TIN TÀI TRỢ.

Có phải khi mang thai ho nhiều gây co thắt tử cung

• 0 Lượt chia sẻ
  • 24.5K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 165 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Mấy hôm nay e bị ho nhiều quá lại cả hắt xì hơi nữa. Hôm qua đi siêu âm 18 tuần bác sỹ bảo có hình ảnh co thắt tử cung. Liệu ho có phải là nguyên nhân gây co thắt tử cung không các mẹ? Các mẹ có cách nào chữa ho nhanh thì chỉ cho e với, chứ e ngậm chanh mật ong, chanh muối mà vẫn không ăn thua. Cảm ơn các mẹ nhiều
    MTMzNjM3Mjk5NQ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng vậy, ho quá trời, ho riết mà đau luôn ở phần dưới. Đi siêu âm bảo bị bóc tách 10%. Em cũng ngậm tắc chưng đường phèn, uống nước giá, uống nước chanh, mật ong mà vẫn chưa khỏi.
    Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ em với.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 36 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menghenho Xem bài viết
    Em cũng vậy, ho quá trời, ho riết mà đau luôn ở phần dưới. Đi siêu âm bảo bị bóc tách 10%. Em cũng ngậm tắc chưng đường phèn, uống nước giá, uống nước chanh, mật ong mà vẫn chưa khỏi.Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ em với.
    đúng là ho nhiều dễ gây co thắt tử cung, mình cũng bị rồi, thời gian đầu k dám uống thuốc chỉ ngậm chanh và nước muối thôi, mãi k khỏi nên bị bóc tách rau. Các bạn nếu ho lâu quá thì uống kháng sinh và ngậm nước muối sinh lý cho khỏi hẳn. Mình hồi 18 tuần phải uống Amoxilin 5 ngày mới khỏi đấy, đừng chủ quan. Thuốc kháng sinh theo chỉ định của bác sỹ k ảnh hưởng gì đến thai cả
    • 151 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

mình bị ho vào khoảng thời gian 18W, nhưng mình kiên trì uống nc ấm và ngậm nc muối, giờ thì đỡ, công nhận mỗi lần co tử cung bị co thắt khó chịu lắm! ko biết con có bị sao ko? chứ mẹ lo lắng wa
    • 165 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

E cũng lo lắng quá các mẹ ạ. E co thăt dẫn đến đau bụng lâm râm. E đang uống spamaverin để chống co thắt. Hic hic. Có mẹ nào có bài thuốc nào giảm ho hiệu quả không ạ?
    MTMzNjM3Mjk5NQ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 298 Bài viết

• 508 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thì không ho nhưng mà hắt hơi nhiều lắm, em bị xoang mà. Sáng dậy hắt hơi liên tục, có lúc cảm giác như muốn văng cả con ra ngoài ấy, hic, không biết có sao không nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 563 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Mỗi lần mình ho hoặc hắt hơi mình thường co chân lên, ép chân vào bung ( nhẹ thôi) hoặc hơi gập người xuống. Các chấn động do ho và hắt hơi đối với vùng bụng sẽ giảm
    thật đẹp biết mấy, mỗi khi được yêu ....
    bố nó yêu 2 mẹ con nó nhất trên đời ...:LoveStruc:

• 15 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình cũng bị ho mới hết ...mình trị ho bằng cách là luôn uống nước ấm trong thời gian bị ho và giữ ấm cổ ( hiii mình lấy khăn quằng cổ quấn mỗi khi ra đường ...kệ ai chê lôi thôi cũng được miễn mau hết cho con là được ).Và luôn tránh để quạt và máy lạnh thẳng vào người ,bầu lúc nào cũng nóng trong người nhưng khi bệnh thì phải ráng vì con .Tắc chưng với đường phèn (chưng tắc đừng chưng lâu quá phải chừng sao mà vỏ tắc vẫn còn có độ dai khg bị rụt cái này quan trọng vì lúc đó mình ăn thì vỏ tắc the và đắng chút nhưng đó là lúc tác dụng nhất để trị ngứa cổ chống ho đó ...). Tắc chưng đó các mẹ có thể bỏ hủ luôn mạng theo khi đi làm và về nhà đều có sẳn cứ ngứa cổ muốn ho là ăn liền, vỏ tắc the sẽ chống lại ngứa cổ làm mình khg ho ...Mình luôn đem theo khi đi làm về cũng có thấy muốn ho là ăn liền ...hehhehhe và chỉ khoảng chưa tới 1 tuần nếu các mẹ làm theo vậy mình bảo đảm là sẽ thiên giảm ho rất hiệu quả...mình luôn áp dụng từ lúc mang thai đến giờ .Rất hiệu quả . Chúc các mẹ mau khỏi như mình nhé .
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 66 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Ui, các mẹ đi khám bác sĩ đi, để ho lâu quá ko tốt cho bé đâu.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng mới vừa hết ho. Lúc mình ho cũng chưng tắt, đường phèn và gừng, ăn thấy cũng đỡ đỡ. Chị chồng mình làm bác sĩ nên kêu mình ra tiệm thuốc tây mua chai si rô ho cho trẻ em về uống, vì nó làm bằng thảo mọc nên các mẹ yên tâm vì sẽ không ảnh hưởng đến bé. Chúc các mẹ mau khỏi ho.
    • 552 Bài viết

• 1,248 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng bị ho và sổ mũi trong thai kỳ, thì cách của mình là rửa mũi bằng nước muối sinh lý ngày 2-3 lần, ngậm nước muối sáng ngủ dậy và tối trước khi đi ngủ mỗi lần khoảng 10ph, tối đi ngủ thì choàng khăn ấm cổ (nằm ngủ máy lạnh dễ bị hơi lạnh vào cổ lắm). Mình làm liên tục khoảng 5 ngày là hết, nếu mẹ nào mà sử dụng mấy cái cách tự nhiên mà vẫn ko hết, sau 1 tuần thì phải đi khám bs liền đó, mấy cái này để lâu ko tốt.
    • 165 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều nhiều. E làm đủ mọi cách như các mẹ bảo, cũng thấy đỡ nhưng vẫn còn đờm. Chắc phải thêm vài ngày nữa mới khỏi hẳn
    MTMzNjM3Mjk5NQ
    • 507 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

mình thì bị viêm mũi dị ứng ..hắt hơi nhiều lắm nhiều lúc hắt hơi bụng đau quặn lại.. k biết có bị co thắt cổ tử cung không lo quá hixx. mình dang 18 tuần giống bạn này hix.. cuối tuần đi khám kiểm tra xem bé có sao không . dạo này còn có lúc bị đau bụng dưới.. nhói bên trái bên phải 1 lúc hĩ lo quá
    Em đã tìm thấy đôi tay sẵn sàng che chở em lúc em yếu đuối nhất.
    Đôi mắt sẵn sàng nhìn ngắm em khi em xấu xí nhất
    Đôi môi có thể hôn em trong cả 2 trường hợp trên
    Và 1 trái tim yêu em trong lúc tồi tệ nhất
    Và em yêu anh!!!!
    • 150 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Hic minh dang 16w, k chi bi ho ma con bi sot cao nua, toan tren 38,5 do, phai uong amocxycillin theo chi dinh cua bac si, moi lan ho cung dau bung du lam, nghe cac bạn noi minh cung lo qua, ma vua di sa tuan trc xg, k biet co nen di sa tiep de xem con va rau co sao k nhi?
    • 165 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamaohyeah Xem bài viết
    Hic minh dang 16w, k chi bi ho ma con bi sot cao nua, toan tren 38,5 do, phai uong amocxycillin theo chi dinh cua bac si, moi lan ho cung dau bung du lam, nghe cac bạn noi minh cung lo qua, ma vua di sa tuan trc xg, k biet co nen di sa tiep de xem con va rau co sao k nhi?
    Bạn bị cảm cúm à, mình có 1 hôm bị sốt 38,5 độ trong vòng 2 tiếng, sau đó mình chườm khăn mát và uống lá diếp cá thì thấy hạ sốt, ban uống kháng sinh có đỡ ho hơn không, nếu không đỡ thì uống là diếp cá xay, chanh quất hấp mật ong, rồi chanh đào ngâm mật ong, mình dùng đủ loại đó cũng thấy đỡ từ từ
    MTMzNjM3Mjk5NQ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 394 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Các mẹ ngậm tắc, súc nước muối nhiều lần trong ngày. Mũi thì có chai nước xịt mũi. Thoa dầu vào trán, vùng thái dương cho ấm vùng xoang và mũi. Giữ cho bàn chân ấm. Buổi tối đi ngủ nhó thoa dầu và mang vớ vào cho hai bàn chân. Mỗi lần buồn ho thì làm 1 ngùm siro trị ho của em bé. Dần dần sẽ khỏi thôi ạ. Nếu có đờm thì cố gắng khạc ra, đừng nuốt vào mà nó gây viêm họng hoài luôn í.