóm dự sinh tháng 9 hoặc 10 đi ạ, vì theo e thấy các mẹ dự sinh tháng 8 thì bây giờ bụng đã to, nặng nề lắm rồi, và ngày dự sinh thì cũng ko còn bao xa nữa, khó mà tham gia đc. Em mang thai lần đầu nên có rất nhiều bỡ ngỡ, rất mong dc tham dự event của WTT để có thêm nhiều kinh nghiệm đón bé yêu chào đời

Các mẹ cố gắng sắp xếp thời gian đi đi ạ, e thấy nội dung chương trình rất hay, bổ ích và thiết thực cho các mẹ. Chúc chương trình diễn ra thành công tốt đẹp !!!
    Khoảnh khắc hạnh phúc nhất của mẹ là khi biết đc sự tồn tại của con trên cuộc đời này ♥
    Cám ơn con đã đến bên mẹ ♥
    Mẹ ko cầu xin gì nhiều, chỉ mong con yêu luôn khỏe mạnh, sinh ra vuông tròn đầy đặn ♥
    Mẹ mong từng giờ từng phút được gặp con, thiên thần bé bỏng của mẹ :* ♥
    Hội các bé sinh tháng 10/2013 https://www.facebook.com/groups/thang10.2013/
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 470 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Mình dự sinh t9 vậy là ko được tham gia ah mod ơi buồn nhỉ! Sao mod ko mở gh dự sinh t9 để ce có thể tham dự với
    • 922 Bài viết

• 657 Được cảm ơn

may... em thuộc diện hàng xóm chị Gippy, cho em đi theo đỡ bụng bầu cho chị ấy hihihi
    ủa nhưng hình như em chưa thấy địa điểm, thời gian thì phải?
    em đoán chắc thể nào cũng sẽ tổ chức ở Sài Gòn hoặc Hà Nội cho nó tập trung. nếu ở SG thì em bắt xe chạy lên, sẵn tiện gặp gỡ chào hỏi các chị trong nhà mẹ Uyên MY và các mẹ bầu khác lấy hên
    do chưa biết ngày tổ chức chính xác nên hiện giờ em xin đặt chỗ trước, em thì đi chắc, còn kép em thì nếu lúc đó không phải đi làm em mới đăng kí thêm có được không Mod, vì hắn ta cũng thích đi học cái này nhưng lịch đi làm hơi linh tinh
    em xin hết
    Cỗ nào chả có thịt gà
    Đàn ông phải có đàn bà mới dzui
    *** số em may mắn 167 ạ ***
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mod ơi, cho mình hỏi. Mình nằm trong danh sách "Các Thành viên đã tham gia Chương trình Thắc mắc Dự sinh Online "Cùng mẹ đón chào Bé Yêu". Vậy giờ mình có cần đăng ký tham gia mới được nhận vé mời nữa hem? Mình rất thích tham dự các lớp tiền sản thế này . Cảm ơn mod nhiều nhiều
    • 450 Bài viết

• 777 Được cảm ơn

E dự sinh tháng 1 chắc ko được tham gia rồi, thôi chờ lần sau vậy.
    • 102 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mình có thai gần 4 tháng, mới dạo vòng vòng ở chuyên mục Mang thai thôi dù là thành viên cũ rít rồi. Ko biết có được tham gia ko? Muốn học lắm để tập dần dần cách chăm sóc chính mình và em bé (em chồng mới sinh bé xong định thực tập luôn thể).

Nếu được Mod cho mình đăng ký với nha. Mình ở TP.HCM, số đt Không chín một tám, chín chín ba, không sáu ba.

Tks Mod!
    • 229 Bài viết

• 730 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gippy Xem bài viết
    2 chị em mình đồng cảnh ngộ ah, giờ mà vác cái bụng đi đâu được nữa chứ, có đi thì lên ngồi được 15' - 30' lại đòi về nằm , thích quá giá như mod tổ chức sớm hơn 1 tí là có thể bon chen đc rùi. hihi. Mod thường xuyên tổ chức các lớp như dzị cho chị em nhà mình nhé.
    tt19645d
    • 122 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Em dự sinh tháng 2 chắc ko được tham gia ạ Mod? ;(
    Em lần đầu mang thai, cũng muốn đi học lắm ạ ;(
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 29 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Cảm ơn WTT đã xây dựng một chương trình rất có ích
    Em xin đăng ký tham gia, vì đang mang thai lần đầu tiên còn nhiều bỡ ngỡ quá ạ.
    Mong 2 mẹ con em may mắn hihi
    SĐT của em ạ: 093 557 6889
    Cám ơn Mod rất rất nhiều!
    • 1,532 Bài viết

• 2,604 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến ơi,

Cám ơn các mẹ đã quan tâm đến chương trình.

Thông tin ngày giờ địa điểm đã in trên vé mời mẫu mà Mod đã đăng hình đó. Chỉ tổ chức ở TP.HCM chương trình thử nghiệm lần đầu tiên nhé! Nếu các mẹ ủng hộ thì WTT sẽ cố gắng tổ chức thêm nhiều lần theo định kỳ nữa và sẽ dành cho acác mẹ dự sinh các tháng tới.

Chương trình chưa bắt đầu nhận đăng ký. Đến ngày 12 sẽ có đường link đưa các mẹ đến form đăng ký bảo mật. các mẹ đợi nhé!

WTT ghi nhận góp ý của các mẹ về việc mở rộng tháng dự sinh vì có thể thời điểm này các mẹ nặng nề rồi và khó đi lại.

Cám ơn các mẹ thật nhiều!

Mod_BMMT
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,532 Bài viết

• 2,604 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tulip2003 Xem bài viết
    Mod ơi, cho mình hỏi. Mình nằm trong danh sách "Các Thành viên đã tham gia Chương trình Thắc mắc Dự sinh Online "Cùng mẹ đón chào Bé Yêu". Vậy giờ mình có cần đăng ký tham gia mới được nhận vé mời nữa hem? Mình rất thích tham dự các lớp tiền sản thế này . Cảm ơn mod nhiều nhiều
    Bạn không cần đăng ký nữa nhé. Trong tuần này, Mod sẽ gửi vé mời cho các bạn thuộc danh sách đã tham gia Hỏi Đáp Online của tháng 6.

Thân mến,

Mod_BMMT
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 29 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Tiếc quá chương trình lại tổ chức ở TP HCM, hy vọng WTT sẽ mở rộng thêm ra HN và nhiều thành viên nữa
    Chúc chương trình thành công tốt đẹp!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 542 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Mod ơi mình có được tham dự ko? Chương trình Hỏi đáp tháng 6 nào vậy mod, mình ko biết đã tham gia chưa nữa
    MTM2ODY2OTIxMQ

User : KIEUDIEM1703
    Pass : lpkdiem
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 40 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mod ơi, mình hoạt động ở nhà Dự sinh tháng 8, có được nhận vé mời không? cho mình đăng ký 1 vé nhé!
    • 24 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chị Mod ơi , cho em xin 1 vé tham gia được không? Em đang ở tuần 33 rùi, đây là em bé đầu lòng nên cũng còn nhiều lo lắng chị ah. Cám ơn chi trước nhé. Sdt của 2m la 2 0986.044.849