TIN TÀI TRỢ.

Có nên ăn thịt chó khi mang thai?

• 3 Lượt chia sẻ
  • 114K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 183 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Mình cũng muốn ăn thịt chó nấu rựa mận ox nấu món này ngon lắm. Nhưng hôm đó mình ăn nhiều nên bị đầy bụng ì ạch cả đêm nên mình không dám ăn nữa chắc sinh xong mới ăn các mẹ ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 18 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamachue Xem bài viết
    Hehe lại đề tài muôn thủa đây mà, đồng chí ơi ngon lắm đó, nhưng ăn ít thôi kéo nóng trong ko tốt!
    đúng đó chị.. ăn j cũng ít thôi, thời kì thai nghén, nếu ăn, chị nên ăn luộc nha
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 678 Bài viết

• 798 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cos1 Xem bài viết
    đúng đó chị.. ăn j cũng ít thôi, thời kì thai nghén, nếu ăn, chị nên ăn luộc nha
    Mình thì thấy các cụ nhà ta nói thịt chó có tính hàn, ăn vào mát. Chính vì có tính hàn nên theo thuyết âm dương đầu bếp ms phải chế biến gia vị của nó nóng để hòa hợp. Nếu các bà bầu ăn thịt chó hấp, luộc thì không sao, giàu đạm, mát bổ. Không nên ăn chả chó, nhựa mận... đại loại là có chế biến kèm giềng (rất cay nóng).
    Tóm lại là có bầu không nên ăn uống kiêng khem quá, ăn gì bổ nấy mà. Kiêng quá sau này con sinh ra cũng khó ăn. Tuy nhiên dù bổ đến đâu ăn nhiều cũng thành "bổ quá hóa hại" đấy.
    Mình thì khó khăn lắm ms có bầu nên ăn gì cũng phải xem xét, tham khảo. Thấy cứ nói không tốt cho con là mình.... thôi thì cứ tránh xa cho lành
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 286 Bài viết

• 1,421 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vợ chồng mình cũng thuộc dạng nghiện thịt chó, vậy mà từ khi mang bầu ông chồng cấm tiệt luôn vì sợ mắm tôm không đảm bảo. Mà thịt chó không chấm với mắm tôm thì còn nói chuyện gì . Mình nghĩ có bầu ăn uống cần cẩn thận hơn và chú ý đến vấn đề an toàn vệ sinh thực phẩm thôi chứ không cần kiêng khem quá đâu.
    Thỏa chí tò mò sau 6 tuần mang thai - Bộ thử giới tính của Mỹ (PM để biết thêm chi tiết)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,712 Bài viết

• 7,471 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mslady Xem bài viết
    Mình cũng muốn ăn thịt chó nấu rựa mận ox nấu món này ngon lắm. Nhưng hôm đó mình ăn nhiều nên bị đầy bụng ì ạch cả đêm nên mình không dám ăn nữa chắc sinh xong mới ăn các mẹ ạ
    Sinh xong vẫn phải kiêng, ko được ăn mắm tôm đâu, ăn vào con xì xoẹt ngay....

Ăn thit chó nhiều đạm, dễ đầy bụng, các mẹ nhớ có thèm thì ăn ít thôi nhé
    Audio Hà Nội_âm thanh cao cấp

CJdohyACJdop7

Ngỗng iu: start 3,7kí:Kiss: 2m 5.5kí :Kiss: 3m 7kí:Kiss: 4m 6kí:Crying: 9m 7.4kí 10.5m: 9ki
    wSC1p7
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 23 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

các mẹ nên ăn cho con đủ chất nhưng chỉ ít ít thôi nhé
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 71 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em vừa có baby được 4 tuần, em ăn thịt chó 2 hôm sau thấy ra máu, hôm nay mẹ chồng em vừa lên nói với em là tại hôm trước con ăn thịt chó nên động thai đấy. hic hic không biết mẹ chồng em nói có đúng không nữa
    • Vpz
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 309 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nangthu8888 Xem bài viết
    Em vừa có baby được 4 tuần, em ăn thịt chó 2 hôm sau thấy ra máu, hôm nay mẹ chồng em vừa lên nói với em là tại hôm trước con ăn thịt chó nên động thai đấy. hic hic không biết mẹ chồng em nói có đúng không nữa
    Hồi 3 ,4 tháng về ngoại tuần nào mình cũng ăn thịt chó có thấy bị sao đâu.giờ về nhà bố mẹ và chồng kiêng thịt chó nên mình k được ăn.đang thèm quá!hiv
    Thiên thần nhỏ của mẹ.bố mẹ yêu con nhiều nhiều lắm!
    • 283 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi douglas Xem bài viết
    Vợ chồng mình cũng thuộc dạng nghiện thịt chó, vậy mà từ khi mang bầu ông chồng cấm tiệt luôn vì sợ mắm tôm không đảm bảo. Mà thịt chó không chấm với mắm tôm thì còn nói chuyện gì . Mình nghĩ có bầu ăn uống cần cẩn thận hơn và chú ý đến vấn đề an toàn vệ sinh thực phẩm thôi chứ không cần kiêng khem quá đâu.
    Mình đồng ý với quan điểm của chồng chị. Mang thai nên ăn uống cẩn thận. Hơn nữa, nguồn gốc thịt chó mình chưa biết rõ thế nào nên cũng khá nguy hiểm. Với lại ăn thịt chó thấy tội tội sao ấy.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mới có bầu khoảng 7 tuần, mà cty đi liên hoan rủ đi ăn thịt chó. Ko biết có đc ăn không các mẹ nhỉ?
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em thấy là không nên ăn thịt chó bất kì lúc nào, nó có tốt như lời đồn thổi đâu, không tin mẹ xem clip này:
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3