TIN TÀI TRỢ.

có nên đi siêu âm nhiều để biết giới tính không???

• 1 Lượt chia sẻ
  • 9.01K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 101 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Chào các mẹ trong diễn đàn ^^

Tình hình là em mới đi siêu âm để xem giới tính của con, thai em được 15w rồi. Nhưng lúc siêu âm bé nằm nghiêng nên không nhìn được rõ, lúc em hỏi giới tính bác sỹ (bác sỹ Vietsing) có di di để xem rồi phán: "nhiều khả năng là giống ông xã đấy" Nhưng vì bé nằm nghiêng nên em cũng chưa tin tưởng lắm, khổ nỗi em đăng ký siêu âm theo bác sỹ Cường viện C, mà các mẹ biết là ông đấy khó hỏi giới tính thế nào rồi đấy :P Thế là mốc tiếp theo là 18w, 22w e đi siêu âm mà vẫn sẽ chưa biết được chính xác giới tính của con yêu

Đấy là đứa con đầu của vợ chồng bọn em nên trai , gái đều được nhưng chồng em không "kìm được sự sung sướng" trong lúc em đi WC đã kịp gọi điện về quê cập nhật tình hình (mặc dù đã được dặn dò trước là chưa chắc chắn nên chưa nói với mọi người vội), làm cho ai cũng nghĩ em mang bầu con trai. Em cũng sợ siêu âm 4D nhiều ảnh hưởng tới con nên định khoảng 26,27w mới đi siêu âm ở chỗ khác tiếp (vì 18w,22w và 32w siêu âm bs. C rồi). Nhưng như thế lâu quá, tận 3 tháng nữa mới biết giới tính, trong khi mọi người nghĩ là con trai rồi, nhỡ khi 3 tháng nữa lại đính chính lại là cách cách thì buồn cười lắm

Các mẹ cho em hỏi, em có nên đi siêu âm sớm hơn không? vd. 20w. Nếu thế thì em sẽ siêu âm các mốc 15w,18w,20w,22w như thế có nhiều và sát nhau quá không?
    Gửi tặng các mẹ trước
    Ytxgp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 250 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Thai to thì SA 2D cũng nhìn được giới tính mà cần gì phải 4D đâu bạn, hồi khoảng 15w mình SA 2D thui mà Bs cũng nói chuẩn giới tính e bé mà
    Đang giảm béo nhá, kiêng rau ăn thịt nhá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 444 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Thế thì mấy nữa mình cũng đi siêu âm 2D vì mình cũng sa bác sỹ Cường. Bác ấy khó tính nên ko nói giới tính.
    MTM4MTEzOTA0NA
    • 27 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kitkat114 Xem bài viết
    Chào các mẹ trong diễn đàn ^^

Tình hình là em mới đi siêu âm để xem giới tính của con, thai em được 15w rồi. Nhưng lúc siêu âm bé nằm nghiêng nên không nhìn được rõ, lúc em hỏi giới tính bác sỹ (bác sỹ Vietsing) có di di để xem rồi phán: "nhiều khả năng là giống ông xã đấy" Nhưng vì bé nằm nghiêng nên em cũng chưa tin tưởng lắm, khổ nỗi em đăng ký siêu âm theo bác sỹ Cường viện C, mà các mẹ biết là ông đấy khó hỏi giới tính thế nào rồi đấy :P Thế là mốc tiếp theo là 18w, 22w e đi siêu âm mà vẫn sẽ chưa biết được chính xác giới tính của con yêu

Đấy là đứa con đầu của vợ chồng bọn em nên trai , gái đều được nhưng chồng em không "kìm được sự sung sướng" trong lúc em đi WC đã kịp gọi điện về quê cập nhật tình hình (mặc dù đã được dặn dò trước là chưa chắc chắn nên chưa nói với mọi người vội), làm cho ai cũng nghĩ em mang bầu con trai. Em cũng sợ siêu âm 4D nhiều ảnh hưởng tới con nên định khoảng 26,27w mới đi siêu âm ở chỗ khác tiếp (vì 18w,22w và 32w siêu âm bs. C rồi). Nhưng như thế lâu quá, tận 3 tháng nữa mới biết giới tính, trong khi mọi người nghĩ là con trai rồi, nhỡ khi 3 tháng nữa lại đính chính lại là cách cách thì buồn cười lắm

Các mẹ cho em hỏi, em có nên đi siêu âm sớm hơn không? vd. 20w. Nếu thế thì em sẽ siêu âm các mốc 15w,18w,20w,22w như thế có nhiều và sát nhau quá không?
    Gửi tặng các mẹ trước
    Bây giờ mà siêu âm 2D là cũng biết giới tính chính xác rồi đó mẹ nó ạ, không cần 4D đâu. Nhưng chỉ lo tư thế em bé nằm mình bs không nhìn thấy được. Em lúc 12t là bs đã nói chuẩn giới tính bé rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 101 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Vấn đề là mình đi siêu âm nhưng vị trí em bé không thuận để nhìn rõ, theo các mẹ thì nên đi siêu âm 2D tiếp đúng không? Siêu âm 3 lần/tháng liệu có ảnh hưởng gì không nhỉ?
    Ytxgp7
    • 27 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em thì em nghĩ là siêu âm 2D cũng ko ảnh hưởng gì nhưng nếu mà ko cần thiết thì thôi cũng ko nên lạm dụng Chứ em cũng mang thai lần đầu, có khi chỉ cần 1 triệu chứng mà mình cho là khác lạ là em cũng đi siêu âm luôn à, ko đợi đúng ngày gì hết.
    • 250 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Bác sỹ của mình bảo SA 2D ảnh hưởng đến cái ví của mình thôi
    Đang giảm béo nhá, kiêng rau ăn thịt nhá