TIN TÀI TRỢ.

Có nên uống ngũ cốc dinh dưỡng và sữa tươi tiệt trùng thay cho sữa bầu ?? Các mẹ giúp em

• 0 Lượt chia sẻ
  • 71.3K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các mẹ ơi có Topic về sữa bầu đấy, mình thấy kết chung là sữa bầu hầu như dành cho những mẹ ăn uống kém cần bổ sung thêm chất ấy ạ! Còn e vì chồng lo cho bé nên bắt uống, uống đc 1 cốc Similac Mum thì thôi rồi, vừa đau bụng vừa khó chịu, nên chuyển sang sữa tươi Mộc Châu loại ko đường ấy ạ, trộm vía ăn uống cũng ổn mà giờ đi siêu âm mốc 22w bs bảo con trộm vía to phết nên các mẹ nếu ăn đc thì bổ sung bằng sữa tươi là ổn, ko nhất thiết uống sữa bầu đâu ạ!

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình l.trước uống sữa dilac afanum j đó nhưng uống vô cái bụng cứ kêu như đói ây, giờ uống thử sữa hương cam Frisomum Gold mùi vị dễ uống lắm và có c.giác no nữa, bn uống thử xem lon nhỏ 2trăm mấy
    comment by WTT mobile view
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em mới uống sữa wakodo của Nhật thấy dễ uống lắm không hề ngấy. Các chị thử uống xem sao. Nhưng nhớ là uống sữa gì thì cũng không đc uống khi bụng rỗng nhé. Vừa cồn cào ruột gan (hồi đầu em không biết còn nghĩ hay mình bị "say sữa" ), vừa không hấp thu đc chất dinh dưỡng trong sữa.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có sữa bầu nào uống không tăng cân mẹ không nhỉ.
    https://botdaunguyenchat.com 5BEANS được chọn lọc kỹ từ những hạt đậu truyền thống, rang xay bằng củi giữ hương vị tinh túy, tự nhiên. Hổ trợ tâng cân.
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình ở UK, bác sĩ khuyên uống sữa tươi tiệt trùng hàng ngày. Theo nghiên cứu khoa học, mẹ uống sữa tươi hàng ngày cũng có con cao hơn đấy ạ.
    Lưu ý ở các nước ptrien hầu như ko sản xuất và bán sữa bầu nhé, châu Á mình nghĩ ra món đó là chính thôi ạ.
    Chuyên vitamin cho mẹ và bé chính hãng Anh Quốc: Pregnacare Conception, Pregnacare Max, Vitabiotics Wellbaby, Wellkid, Sambucol
    Facebook: https://www.facebook.com/babyboomevabe/
    Tel: 0983 năm 36840
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 239 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Ngũ cốc là các loại hạt cũng tốt cho cơ thể, nhưng mình nghĩ là bạn cũng vẫn nên uống thêm sữa bầu nữa nhé! Bình thường 1 ngày khoảng 2-3 ly thì bạn chỉ cần uống 1 ly thôi. Thay vào đó là ngũ cốc và sữa tươi.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình bầu bí cứ ăn uống bình thường rồi cũng bổ sung sắt rồi vitamin, rồi sáng nào cũng uống 1 hộp sữa hạt óc chó GOlden milk, lười bóc mấy hạt đấy thật sự mà sữa đấy nhiều công dụng tốt cho bầu bí lắm. đây nè CzgDeyaI-iPIYyFL9UvS6TW0y6PyJ24O-szuE4aycOGt5zXsYdKyCvebtsyrLx3epEtPbu648i1Ai1G-PeotJpAdT9jV
    • 91 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nên uống kèm chứ k nên thay hẳn. Sữa bầu có tác dụng của sữa bầu.
    Như mình hồi chửa đứa đầu có uống thêm ngũ cốc beone. Làm từ hạt nhâpj khẩu úc rồi về vn đóng gói
    Mình uống vào bữa sáng. CÒn tôi uống sữa bầu
    đặc biệt ngày gần sinh mình uống beone nhiều hơn đẻ gọi sữa về. COn đẻ ra k cần dùng sữa công thức đến tận hơn 1 tuổi
    Ngẫm nghĩ về cuộc đời
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2