Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

con yêu đạp lúc đêm khuya và gần sáng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.72K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 103 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Hi các mẹ,
    E đang bầu tháng thứ 7 rồi, tình hình là cả ngày con yêu cứ lục cục trong bụng yêu lắm í, cơ mà ko hiểu sao lúc đêm đi ngủ, con yêu vẫn cứ loay hoay ở trong bụng làm e tỉnh giấc. E tưởng là mẹ ngủ con cũng phải ngủ chứ nhỉ , thế này thì mai sau con em có hay thức đêm ko các mẹ, em sợ bé theo thói quen, đêm ko cho bố mẹ ngủ thì chít
    tks các mẹ ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 239 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Hồi trc bé của mình đêm khuya hay lục đục lắm , nhưng từ hồi 6th tới jo 7th thấy bé ít lục đục hẳn ^^ chỉ khi nào bàng quang đầy quá thì bé gọi mẹ dậy đi tè thui , chứ bth bé ngũ ngoan tới sáng lun , 8h sáng thì gọi mẹ dậy ăn sáng :P hihi ... Cả ngày thì trộm vía bé nghịch thôi rồi
    • TNG
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 318 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Mẹ nào có con ở trong bụng hay đạp đêm mà ra ngoài lại giờ giấc nghiêm chỉnh thì chia sẻ cho mình bớt lo với nào. Mình mang bầu lần này là lần 2 rùi, bé anh thì trong bụng đã giờ giấc rùi, ít đạp ban đêm lắm, từ 28w trở đi có lục cục gì cũng chỉ đến 9h tối thôi, sáng 6h là mẹ cảm thấy bé đạp, trong ngày cũng thường đạp nhiều vào tầm 13h trưa sau khi mẹ ăn cơm xong. Từ khi ra đời đến nay giờ giấc của bé khá là ok, gần như mẹ không phải thức đêm bao giờ (trừ khi con ốm sốt), mẹ không phải huấn luyện nhưng thời gian ngủ thức của bé tương đối khoa học sáng 5-6h dậy, trưa 12h ngủ đến 3h, tối 9h đi ngủ.
    Chú bé em thì khác, giờ giấc nháo nhào, ko biết sau ra chú có ngủ ngoan ban đêm như anh mình không nữa, hiii, hơi lo lắng.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 563 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

có tớ đây, hồi có bầu sắp sinh cứ 2-3 giờ sáng là ngồi dậy không ngủ được , khó thở vì con đạp lục đục khiếp quá. Nhưng mà khi đẻ thì ngủ 1 lèo từ 10h30 tối đến 6h30 sáng. Ngủ như công chức nhà nước ý
    thật đẹp biết mấy, mỗi khi được yêu ....
    bố nó yêu 2 mẹ con nó nhất trên đời ...:LoveStruc:

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 466 Bài viết

• 336 Được cảm ơn

Cái này có vẻ không logic lắm nhưng suy từ trường hợp của mình ra thì đúng là bé nào trong bụng đạp đêm thì khi sinh ra sẽ thức đêm đấy. Thằng cu nhà mình là minh chứng điển hình, mấy tháng đầu phát khổ phát sở vì thói cày đêm của cu cậu. Giờ đến thằng thứ 2 đang mang bầu cũng thế, cứ đêm là anh ta hoạt động mạnh, mẹ toàn mất ngủ vì con!
    p9iBp7
    h0M8p7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 822 Bài viết

• 775 Được cảm ơn

Vậy thì trước khi ngủ tầm gần 10h tối chẳng hạn các mẹ cho con nghe nhạc nhẹ không lời du dương dạng cổ điển ấy vừa giúp ru con ngủ, vừa giúp phát triển thính giác của con.

Còn cái vụ trí thông minh nhờ nghe nhạc thì khoan bàn tới
    I'm a father, not a mother.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 103 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

ui, thế là lúc ra đời các bé sẽ follow cái thói quen lục đục vào ban đêm như hồi trong bụng mẹ hả các chị? thế thì lo quá, hic hic. Mà mẹ hoangha oi tối nào em cũng cho con nghe nhạc du dương cả nhưng đêm nào cũng thấy bé ngọ nguậy cả đấy, làm sao để "rèn giờ giấc kỷ luật" cho con bi giờ nhỉ, hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em thì thấy các bà các mẹ chia sẻ rằng giờ giấc của con nó thay đổi liên xoành xoạch nên không có kiểu liên quan đến h ăn ngủ của bé lúc đẻ ra đâu. Mí cả hôm trước em tham dự một cái lớp tư vấn trước sinh, bsy Vân (viện C ý ạ) nói là bé thường ngủ lúc mẹ vận động và vận động lúc mẹ nghỉ ngơi nên em nghĩ không phải lo lắng lắm đâu. Bé nhà em cũng cứ lục cục trong bụng tầm đêm ý, lắm hôm làm mẹ đến 4h sáng mới ngủ được :-ss