Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cổ vũ em 12w hơn mà chưa có tinh thần đi khám!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.53K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Hic hic, em chuẩn bị đi khám 12w đây! Nhưng từ giờ tới lúc đi em run lắm. Các mẹ ơi tỉ lệ ..."bị làm sao" có cao không? Em chỉ sợ con em bị làm sao.... Em toàn lo lắng! Các chị đi khám rồi cho em lời động viên, cổ vũ...:Sad:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,182 Bài viết

• 1,354 Được cảm ơn

Mẹ này giống tớ ngày trước, do mấy tuần đầu tớ ốm rồi tớ bị động thai nên những lần sau mỗi lần đi siêu âm tớ đều rất lo lắng, siêu âm xong chỉ có 2 từ "bình thường" bác sỹ nói ra mà làm mình nhẹ cả lòng. Đến bây giờ thì mình không còn cảm giác lo lắng đó nữa mà chỉ còn là hồi hộp xem con thế nào, giống bố hay giống mẹ thôi.
    Mẹ nó cứ yên tâm đi, các bé biết bố mẹ lo lắng nên sẽ ngoan ngoãn khỏe mạnh cho mà xem, mẹ nó cứ tinh thần thật vui vẻ là ổn hết mà. Cười lên nhé :Laughing::Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meobeongich Xem bài viết
    Mẹ này giống tớ ngày trước, do mấy tuần đầu tớ ốm rồi tớ bị động thai nên những lần sau mỗi lần đi siêu âm tớ đều rất lo lắng, siêu âm xong chỉ có 2 từ "bình thường" bác sỹ nói ra mà làm mình nhẹ cả lòng. Đến bây giờ thì mình không còn cảm giác lo lắng đó nữa mà chỉ còn là hồi hộp xem con thế nào, giống bố hay giống mẹ thôi.
    Mẹ nó cứ yên tâm đi, các bé biết bố mẹ lo lắng nên sẽ ngoan ngoãn khỏe mạnh cho mà xem, mẹ nó cứ tinh thần thật vui vẻ là ổn hết mà. Cười lên nhé :Laughing::Laughing::Laughing:
    Hic, em thì chẳng bị làm sao cả! Từ khi mang bầu trộm vía em khỏe mạnh... Hình như tâm lý đọc các vụ "bị làm sao" làm em cứ sợ ấy. Chị nói em cũng yên tâm phần nào...:Smiling::Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 504 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viettel098 Xem bài viết
    Hic hic, em chuẩn bị đi khám 12w đây! Nhưng từ giờ tới lúc đi em run lắm. Các mẹ ơi tỉ lệ ..."bị làm sao" có cao không? Em chỉ sợ con em bị làm sao.... Em toàn lo lắng! Các chị đi khám rồi cho em lời động viên, cổ vũ...:Sad:
    Mình đây cũng vậy, một lần đau thương làm mình rất lo lắng cho lần này:Sad::Sad:. Nhưng ơn trời bs bảo bé yêu của mình bình thường, phát triển tốt. Khiến mình cũng phấn chấn hẳn lên. Không còn nghĩ ngợi lung tung nữa. .
    Ví thế mẹ nó cứ thỏa mái tinh thần đi, bé yêu sẽ luôn khỏe mạnh thôi. Tặng hoa cho mẹ nó tự tin nè :Rose::Rose::Rose:
    • 149 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

trời đất bó tay mẹ này ko ốm đau, cảm gì mà cứ lo lắng lung tung, đi khám bs nói bt la ok chứ gì. Đi đi về là yên tâm ngay. Chả bù cho em bị kêu là chủ quan hồi mới có bầu 6, 7 tuần ham chơi cầu lông nên bị động thai nhẹ. Nhưng mọi việc cũng tốt thôi mà. Lo lắng còn hại cho con hơn ý
    4732
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 461 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Ôi, mẹ này hay đi động viên các mẹ khác mà đến phiên mình lại nhát thế hả Chị đùa thôi, tâm lý chung các mẹ đều lo lắng không biết con của mình có khoẻ mạnh không, có bị làm sao không? Chị cũng vậy nè :Smiling: Em yên tâm đi, em khoẻ là bé cũng khoẻ thôi. Đi khám sớm đi nhé :LoveStruc:
    • 1,454 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Em cũng 12 tuần, cũng lo lắng ghê lắm, nh lại sốt ruột muốn đi khám ngay để biết tình hình thế nào, nên hôm qua t2 vừa rồi sang đến tuần 12 e đi khám luôn, mọi chuyện bthg, bé độ dày da gáy 1mm, vậy là ổn rồi.

Tuy nhiên e chỉ khám và s/a 2D, chỗ B/sĩ Vũ - BV PSHN thôi, chứ e ko bon chen nổi chỗ B/s Cường hay b/sĩ Chương nên vẫn còn lăn tăn, liệu ks/a 2D vậy được chưa ah các chị?? mà có rất cần thiết phải khám chỗ B/s Cường hay b/sĩ Chương ko???? Hoặc có chỗ nào uy tín mà ko đông quá như vậy thì các chị chỉ cho e với
    • 1,225 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

hichic - mình khám tuần 5 - tuần 7 - tuần 10 - tuần 15 - tuần 18 - tuần 20 - tuần 25 - tuần 30 - hicic bỏ qua mất tuần 12 và 22 - ko biết có seo ko nhỉ ? :Silly::Sigh:
    • 1,474 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

Mẹ nó đi khám đi ,siêu âm 12 tuần đo khoảng sáng sau gáy mà rõ nhất là từ tuần 12 tới tuần 14,chứ qua khoảng thời gian đó mẹ nó có siêu âm 4 chiều cũng ko nhìn rõ nữa đâu.Mẹ nào cũng có tâm lý lo lắng trước mỗi kỳ siêu âm,e đây cũng vậy(nhất là trước đấy đã bị thai lưu).12 tuần mới chỉ là chặng đầu,22 tuần siêu âm dị dạng mới quan trọng.Mẹ nó tâm lý thoải mái đi nhé,mấy trường hợp xấu chỉ là số nhỏ mà tỉ lệ rơi vào những sản phụ cao tuổi cơ.mẹ nó tâm lý thoải mái mà đi siêu âm đi nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,058 Bài viết

• 657 Được cảm ơn

ôi trời ơi, em cũng đang cần trợ lực tinh thần đây.
    có thai lần này nào động thai, cảm cúm, nào ốm nghén, nào dị ứng, vô cùng mệt mỏi.
    trộm vía đến giờ siêu âm bé vẫn phát triển tốt, nhưng đến sang tuần 12 tuần bắt đầu đi siêu âm 4D mà sợ hãi từ bây giờ.
    chả hiểu sao mấy ngày nay ở cơ quan toàn chứng kiến chuyện các bà bầu người quen bị thế này thế nọ, mà toàn ca nghiêm trọng cả, lại càng sợ.
    ôi ôi, em cầu trời phật, mong sao con được mạnh khoẻ, bình an.
    Mẹ ơi, ton yêu mẹ lắm.
    sieuthiNHANH201002265608zmjmzjq2zj4022086
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,058 Bài viết

• 657 Được cảm ơn

chúc mừng chị, híc, tuần sau mới đến em, sao mà căng quá.
    Mẹ ơi, ton yêu mẹ lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

He he các mẹ ơi em lấy hết tinh thần đi khám về rồi!
    Em bé được 13w theo lời bác sỹ. Khi nhìn thấy con em mừng phát khóc ý. Bé chổng mông lên, rồi lại xoay lung tung yêu lắm!
    Chiều dài đầu mông 58.1mm ạ.
    Cảm ơn các chị! :Laughing:
    (ơ sao bác sỹ không nói các chỉ số khác nhỉ? Chỉ nói cử động thai tốt. Tất cả bình thưởng?)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MecuabeBO Xem bài viết
    chúc mừng chị, híc, tuần sau mới đến em, sao mà căng quá.
    Ôi chị ơi em run cả ngày hum nay rồi, giờ về mới cười toe toét ý!
    Bé nhà chị mấy tuần rồi mà chị không để chữ ký?
    Hic, ai đi khám cũng run hết chị ạ. Chị đừng lo nhìu, lại như em các mẹ mắng cho đấy!:Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,058 Bài viết

• 657 Được cảm ơn

mình muốn hỏi làm chữ ký thế nào nhỉ, cái thước đo cho các bé ấy mà.
    có làm cho cả anh Bo đuợc không, anh ấy gần 60 tháng rồi, em bé trong bụng mẹ mới 11 tuần.
    Mẹ ơi, ton yêu mẹ lắm.
    • 1,474 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

có làm cho cả anh Bo đuợc không, anh ấy gần 60 tháng rồi, em bé trong bụng mẹ mới 11 tuần.
    Mẹ nó vào phần hướng dẫn cách sử dụng diễn đàn,trong đó ADmin hướng dẫn từng bước nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Làm được chị ạ. Chị làm được cả cho 2 bé mà. Chị vào trang http://daisypath.com nhé!
    - Phần Wedding đầu tiên dùng làm ngày cưới, thời gian cưới, kỉ niệm ngày cưới..
    - Phần Expecitng a baby: dành cho bé trong bụng)
    - Baby & Kids Birthday: dành cho sinh nhật bé...
    Cơ bản thế này: (VD ở Phần Expecitng a baby)
    B1: Chọn background
    B2: Chọn hình cho bé
    B3: Điền ngày dự sinh hoặc CKK cuối
    Điền text những gì muốn nói...
    Xong là create ticker
    Copy mục PseudoHTML, UBBCode™ or BBCode
    paste vào phần viết chữ kí trong Hồ sơ cá nhân của chị.
    Các phần khác (cưới, bé lớn) chị làm tương tự. Chúc chị vui vẻ!:Applause:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 250 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viettel098 Xem bài viết
    He he các mẹ ơi em lấy hết tinh thần đi khám về rồi!
    Em bé được 13w theo lời bác sỹ. Khi nhìn thấy con em mừng phát khóc ý. Bé chổng mông lên, rồi lại xoay lung tung yêu lắm!
    Chiều dài đầu mông 58.1mm ạ.
    Cảm ơn các chị! :Laughing:
    (ơ sao bác sỹ không nói các chỉ số khác nhỉ? Chỉ nói cử động thai tốt. Tất cả bình thưởng?)
    Bạn đi siêu âm ở đâu vậy? Thông thường tuần 12 đi sa bsy cho nhiều thông số lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pcpm Xem bài viết
    Bạn đi siêu âm ở đâu vậy? Thông thường tuần 12 đi sa bsy cho nhiều thông số lắm
    Bác sỹ này là người quen của gia đình chồng em, Phòng khám cũng đông nhưng chắc các chị không biết!
    Bác ý chỉ nói các chỉ số tốt thôi....
    Thôi em cứ yên tâm đã, cuối tuần này em sa 4D:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 117 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình nghĩ không nên chủ quan với việc khám thai. Tại sao đi khám thai để biết con mình có khỏe không mà cũng cần cổ vũ, có những câu hỏi thật kì. Chị bạn chồng mình, vì có thai đứa thứ 2, nên chủ quan, không đi siêu âm tuần 12. Đến tuần 17 đi thì bác sĩ thấy nghi ngờ ,rồi thử máu hay chọc ối xét nghiệm gì đó thì kết quả là dương tính với bệnh DOWN, chị ý khóc như mưa luôn và ân hận là khôg đi khám sớm, vì tuần 12 là biết rồi. Bây giờ đang chờ hội chuẩn để xem có phải bỏ em bé không. Bây giờ thai lớn, thấy đau lòng. Tội ghê.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kenbaby Xem bài viết
    Mình nghĩ không nên chủ quan với việc khám thai. Tại sao đi khám thai để biết con mình có khỏe không mà cũng cần cổ vũ, có những câu hỏi thật kì. Chị bạn chồng mình, vì có thai đứa thứ 2, nên chủ quan, không đi siêu âm tuần 12. Đến tuần 17 đi thì bác sĩ thấy nghi ngờ ,rồi thử máu hay chọc ối xét nghiệm gì đó thì kết quả là dương tính với bệnh DOWN, chị ý khóc như mưa luôn và ân hận là khôg đi khám sớm, vì tuần 12 là biết rồi. Bây giờ đang chờ hội chuẩn để xem có phải bỏ em bé không. Bây giờ thai lớn, thấy đau lòng. Tội ghê.
    Cảm ơn chị! em không chủ quan với việc khám thai, chính vì lo lắng cho con nên mới có những "câu hỏi thật kì" chị ạ... Nếu em chủ quan thì em chẳng vào DD làm gì... chị thông cảm nhé!:Rose:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3