TIN TÀI TRỢ.

có nên uống nước dừa trong 3 tháng đầu tiên của thai kỳ không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.7K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 88 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclam_thienthannho Xem bài viết
    Cái vụ nước dừa chỉ kiêng cữ trong 3 tháng đầu vì rất dễ sảy thai. Ngay cả khi hành kinh cũng hạn chế uống vì máu kinh sẽ ra nhiều hơn mà. Nhưng nó lại rất tốt cho thai phụ từ 3 tháng trở đi. Và y học khuyên mỗi ngày nên uống 1 trái. Có thể uống dừa thai nước càng tốt. Cũng như chuối rất tốt cho thai phụ. Mỗi ngày ít nhất 1 quả. Nhưng chuối thì tốt cho cả nguyên thai kỳ chứ không hạn chế như nước dừa
    cảm ơn bác nha, e phải đánh dấu kinh nghiệm của bác để cho vào kho kinh nghiệm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 135 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanglinhtn87 Xem bài viết
    e cũng thấy mọi người nói ăn trứng ngải cứu an thai mà, sax, kiểu này phải search tim hiểu lại thôi ạ
    Theo mình tìm hiểu thì ngải cứu có hai mặt. Ai hợp thì rất tốt, còn không hợp thì nó sẽ đẩy thai nhi ra ngoài vì nó điều hòa kinh nguyệt hay như thế nào ý. Mình không nhớ rõ cách giải thích lắm. Như mình thì mình ăn được, một vài lần thử thấy ko có hiện tượng đâu bụng hay ra máu thì cứ vài ngày ăn một lượt. Nhưng mãi tận 5m mình mới dám ăn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 544 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanglinhtn87 Xem bài viết
    e cũng thấy mọi người nói ăn trứng ngải cứu an thai mà, sax, kiểu này phải search tim hiểu lại thôi ạ
    ngài cứu thì tùy vào cơ thể từng ngưoid mẹ nó ạ, có mẹ ăn vào gây xẩy thai, nhưng có người thì lại rất tốt cho thai kỳ , thế nên các mẹ cứ kiêng 3 tháng đầu, sau đó ăn ít thôi ạ!
    còn nước Dừa cũng vậy ạ sau 3 tháng mới nên uống mà nếu mẹ nòa Huyết áp thấp thì hạn chế nứoc dừa ạ
    nahf em HA thấp nên chẳng uống quả nảo cả, giờ 28w vẫn vậy ạ!hiii
    • 967 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

Nói chucng bầu thì đừ ăn cái gì quá nhiều, như chị m uống nhiều nc dừa quá lại bị tiêu chẩy hic hic
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,405 Bài viết

• 1,068 Được cảm ơn

Tùy cơ địa mẹ nó nhé., nhưng ko nên uống nhiều trong 3 tháng đầu, vì dừa có tính hàn dễ gây sảy thai. Nên uống ít thôi, hoặc uống từ 3 tháng giữa là tốt nhất. CHúc mẹ khỏe con khỏe
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 76 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhphuong13 Xem bài viết
    Nói chucng bầu thì đừ ăn cái gì quá nhiều, như chị m uống nhiều nc dừa quá lại bị tiêu chẩy hic hic
    Vậy cơ à chị, e cũng thích nước dừa lắm, nhưng chưa dám uống, vậy từ từ hãy uống vậy. Mà nói chung là cái gì cũng ko nên quá nhiều phải không chị?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 76 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mit.iu Xem bài viết
    Theo mình tìm hiểu thì ngải cứu có hai mặt. Ai hợp thì rất tốt, còn không hợp thì nó sẽ đẩy thai nhi ra ngoài vì nó điều hòa kinh nguyệt hay như thế nào ý. Mình không nhớ rõ cách giải thích lắm. Như mình thì mình ăn được, một vài lần thử thấy ko có hiện tượng đâu bụng hay ra máu thì cứ vài ngày ăn một lượt. Nhưng mãi tận 5m mình mới dám ăn.
    E cũng không dám ăn ngải cứu, có chị nói là ăn bị ra máu nên em cạch.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 135 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

E cũng không dám ăn ngải cứu, có chị nói là ăn bị ra máu nên em cạch.
    bạn giống mình, lúc mới có bầu đọc thấy có thông tin thế cạch ko bao h ăn, nhưng sau chị dâu động viên khi thai ổn định nên ăn thử, ko có hiện tượng gì thì nên duy trì vì nó tốt. Khoảng tầm 5 hay 6 tháng gì đó mình ăn thử và thấy ko sao. Bây giờ cứ khoảng 3 ngày mình làm một đĩa. Trước thì hàng ngày 1 quả trứng gà luôc, nhưng giờ ăn ngải cứu thì hôm nay ăn trứng ngải thì mai mới ăn trứng luộc (ăn nhiều gà luộc ngán lắm)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp e với... Có 1 vài câu hỏi xin cái chị giúp em... Việc là bây giờ em vẫn chưa muốn có thai.. Em có nghe các chị là uống dừa gây sãy thai và không có thai liệu điều đó có đung như vậy không hiện h trước khi ra kinh 1 tuần e đax uống 3 trái dừa với mong muốn là không có thai vì bây giờem còn quá trẻ em 19t.. Nên chưa muốn có con mong các chị giúp đỡ.... Em xin cám ơn nhiều ạ....
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2