Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có nên uống nước dừa 3 tháng đầu không?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 10.4K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 198 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Chào các chị, khi màng thai uống nước dừa 3 tháng đầu mang thai có ảnh hưởng gì không ạ ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 446 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Không nên bạn nhé, nhất là 3 tháng đầu dễ gây sảy thai.
    Nhưng mình nói thật, không phải là trách gì bạn đâu, nhưng cái chuyện uống nước dừa này, nếu bạn chịu khó đọc thì topic nào các mẹ cũng dặn đi dặn lại luôn ý.
    Bạn rút kinh nghiệm đọc qua một chút các topic đã rồi hãy mở topic mới thế này. Vì bạn mở thế này dễ làm loãng diễn đàn lắm.
    Thân ái!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 42 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

3 tháng đầu phải kiêng cữ hơi nhiều đó bạn, không được uống nước dừa, ăn rau răm, rau má .... nói chung là những món làm mát cơ thể nữa. Nếu bạn không bị nghén thì mua thêm sữa bầu uống đi, mình mới có em bé là đã bắt đầu uống sữa bầu đến nay gần 8 tháng rồi đó.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 98 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bum_panh Xem bài viết
    3 tháng đầu phải kiêng cữ hơi nhiều đó bạn, không được uống nước dừa, ăn rau răm, rau má .... nói chung là những món làm mát cơ thể nữa. Nếu bạn không bị nghén thì mua thêm sữa bầu uống đi, mình mới có em bé là đã bắt đầu uống sữa bầu đến nay gần 8 tháng rồi đó.
    trời, mình bị nóng trong, mụn nổi tùm lum hết, uống bao nhiêu là rau má ấy. hiện mình được 23w rồi, trộm vía bs bảo là mọi thứ ok
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 198 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Em xin chân thành cảm ơn các chị trong diễn đàn đã chia sẻ
    Thật ra em mang thai lần đầu vì vậy không có kinh nghiệm gì nhiều.
    • 436 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Bạn không nên uống vì nc dừa chỉ tốt và khuyến khích cho những ng mang thai giai đoạn thừ của thai kỳ.vì nước dừa có tính mát, Nên hay găy lạnh bụng không tốt cho bé 3thangs đầu,vs cả thêm nữa là 3 tháng dầucdichj vị dạ dày của mình ít đi,do hoocmon tăng cao,gây ra hiên tượng nôn ọe,bạn uống nứoc dừa càng khó tiêu, bạn nên chờ tới tháng thứ 4 uống rất tốt, mình nè ngày nào cũng 1 quả dừa xiêm,ngày nóng thì 2 quả,để dành mấy nữa con ra đời muốn bé trắng thì tắm cho bé bằng nc dừa tốt lắm
    • 285 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tungthao20 Xem bài viết
    Bạn không nên uống vì nc dừa chỉ tốt và khuyến khích cho những ng mang thai giai đoạn thừ của thai kỳ.vì nước dừa có tính mát, Nên hay găy lạnh bụng không tốt cho bé 3thangs đầu,vs cả thêm nữa là 3 tháng dầucdichj vị dạ dày của mình ít đi,do hoocmon tăng cao,gây ra hiên tượng nôn ọe,bạn uống nứoc dừa càng khó tiêu, bạn nên chờ tới tháng thứ 4 uống rất tốt, mình nè ngày nào cũng 1 quả dừa xiêm,ngày nóng thì 2 quả,để dành mấy nữa con ra đời muốn bé trắng thì tắm cho bé bằng nc dừa tốt lắm
    tắm có bé bằng nước dừa được hã bạn. Ở quê mình nói là để nước dừa bắn vào mặt thì sẽ bị lang ben?!?!
    YD0dGiwYD0dp7

14/07: CD 49mm; DMDG:0.95mm; 11w5d
    • 436 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon297 Xem bài viết
    tắm có bé bằng nước dừa được hã bạn. Ở quê mình nói là để nước dừa bắn vào mặt thì sẽ bị lang ben?!?!
    Ùh bạn,tắm bằng nước dừa cho bé rất tốt,bé nào cháu mình cũng đc hưởng món này,da đứa nào cũng trắng,bạn cho bé tắm xong là phải tắm lại chó bé 1 lần bằng nước sạch,thế là ok.1 thÁng tắm 4 lần
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 198 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Cảm ơn Tungthao20 đã cho em thêm 1 kinh nghiệm....
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 198 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thế mà hôm trước Em còn đọc được thông tin bảo rằng chị em mang thai không được ăn rau má không biết có đúng ko các mẹ nhỉ???
    • 561 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ùh bạn,tắm bằng nước dừa cho bé rất tốt,bé nào cháu mình cũng đc hưởng món này,da đứa nào cũng trắng,bạn cho bé tắm xong là phải tắm lại chó bé 1 lần bằng nước sạch,thế là ok.1 thÁng tắm 4 lần
    Cái này chưa chắc đúng bạn ạ, cháu con anh họ mình tắm bằng nước dừa nhiều vô kể, anh họ mình làm trong Thanh Hóa, mua và thuê chở hàng ô tô tải dừa ra HN để tắm cho con với hy vọng con trắng, nhiều dừa đến mức hàng xóm xung quanh mới đầu còn hay xin cùi về kho thịt, sau họ cũng phát ngán, vỏ dừa xếp chồng chất ở cửa nhà. Vậy mà con bé nước da giống bố, đen ơi là đen, mắt to, tóc xoăn nhưng được cái nét nên trông như gái Ấn độ ý. Mình nghĩ đen hay trắng là do gen di truyền rồi.
    Untitled-3copy-1
    • 150 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

tùy cơ địa mỗi ng thui b ạ . nhưng theo bản thân m thì có kiêng thì có lành m gần 3t r mà có uống nc đừa đâu tàn uống nc mía đợi khi nào tròn trĩnh 3t thì mới uống nc dừa
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 198 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pogauyeu Xem bài viết
    Thế mà hôm trước Em còn đọc được thông tin bảo rằng chị em mang thai không được ăn rau má không biết có đúng ko các mẹ nhỉ???
    Điều này đúng ko các mẹ