TIN TÀI TRỢ.

Có nên uống sữa ensure gold để cải thiện cân nặng cho con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 46.7K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có mẹ nào có kinh nghiệm về uống sữa ensure tăng cân chia se cho mình với nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 786 Bài viết

• 852 Được cảm ơn

UỐng Ensure cải thiện đc đấy bạn ạ.Mình từng thử rùi.ngày uống 3 cốc.1month bé có thể lên đc 1kg.
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thk me Maimaingoc286 nha, mjh se thu cho Bo nha minh
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 465 Bài viết

• 733 Được cảm ơn

Đến khoảng tuần bao nhiu thì bắt đầu uống được hả các mẹ. Mình giờ đang 16w, bị antiphotpholipid nên khả năng con ko hấp thụ được nhiều nên muốn uống sữa ensure để bé hấp thụ được tốt hơn
    OU0M2cVOU0Mp7 7NstWYJ7Nstp7
    • 50 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sao mình thấy sữa ensure gold không có loại đặc chủng cho người có thai nên suy đi nghĩ lai mua luôn enfa mun luôn nhưng mua song rồi thấy các mẹ nói có thể tăng được 1kg lại thấy tiếc hihi
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi,em cũng đang bị còi cả mẹ lẫn con đây.28 tuần bé mới được 1,1kg.Em cũng có ý định mua Ensuare gold nhưng đang thắc m ắc không biết có dễ uống không chứ sữa bà bầu là em không uống được.Các mẹ có kinh nghiệm tư vấn giúp em luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 234 Bài viết

• 365 Được cảm ơn

Ui, về độ ngon thì theo cảm nhận riêng của mình là Ensure Gold quá ngon luôn, có lúc mình chả mang bầu mà nghĩ đến Ensure thèm quá không chịu nổi định chạy ra hàng mua 1 hộp về uống, nhưng tính lại mình bình thường, ăn uống tốt mà bỏ 600k để thỏa mãn cơn nghiện thì phí quá nên lại thôi. Nhưng hình như uống Ensure béo bụng là chủ yếu hay sao ấy. Bản thân mình thì mang bầu cứ uống sữa kể cả Ensure, kể cả sữa bầu và nước mía con mình đều được cải thiện nhanh chóng về cân nặng.
    "Đừng ngồi đếm những nỗi buồn mà hãy đếm xem bạn đã bao nhiêu lần được hạnh phúc"
    (Tại vì đếm nỗi buồn có mà mỏi mồm, đếm hạnh phúc nhanh hơn,
    • 223 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình 33w thai được 2kg, cũng hơi bé nên mình cũng chuyển sang Ensure, uống kèm sữa bầu XO. Ban ngày uống XO, tối Ensure. Mấy hôm trc tối uống XO thì đêm dậy thấy đói lắm, phải hút sữa tươi, nhưng mấy hôm nay mình uống Ensure thì đêm ko thấy đói nữa. Hy vọng sẽ cải thiện được cân nặng cho bé.
    • 786 Bài viết

• 852 Được cảm ơn

Ensure có thể uống thay sữa bầu đc mà các mẹ.Hồi xưa cách đây mười mấy năm chưa có sữa bầu dì mình có em bé bác sĩ cũng bắt uống ensure để cải thiện cân nặng cho bé.Còn mình thì uống trg 1thag cuối con lên đc 1kg.Đấy là bé nhà mình bị tim bẩm sinh đấy.Sinh đc 3m thi bé mất.ah mình uống ensure hộp to hàng xách tay nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 324 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

em nghe mấy c đã từng trải bảo tầm 8th. mà thấy con nhẹ cân hãy uôg. chứ uống vào con to quá. phải mổ thì mệt
    Bé yêu ơi ba mẹ yêu con lắm!!! Cả nhà mình cùng nắm tay nhau về đích an toàn con nhé!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 600 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

đánh dấu, tháng cuối phải tích cực uống ensure thôi vì em xin mổ chủ động nên con to cũng đc, em expect con em 3kg8-4kg ạ. nhìn trẻ con bụ bẫm yêu lắm
    • 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

uống ba cốc luôn ha mẹ, nhiều vậy mẹ có tăng cân nhanh ko?
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ bé ơi bé nhà e 4 tuổi thì uống ensure nước được chưa ạ? Bé nhà em bị suy sinh dưỡng thấp còi loại 1 chị ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi e đc hơn 8 tuần Hôm nọ mẹ chồng mua cho hộp Ensure Gold, e đọc chạ thấy nói cho bà bầu, có uống đc k các mẹ?
    • 102 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Hix mình buồn quá,hwa mình đi khám ở vinmec e bé đc 37w mà nặng có 2,5kg như bé 35w. Hix hn mình vừa mua 1 thùng ensure gold nước về uống dần.thấy các mẹ bảo uống vào con tăng cân nhanh...hi vọng bé đc 3kg chứ đẻ ra bé quá nhìn xót lắm

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nana_kawai
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình còi lắm à mà cần phải dùng Ensure vậy?
    Ensure là dòng dành cho người lớn, không phù hợp với bé cho lắm. Bé nhà mình dạo trước cũng còi lắm, mình cho bé dùng Grow Plus xanh không biết có phải do hợp sữa không mà bé tăng cân đáng kể. Mẹ cho bé dùng thử xem nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình còi lắm à mà cần phải dùng Ensure vậy?
    Ensure là dòng dành cho người lớn, không phù hợp với bé cho lắm. Bé nhà mình dạo trước cũng còi lắm, mình cho bé dùng Grow Plus xanh không biết có phải do hợp sữa không mà bé tăng cân đáng kể. Mẹ cho bé dùng thử xem nhé
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic, mn đẻ rồi nhỉ, cho em xin tí kinh nghiệm, uống sữa này có vào con nhiều ko hay vào mẹ? hôm nay em đi khám 35 tuần mà thai hơn 2kg, bs bảo bằng con người ta 32 tuần, oaoaoa, kê cho sữa ensure về uống ngày 2 cốc.
    • val
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 370 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

ngày trước tớ cũng mẹ bếu đẹp, con thấp còi. cũng bon chen ensure nước. vào mẹ hết, con chả lên cái gì, bé vẫn hoàn bé. tổng kết lại do khả năng hấp thu của con (đẻ ra vẫn hấp thu kém), mẹ chỉ cần đảm bảo đủ chất dinh dưỡng là được, chứ cố ăn cho nhiều chỉ tổ bếu, đi lại nặng nề mà dễ bệnh...
    Hakuna Matata

tất cả dòng sông, dòng suối chảy hối hả đều không ra được biển cả mà nó sẽ bị thu mình vào những dòng sông, dòng suối chảy bình thản hơn
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

me no uong ensure gold vigor ha. can nang be co cai thien k? m dang muon uong vi con hoi coi .hic
    comment by WTT mobile view