TIN TÀI TRỢ.

Có nên uống ngũ cốc dinh dưỡng và sữa tươi tiệt trùng thay cho sữa bầu ?? Các mẹ giúp em

• 0 Lượt chia sẻ
  • 70.8K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 69 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Bé nhà em hôm nay bắt đầu bước sang tuần thứ 10. Mà em thì lại không uống nổi sữa bầu. Sữa bột bình thường từ bé đến giờ còn chưa chạm tay vào bao giờ nữa là sữa bầu, khó uống lắm các mẹ ơi.
    .
    Em thì ăn uống cũng đầy đủ rồi, không bị nghén ngẩm gì cả nên nghĩ sữa bầu cũng không cần thiết. Em tính là uống bột ngũ cốc nguyên cám + sữa tươi mỗi ngày thay cho sữa bầu thì thế nào hả các mẹ...

Các mẹ thông thái tư vấn cho em nhé.. Cả về dinh dưỡng khi mang thai nữa. Hiện giờ thì em mới chỉ uống viên sắt hàng ngày thôi. Bác sĩ kê thêm vitamin E nhưng vẫn chưa biết thế nào.. Cần uống bổ sung các vitamin gì nữa hả các mẹ

Cảm ơn các mẹ thông thái trước nha... Chúc các mẹ và bé khỏe mạnh để sớm đến đích
    Mẹ yêu con nhất trên đời Bun - Con gái yêu của mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hixx em cũng cùng câu hỏi với nàng! Tình hình là sữa tươi trời này thì cũng quá lạnh, chỉ sợ bị lạnh bụng mà em nghe nói quay trong vi sóng thì sẽ mất hết chất?! Nhưng em thấy nhiều nàng bầu công ty em không uống được sữa bầu thì các nàng ấy ăn hoa quả, uống nước hoa quả chăm lắm, con sinh ra vẫn bụ như thường (trộm vía)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 986 Bài viết

• 390 Được cảm ơn

ẹc ẹc, các mẹ chắc ăn quá, em là cứ thấy cái gì ngta k chú ý nhiều thì e cứ tự ý xơi thôi, em cũng có bầu được hơn 10w rồi, từ ngày có bầu em toàn uống sữa tươi tiệt trùng và ngũ cốc dinh dưỡng. Hai cái đó rất tốt k có sao hết mẹ nó nhé. Nhiều người còn k ăn được chứ mình ăn được thì cứ xơi, mà trộm vía em toàn thích uống sữa tươi lạnh như thế, uống đến đâu sướng đến đó, hihi, k bị đau bụng hay gì hết (chắc bụng dạ em tốt ), nếu mẹ nó k muốn uống lạnh thì để nguyên hộp sữa vào 1 cốc nước nóng, 5p sau lấy ra uống có mà nóng hổi, hì hì, chúc các mẹ bé khỏe bé ngoan, binh yên 9m10d nhé
    Photo1449 Photo1451-1
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 69 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuan_anh Xem bài viết
    Hixx em cũng cùng câu hỏi với nàng! Tình hình là sữa tươi trời này thì cũng quá lạnh, chỉ sợ bị lạnh bụng mà em nghe nói quay trong vi sóng thì sẽ mất hết chất?! Nhưng em thấy nhiều nàng bầu công ty em không uống được sữa bầu thì các nàng ấy ăn hoa quả, uống nước hoa quả chăm lắm, con sinh ra vẫn bụ như thường (trộm vía)
    Đúng như mẹ vic nói đấy mẹ nó ạ.... Nếu sợ lạnh bụng thì có thể hâm ấm sữa cách nhiệt Uống khéo lại ngon lành ấy chứ
    Mẹ yêu con nhất trên đời Bun - Con gái yêu của mẹ
    • 10 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các mẹ ơi!
    Nếu uống sữa bầu thì thường mua loại nào cho dễ uống? Các mẹ mách dùm em với nha. Chứ em cũng đc 6W rùi, định mua sữa bầu mà ko biết nên mua loại nào cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 22 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình 39w sắp sinh rồi các mẹ ạ. Mình bị nghén hồi 3 tháng đầu, ko uống được sữa bầu nên chuyển qua uống sữa tươi luôn từ đó đến giờ. Trộm vía bé được 3.5 kg rồi, mẹ thì tăng 15 kg. Thế nên về mặt cân nặng thì các mẹ đừng lo nhé. Còn về mặt phát triển trí não của bé như người ta quảng cáo trên TV thì mình ko dám khẳng định. Chỉ có điều đi khám thai thì thấy bs của mình toàn khuyên các mẹ nên uống sữa tươi ko đường (vì mẹ nào cũng bị la là tăng cân nhiều). Về mặt dinh dưỡng thì bs đó khẳng định là ko thua kém gì sữa bầu cả.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,804 Bài viết

• 5,721 Được cảm ơn

Mình ở Úc, bên này không có sữa nào giành riêng cho bà bầu hết. mà bác sĩ cũng khuyên đừng nên uống sữa tươi nhiều, ngày 1 ly thôi để bụng uống nước trắng. Muốn em bé phát triển tốt thì các mẹ nên chịu khó ăn trái cây, yahourt ..... những chất chứa trong đó mới chất lượng. Vì thế mẹ nào không uống được sữa bầu thì cũng đừng nên lo lắng. cố gắng ăn uống đa dạng và đủ chất chứ đừng nên kiêng cứ gì hêt.
    Make me a channel of your peace.
    Where there's despair in life let me bring hope;
    Where there is darkness, only light;
    And where there's sadness, ever joy
    :Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 296 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Mình cũng đc 5 tuần rùi, đứa trước mình uống sữa bầu cứ phải bịt mũi nhắm mắt khổ sở lắm. Đến đứa này mình quyết ko uống sữa bột mà mỗi ngày uống 2 hộp sữa TH loại ít đường, 1 hộp sữa chua, 1 miếng phômai, cộng thêm mỗi ngày 1 viên zentomum.
    :570::561::559::553::577:
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 9 năm
    • 662 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Mình chỉ có tháng đầu nghén ăn không được mua hộp sữa bầu về uống được 1/2 hộp sau đó chuyển sang uống sữa tươi không đường mà có bữa uống bữa không à. Mình thích uống sữa đậu nành, ăn trái cây và uống nước ép hơn. Uống ngũ cốc tốt lắm các mẹ. Hăng hái uống đi nhé. Nếu uống sữa tươi thì uống sữa tươi không đường của Vinamilk các mẹ nhé. Mình thích uống cô gái Hà Lan nhưng xem lại thì Vinamilk mới là sữa tươi còn cô gái hà lan thì là sữa bột nguyên kem đóng hộp. Nói chung hãng khác cũng được miễn là sữa tươi tiệt trùng không đường. Ngũ cốc thì rất tốt cho cả mẹ lẫn con. Híc, nhắc tới mình thèm một ly sữa đậu nành quá... Hihihi
    Cảm ơn Phật Trời đã ban cho con một thiên thần nhỏ!!!
    Thiên thần của ba mẹ ăn ngoan, ngủ ngoan nhé con!!! yêu con lắm lắm!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 986 Bài viết

• 390 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa_nang1008 Xem bài viết
    Các mẹ ơi!
    Nếu uống sữa bầu thì thường mua loại nào cho dễ uống? Các mẹ mách dùm em với nha. Chứ em cũng đc 6W rùi, định mua sữa bầu mà ko biết nên mua loại nào cả.
    Mình đợt trước uống enfamama vị chocolate thấy cũng được mẹ nó ah, k thì mẹ nó có thể uống anmum í, mình nghe bạn mình nói uống dễ lắm. mình thì cai sữa bầu rồi nên chỉ uống sữa tươi thôi
    Photo1449 Photo1451-1
    • 203 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

mình cũng cai sữa bầu 2 tuần nay rùi, lúc mới có bầu hý hứng mua hộp friso về uống, úi dời uống lần nào thì táo bón lần đấy rùi mình đổi sang similac về uống thì lại ko hợp nữa, vừa khó uống lại bị toé roe nữa hự hự mình sợ vụ sữa bầu đến chít mất các mẹ ạ, giờ mình cũng chỉ uống sữa tươi vinamilk, ngày nào cũng uống 1l lận, mà mình nghe các mẹ than thở là uống sữa bầu lên kg vù vù ý các mẹ cố gắng ăn uống đầy đủ chất để bé phát triển tốt về đích an toàn na
    Avatar là con trai cưng của mẹ lúc 21w4d 13/5 cục cưng của mẹ được 24w2d......chỉ còn 15w5d nữa bảo bối của mẹ sẽ chào đời khỏe mạnh.....mẹ yêu con trai cưng của mẹ nhất......yêu bố con numberone

Bao ngày mẹ ngóng, bao ngày mẹ trông,bao ngày mẹ mong con chào đời. Ấp trong đáy lòng, có chăng tiếng cười của một hài nhi đang lớn dần......
    Này con yêu ơi con biết không? Mẹ yêu con, yêu con nhất đời......
    Cám ơn vì con đến bên mẹ...........
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,405 Bài viết

• 1,068 Được cảm ơn

Mẹ nó ko uống đc sữa bầu thì uống sữa tươi tiệt trùng cũng tốt ạ. CÒn vụ uống ngũ cốc thì em nghĩ ko vấn đề gj,nếu mẹ nó ko bị tiểu đường thì uống vô tư, nếu bị thì hạn chế vì e thấy nó cũng rất ngọt ạ
    • 29 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

ban đầu mới có bé bi nhà mình, mình uống sữa similac mon, nhưng mỗi lần uống là mỗi lần ám ảnh khiếp sợ mùi tanh, rồi mẹ mình làm ngũ cốc cho mình mẹ mình mua đậu(đậu xanh, đậu đỏ, đậu đen, đậu ván... nhiều loại lắm nhưng ko có đậu nành, vì vỏ đậu nành ăn không tốt thì phải) về tự rang bằng bếp than, sau đó ba mình mang đậu đã rang đi xay thành ngũ cốc, mỗi lần làm là làm cho mỗi thành viên trong nhà mỗi người 1 hộp 900g, mọi người trong nhà thì uống ngx cốc đó với sữa đặc hoặc uống không tùy khẩu vị của mỗi người còn mình thì buổi tối uống 3 muống ngũ cốc,3 muỗng sữa bột similac, ko có mùi j cả, ngon thơm nũa.mẹ nào khó uống sữa thì áp dụng thử xem,không nên làm nhiều quá vì ngũ cốc để lâu cũng không ngon.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 89 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

mình ko uống sữa gì hết, liệu con có kém thông minh ko ta?1 day mình ăn 2 hu yaour, sáng hủ chiều làm về hủ, ăn uống cũng dc, bác sỹ nói ko cần uống thêm sữa, mình sợ con ko thông minh thôi.
    cuộc sống vô thường
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 9 năm
    • 662 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi belase Xem bài viết
    mình ko uống sữa gì hết, liệu con có kém thông minh ko ta?1 day mình ăn 2 hu yaour, sáng hủ chiều làm về hủ, ăn uống cũng dc, bác sỹ nói ko cần uống thêm sữa, mình sợ con ko thông minh thôi.
    Uống sữa không phải để con thông minh đâu bạn. Mà là cung cấp thêm canxi, đạm cho cơ thể khi mình ăn uống không đủ chất. Nó giúp cơ thêt bé phát triễn hơn. Nếu bạn ăn được và không uống sữa thì đừng lo là con kém thông minh. Mình có đọc trên một tờ báo sự thông minh của bé có từ di truyền khoảng 50% còn lại là do dinh dưỡng, do rèn luyện học tập nữa. Ăn yaourt cũng rất tốt và cũng làm từ sữa ra đó thôi. Nếu kg uống sữa mà ăn đầy đủ thì an tâm
    Cảm ơn Phật Trời đã ban cho con một thiên thần nhỏ!!!
    Thiên thần của ba mẹ ăn ngoan, ngủ ngoan nhé con!!! yêu con lắm lắm!!!
    • 247 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Lúc mình mang song thai, ngày mình uống rất nhiều nước lọc, ăn trái cây, ăn uống bình thường như chưa bầu, uống 1 hộp sữa tươi 200ml, 1 hộp sữa chua và viên sắt, canxi theo chỉ định của bác sĩ. Tới 39 tuần, mình sinh mổ được 1 bé 2,9kg và 1 bé 3,1kg. Trước khi sinh mình tăng 17kg sau sinh chỉ còn tăng 5kg. Ăn nhạt để khỏi bị phù và cao huyết áp, hạn chế đồ ngọt để khỏi bị tiểu đường, nhiều trái cây tăng cường vitamin, ít tinh bột để mẹ không bị mập. Uống sữa tươi (100%) tốt mà, dễ hấp thụ hơn sữa công thức vì là tự nhiên còn sữa chua thì giúp bé sau khi ra đời có đường ruột tốt.
    • 503 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Sữa tươi thì trong thành phần phải có liệt kê "Sữa tươi" nhé các chị, không thôi lại uống nhầm sữa bột đấy!

http://tuoitre.vn/Tuoi-tre-cuoi-tuan...%E2%80%9D.html
    Gia đình là tất cả...

LKIpp7

v83erjdnno8ao
    • 94 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

may quá, em chưa uống sữa bầu bao h nhưng nghe nói là khó uống lắm nên ko dám uống, cũng may là em uống được sữa tuơi, nghe các mẹ nói em cũng thấy yên tâm...
    nhiqp7 HM2Up7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 309 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Hiện tại tính ra em được khoảng 7w, mới chỉ thử que tại nhà...dự định tuần sau đi SA coi con yêu về tổ an toàn chưa

Bữa giờ em cũng uống sữa tươi vinamilk và ngũ cốc chưa thấy hiện tượng nghén
    --
    Best regards
    www.tuvanvisa.vn

eNortjKzUjIyMDYwNVWyBlwwFVgCzA,,46
    Bao ngày Mẹ ngóng, bao ngày Mẹ trông, bao ngày Mẹ mong con đến bên Ba mẹ
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 1,429 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Các mẹ uống sữa tươi rất tốt đấy ạ. Uống sữa bầu sẽ làm cho con phát triển rất nhanh và đôi khi quá to, sẽ dẫn đến hơi khó đẻ. Các mẹ sợ béo thì uống sữa tươi không đường cũng rất tốt nhé.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2