TIN TÀI TRỢ.

Có thể dùng loại kem dưỡng da nào khi mang thai?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 183K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 204 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

em mang thai được hơn 7 tuần mà h mới biết là ko nên dùng mỹ phẩm khi mang thai. Từ trước đến h e vẫn dùng Olay natural, liệu có tác hại gì ko ạ? Có nhất thiết phải ngưng dùng ko? Có loại nào dùng an toàn cho thời kỳ bầu bí ko ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 598 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi autumn_hn Xem bài viết
    em mang thai được hơn 7 tuần mà h mới biết là ko nên dùng mỹ phẩm khi mang thai. Từ trước đến h e vẫn dùng Olay natural, liệu có tác hại gì ko ạ? Có nhất thiết phải ngưng dùng ko? Có loại nào dùng an toàn cho thời kỳ bầu bí ko ạ?
    Vớ vỉn, ai bảo khi mang bầu k dc dùng mỹ fẩm. Bạn cứ chọn mua nhưng loại mỹ fam uy tín (mua trong hãng để đảm bảo k bị đồ rởm và nhiều chì) và phù hợp với da của mình. Vừa xinh, vừa an toàn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 733 Bài viết

• 802 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me.be Xem bài viết
    Vớ vỉn, ai bảo khi mang bầu k dc dùng mỹ fẩm. Bạn cứ chọn mua nhưng loại mỹ fam uy tín (mua trong hãng để đảm bảo k bị đồ rởm và nhiều chì) và phù hợp với da của mình. Vừa xinh, vừa an toàn.
    Olay hình như có thành phần làm trắng
    các loại mỹ phẩm dùng khi mang thai thứ nhất là ko được có thành phần làm trắng, thứ hai không có thành phần trị mun. 2 loại này ảnh hưởng rất lớn đến thai nhi
    tránh chúng ra thì các loại kem dưỡng làm ẩm chắc là được. hi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Ado
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 115 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Chết thật. Em đang dùng bộ SRM & toner của Clinque trị mụn. Dưỡng da thì dùng loại dành cho da dầu, cũng của Clinique. Làm sao bi giờ ạ???
    • 733 Bài viết

• 802 Được cảm ơn

thì dừng loại trị mụn lại thôi bạn ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,212 Bài viết

• 771 Được cảm ơn

Từ hồi mang bầu h lại bị mụn mới chết chứ. Có mẹ nào biết dùng loại mỹ phẩm nào mà ko ảnh hưởng đến em bé ko?
    D9jjp7
    Bông yêu: NB: 3,4kg, 1m: 5kg; 2m: 5,5kg; 3m: 6,1kg; 4m: 6,5kg; 5m: 7,1kg; 6m: 7,8kg; 7m: 8,4kg:LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 598 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomun99 Xem bài viết
    Từ hồi mang bầu h lại bị mụn mới chết chứ. Có mẹ nào biết dùng loại mỹ phẩm nào mà ko ảnh hưởng đến em bé ko?
    Đó là do thay đổi hoocmon bạn ah. Tìm giải pháp trị mụn lúc này thì hơi khó. Tớ nghĩ cách tốt nhất bạn dùng nước hoa hồng lau sạch mặt mỗi sáng và tối sẽ làm se khít lỗ chân lông, cũng đỡ hơn đó. Hạn chế trang điểm (nhưng mà thế thì càng ...xí nhỉ...hihihi), và nếu trang điểm thì bạn cứ dùng mp tốt, hợp với da là ddc. Như nhà tớ dùng dưỡng skinfood thấy ổn lắm.
    • 82 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các mẹ nên tham khảo các sản phẩm đc sản xuất theo công nghệ Bio của Pháp nhé. Hoàn toàn thiên nhiên. E là e nghiện cái đó lắm. K hại đến sức khoẻ luôn.