TIN TÀI TRỢ.

Có phải mổ đẻ ít sữa?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.18K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ đã từng mổ đẻ cho em hỏi, có phải là mổ đẻ thì mẹ sẽ ít sữa không, thậm chí là không có sữa?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,153 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Mình cũng không biết rõ lắm, mình có bạn cũng sinh mổ, dù ngực rất to nhưng vẫn bị ít sữa lắm.
    Blog của Ruby đây https://nhiruby2008.multiply.com
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,962 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Tập 1 tớ mổ đẻ, mổ từ 11 giờ trưa, đến tối là sữa về, nhiều mà đặc cực. Nói chung tùy cấu tạo tuyến sữa của mỗi người.
    EL0.10277621_1_13L0.10277622_1_1SC0.10277623_1_1VE0.10277737_1_1UL0.10277626_1_1
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 15 năm
    • 5,177 Bài viết

• 1,201 Được cảm ơn

Tùy cơ địa của mỗi người thôi. Mình cũng mổ đây nhưng nhiều sữa lắm. Con bú mẹ hoàn toàn đến tận 18 tháng mới chịu ăn sữa ngoài đấy.
    • 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tớ cũng định mổ đẻ nhưng thấy nhiều người ít sữa nên lại lo con mình không đủ sữa bú, ăn sữa ngoài thì tất nhiên là không thể bằng sữa mẹ được mà, nhưng mình đăng ký sinh ơ viện C nên thấy hình như là mổ đẻ dễ dàng hơn mổ thường thì phải, nhờ bác sĩ mổ cũng dễ. Cho mình lời khuyên với các mẹ ơi!
    • 15,473 Bài viết

• 8,930 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Guangxi_03 Xem bài viết
    Tớ cũng định mổ đẻ nhưng thấy nhiều người ít sữa nên lại lo con mình không đủ sữa bú, ăn sữa ngoài thì tất nhiên là không thể bằng sữa mẹ được mà, nhưng mình đăng ký sinh ơ viện C nên thấy hình như là mổ đẻ dễ dàng hơn mổ thường thì phải, nhờ bác sĩ mổ cũng dễ. Cho mình lời khuyên với các mẹ ơi!
    Theo mình đẻ thường vẫn tốt hơn là sinh có can thiệp bạn ạ. Nên thăm khám và nhờ BS tư vấn tận tình khả năng mình có thể sinh thường hay không, chừng nào BS nêu ra những lý do bạn khó có thể sinh thường thì hãy đăng ký sinh mổ nhé (nên mổ trước 1 tuần hoặc 10 ngày). Sinh mổ mất sức lắm vì mất nhiều máu và đau vết mổ cũng...ghê lắm. Mình 2 lần sinh mổ mình biết mà. Còn chuyện sinh mổ không làm cho mẹ bị ít sữa đâu, chỉ lâu căng sữa hơn sinh thường vài tiếng đồng hồ thôi...Trong thời gian đó có thể cho con bú ngoài tạm hoặc bú nhờ thôi mà. Mình sinh mổ lần nào cũng sữa tràn trề này, quan trọng là chuẩn bị nguồn sữa khi mang thai và cơ thể từng người.

Chúc bạn tự tin nhé:LoveStruc: