TIN TÀI TRỢ.

Có thắc mắc về vấn đề xoa bụng khi có bầu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.12K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 280 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình với bà xã mình từ khi có bầu không qh nữa nhưng mỗi lần đi ngủ vừa để cho đỡ nhớ vừa để cho bà xã mình dễ ngủ thì mình thường xoa bụng và "sờ ti" bà xã mình nhưng mình đọc đâu đó nói là không được "sờ ti" nhưng mình thắc mắc không hiểu vì sao lại thế à
    Cái khoản xoa bụng cho bà xã mình ấy nếu không xoa xoa bụng thì bà xã mình chẳng thể nào ngủ được à
    Cưu mình với:Sad:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,860 Bài viết

• 1,892 Được cảm ơn

à, ko đc "sờ ti" vì khi ấy sẽ kích thích tử cung co bóp, rất là có hại khi thai còn bé, nhg mình lại đọc bài của mấy mẹ có kinh nghiệm thì khi nào chuyển dạ vê hai đầu ti thì sẽ giúp dễ sinh hơn, cũng là do tử cung co bóp đó mà...còn vụ xoa bụng thì mình ko biết tại sao, nhg bé nhà mình mà xoa xoa 1 hồi thì bé gồng người cứng ngắc hà, khó chịu lắm....có lẽ là xoa như thế kích thích cơ nào đó làm cho bé khó chịu chăng, cũng ko biết rõ lắm, ko đc xoa bụng nhg nếu bé trồi lên bạn có thể áp tay vào chỗ đó trên bụng 1 lúc cũng làm bé dịu xuống đấy......hay là bạn kêu xã chuyển từ xoa bụng sang xoa lưng đi, vì sau này khi thai lớn thì sẽ đau nhức lưng lắm đấy, xoa lưng dễ chịu cũng góp phần chống mất ngủ đấy....
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,981 Bài viết

• 7,101 Được cảm ơn

Sờ ti hay xoa bụng đều kích thích tử cung co bóp -> ko nên khi mang bầu. Hihi, thay vì xoa bụng thì bố cháu cứ xxxx nếu mẹ cháu ok đi nhé, miễn là để mẹ cháu ở tư thế thấy thoải mái nhất và bố cháu "tác nghiệp" nhẹ nhàng, "dịu dàng" là ok rùi:Battin ey:
    Ngụ đi, ko đùa nữa, mẹ đẻ em bé bây giờth1 th1th1th1
    10 = 7.56:Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 280 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Híc vì bà xã mình mới được 8w à nên mình cũng không giám xxx nhưng thế này có lẽ về nói với bà xã chuyển sang xoa lưng vậy cảm ơn mẹ khakhakha nhé
    May qua hỏi không thì hú hồn à
    • 1,121 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 2thanh Xem bài viết
    Híc vì bà xã mình mới được 8w à nên mình cũng không giám xxx nhưng thế này có lẽ về nói với bà xã chuyển sang xoa lưng vậy cảm ơn mẹ khakhakha nhé
    May qua hỏi không thì hú hồn à
    Sao có ông chồng đáng yêu thế này nhỉ?:Smiling::Smiling::Smiling:
    Đời thay đổi khi ta thay đổi.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 638 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

oh,anh ơi tuỳ người,nếu chị nhà thấy ok thì vẫn xoa vẫn sờ mà
    õ e hồi bầu cũng thế thôi,sờ mãi,xoa mãi chả sao đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 280 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Sao có ông chồng đáng yêu thế này nhỉ?:Smiling::Smiling::Smiling:
    Mẹ tintin còn đáng yêu nhiều nhiều a! cảm ơn lời khen và cũng là lời động viên của mẹ nó để mình có thể cố gắng chăm sóc bà xã mình hơn trong thời gian này
    oh,anh ơi tuỳ người,nếu chị nhà thấy ok thì vẫn xoa vẫn sờ mà
    õ e hồi bầu cũng thế thôi,sờ mãi,xoa mãi chả sao đâu
    cái này mình để cho bà xã mình tự quyết định hihi:Sigh:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 889 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

hihi mình có baby mà ax vẫn xoa bụng hoài, mình cũng thích xoa bụng nữa, tự nhiên lại thấy xoa bụng rất dễ chịu. Tối nào ax cũng xoa bụng mình mà, có vấn đề gì đâu. Theo mình nếu hai mẹ con thấy thoải mái thì cứ thực hiện, nếu đau thì thôi có vấn đề gì đâu. Baby của mình lại thích được xoa bụng đấy, thấy thoải mái lắm.
    • 1,454 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Đúng là cũng tuỳ mẹ, chứ mình thấy xoa bụng thì bé lười đạp hẳn đi đấy, nhưng riêng tay mình tự xoa bụng mình thì ko xi-nhê mấy, còn cứ ox xoa bụng là biết ngay, bé đang nghịch cũng ngoan hẳn, nhưng mà mình nghĩ để bé lười đạp quá cũng ko tốt, chỉ khi nào bé nhà mình "quá khích" đạp mẹ ác liệt quá là phải nhờ bố bé "điều trị" thôi. Tuy nhiên cảm giác được xoa bụng rất dễ chịu ... nhưng mình chỉ dám nhờ ox thường xuyên xoa lưng thôi, cũng thích lắm !!
    Còn cũng ko nên vê đầu ti, vì chắc chắn là kích thích co bóp tử cung đấy !! ox thì thỉnh thoảng vẫn tranh thủ cơ hội tí chút chắc ko sao :Battin ey::Battin ey:
    4Mnup7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,099 Bài viết

• 1,911 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé Bông nhà em thì rất thích mẹ xoa bụng, cứ mỗi khi bố hoặc mẹ đặt tay lên bụng xoa xoa là mẹ và Bông lại có cảm giác rất dễ chịu, còn cái vụ XXX thì 3 tháng đầu thì hạn chế còn từ tháng thứ 4 trở đi thì hăng hái hơn, nhưng bố Bông hay bị tâm lý lo lắng là nhỡ XXX làm ảnh hưởng đến con (mặc dù mẹ đã giải thích cho bố Bông), mỗi lần bố mẹ XXX xong bao giờ cô nàng Bông cũng bum bum cho mẹ mấy cái như kiểu : tôi biết "mấy người" vừa làm gì rồi đấy nhé

Trái Tim Nhân Ái đồng hành cùng các bé viện Bỏng Quốc gia
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...oc-gia-870346/
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,132 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

hihi... Đọc tâm sự của ông bố này đáng iu ghê cơ...
    Em cũng thik được xoa bụng hay xoa lưng khi ngủ lắm ... Thấy dễ chịu dã man...
    Tại trước kia lúc chưa có bebi đã bắt ox xoa lưng cho ngủ rùi....ko xoa là ko ngủ đâu ah
    • 605 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Bé nhà mình đang đạp mà có tay bố đặt lên là lại nằm im. Kiểu này biết sợ bố từ bé :Laughing::Laughing::Laughing:
    Xã nhà mình thì cực lười khỏan xoa xoa nhé! Xoa đc 2 cái thì đã lăn ra ngủ rồi. Chỉ chăm sờ thôi :Sigh::Sigh::Sigh:
    N29xp7
    cIS1p7
    9aWHp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 57 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Xã mình cũng hay xoa bụng lắm.Thích yêu con mà chả biết nựng gì đâu, chỉ biết xoa xoa thế thôi. Sáng tỉnh dậy xã hỏi "con dậy chưa em?", mình bảo anh thử hỏi con xem sao, xã lại nằm im cười thui hà.
    • 698 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dê con và Mèo già Xem bài viết
    Bé nhà mình đang đạp mà có tay bố đặt lên là lại nằm im. Kiểu này biết sợ bố từ bé :Laughing::Laughing::Laughing:
    Giống hệt bé nhà mình, mình cứ thấy đạp liên tục thì bảo bố nó, đến khi bố đặt tay lên bụng mẹ bé lại im re, 1 lúc rồi mới cục cho bố 1 cái.
    4Jopp8
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 280 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Nghĩ thế hay đấy nhỉ những mình vẫn chưa đến lúc để được thử cái cảm giác
    Code:
    Không biết bé nhà mình thế nào có biết sợ bố không:Thinking: