TIN TÀI TRỢ.

Có nên ăn thịt chó khi mang thai?

• 3 Lượt chia sẻ
  • 114K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 393 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Chẹp chẹp...em cũng thèm thịt chó ( tự dưng bắt đầu mang thai mới thèm, chứ ngày xưa chả bao giờ ăn ). Ng ta bảo ăn thịt chó nhiều đạm ---> nóng nên ăn ít thôi thì ko sao. Còn về vấn đề vệ sinh thì nhà tự làm cũng yên tâm hơn.:Smiling:
    Mẹ dang rộng hai tay để bảo vệ và yêu thương con, Trũi à:Kiss::Kiss::Kiss:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 481 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Mình nghe nói là thịt chó mát mà. Vậy nên từ hồi có bầu đến giờ mình cũng đã làm 1 bữa rùi. Ngon tuyệt. Ai thèm mà ko ăn thì phí lắm à :Laughing:
    • 396 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Mình cũng thèm ăn thịt chó lắm và còn thèm liên tục nữa chứ. Ăn món này mình ăn ngon lành lắm mà còn ăn được nhiều nữa. Mình phải tìm lại topic này đọc lại . Nhưng thực sự là đến giờ đọc xong vẫn chưa biết được là nên ăn hay không vì mỗi mẹ một quan điểm. Mẹ nào có kinh nghiệm trải qua rồi thì cho mình lời khuyên với nhé. Mình cám ơn các mẹ nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,174 Bài viết

• 4,037 Được cảm ơn

Cứ ăn đi bé ạ, chị đây ăn mấy bữa không kể hết lúc dó bon cơ quan chơi khăm toàn rủ nhau đi ăn uốn nói là để bà bầu không đi được, mình đi tuốt chả nhớ là bao nhiêu bữa nưa nhưng ăn vào trời mát thôi nghe nói 2 ngày nay Hà Nội nóng lắm, có thèm thì để hai ngày nữa trời trở mát hãy ăn vì bản thân bà bầu là nóng rồi. Em đừng có kiêng nhiều quá chỉ những đồ cay và nóng nhưng không có nghĩa là không ăn. :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 245 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Em cũng ko nghiện món này nhưng chị bạn của em thì nghén thịt chó nên ân nhiều lắm. Hôm rồi đi chơi cùng nhau cũng ăn món thịt chó chị ấy bảo em ko dc ăn nhiều nhé. Kinh nghiệm của chị đây này ăn nhiều thịt chó lúc mang bầu nên giờ thằng Ku nhà chị ấy tính nóng như lửa, ko ai bảo dc, ko thích cái gì là có thể ném ngay. Chả biết tính thằng Ku nóng do mẹ ăn thịt chó hay gì nhưng mà nghe nói tthế em sợ chả dám ăn miếng nào vì em ăn vào cũng thấy nóng thật.
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hix, em thì hôm qua được chị gái mời bữa thịt chó, kết quả là sáng nay Tào Tháo đã hỏi thăm, bụng em vốn dễ phản ứng với đồ ăn nhưng hôm qua lạ miệng xơi liền lúc 3 cái chân chó, ko bit nóng lạnh thế nào chứ giờ em cũng sợ rồi.
    MTI1NTMwOTEwNg
    0_6032MTI1MzYxMTM0NA
    • 1,708 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

Em cũng thi thoảng ăn nè. Vì nhà em ai cũng thích, nhưng em chỉ ăn được chút chút thôi, chứ ko ăn nhìu! Mà ăn thịt chó xong các mẹ ko được uống nước chè nhé! uống nước lọc thui ah!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 305 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình chuẩn bị sinh bé thứ hai và thấy ăn thịt chó không vấn đề gì. Cơ bản là có thích ăn hay ko và vệ sinh ATTP của mình phải chú ý thôi. Tốt nhất là bà bầu nên ăn thịt chó do nhà mình tự chế biến để an toàn hơn.
    Chúc các mẹ đang bầu bí mẹ tròn con vuông.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • 337 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Hồi trước mình mang bầu, mẹ mình có đi hỏi hiệu thuốc đông y quen về thuốc dưỡng thai, chú ý nói không cần uống thuốc mà chỉ cần mẹ ăn uống tốt, kiêng ăn nóng trong đó có kê ra thịt chó
    Hồi mang bầu lúc thèm quá mình vẫn làm vài miếng, nhưng là thịt chó nhà làm và nấu kỹ ( thịt chó xào xả ớt, thịt chó nhựa mận) chứ không ăn gì dính đến mắm tôm sống cả.
    Thằng nhóc nhà mình giờ tính vẫn nóng như lửa: hay hét ầm lên, đánh bố mẹ rõ đau.
    • 260 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

hehe...cuối tháng nào nhà em cũng làm vài trận thịt cẩu đều đều...Chỉ bỏ giềng và mắm tôm k ăn thôi...còn lại em ăn tẹt ga vẫn thấy khỏe như thường..chả thấy nóng nực j hết...:Silly:
    • 1,405 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Mẹ em cứ dặn cố mà kiêng nốt 7 tháng còn lại đừng động vào miếng thịt chó nào, nóng cả con cả mẹ. Em thèm mà ko dám ăn sợ mẹ mắng, em ăn mít mà mẹ đã kêu ầm lên rùi huhu:Sigh:
    xVbop7
    Bống : NB:3kg2 1m:4kg6 2m:6kg1:Kiss:
    • 463 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Em hồi có bầu cũng ăn 1 bữa thịt chó, no nê phè phưỡn lun. Sau đó thỉnh thoảng vẫn thèm nhưng đợt rồi dịch tả j đó nên k dám ngo ngoe, suốt ngày kêu ox là em thèm quá, hết dịch phải đi ăn ngay mới đc. Lâu2 quên xừ mất, đọc đến Topic này lại thấy thèm vật vã, chẹp2. Tranh thủ làm vài bữa trc khi đẻ mới đc.
    • 51 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

hê, em cũng thèm thịt chó giống mẹ nó. Còn hai tuần nữa là e nhảy ổ rồi nên hôm trước đi làm về, rủ rê ông xã đi đánh chén một bữa no nê, để sau đẻ đỡ thèm. Hai vch e làm một bữa vừa ngon vừa rẻ, dù biết là nóng trong, dù biết là dịch tả...nhưng e không thể "kìm hãm sự sung sướng" này lại các mẹ ạ. :Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thịt chó ăn vao nong trong người, nhưng thỉnh thoảng ăn thì cung chẳng sao các mẹ ah. Từ hồi có bầu phutho mình ăn phải đến 4, 5 bữa thịt chó rùi chẳng thấy có hiện tượng gì bất thường cả nên mẹ nào thèm thì cứ ăn. ui nhắc đến thịt chó mẹ cháu lại rooling: rùi:Laughing::Laughing::Laughing:
    0_8943MTI1MDEzMTQxMg
    • 1,995 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bephutho Xem bài viết
    Thịt chó ăn vao nong trong người, nhưng thỉnh thoảng ăn thì cung chẳng sao các mẹ ah. Từ hồi có bầu phutho mình ăn phải đến 4, 5 bữa thịt chó rùi chẳng thấy có hiện tượng gì bất thường cả nên mẹ nào thèm thì cứ ăn. ui nhắc đến thịt chó mẹ cháu lại rooling: rùi:Laughing::Laughing::Laughing:
    uầy !!!!!!!!! Mình cũng thèm thịt chó lắm nhưng mẹ chồng không cho ăn cứ bảo nóng ! Hôm nọ hai vợ chồng trốn bố mẹ chồng đi làm một bữa no nê phè phỡn ! Sướng thật , không có gì bằng việc thỏa mãn cơn thèm ! Mà ăn xong vẫn vô xờ tư !!!!!!!! Cứ thoái mái đi các mẹ ạ !!!!!!!!!!!!!!!:Laughing::Laughing::Laughing::Laug hing:
    • 217 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Mình cũng đang có bầu được 5 tuần, nghe mama mình nói ăn thịt chó tốt, lại mát nữa chứ không nóng như các mẹ nghĩ đâu. Ăn thịt chó sau này em bé không bị ghẻ^^. Nhưng ăn ít và thỉnh thoảng thôi nha!
    • 106 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

mình đang bầu bì nhưng chuyên gia ăn đồ cay nóng,thịt chó thì khiếp nhưng bầu bì thì lại ăn đc nhiều mới lạ,mực hấp cũng fai gừng tỏi ớt thật cay, túm lại là hay ăn gia vị cay nóng quen rùi, giờ ko bỏ đc, ông xã ko ăn đc cay nhưng từ khi lấy vợ về là ăn cay...tốt hơn cả vợ!!!hihi...ăn vô tư đi ạ!
    Bố Mẹ yêu cuBi nhất!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 89 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

thấy mẹ chồng mình bảo chỉ không được ăn thịt chó đen thôi, còn thịt chó vàng thì vẫn ăn thoải mái, còn nhiều chất nữa. Mình thỉnh thoảng vẫn ăn, vì vốn dĩ đã thích ăn thịt chó rồi hí hí
    • 154 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Haizzz! Nhà em mẹ chồng cũng không cho ăn thịt chó, thế là chồng cũng không cho ăn luôn. Nhà ngoại thì bảo ăn thoải mái, không vấn đề gì!
    Thèm quá mà không được ăn
    • 117 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

" Con trong dạ, mạ đi tu ". Ai đã từng xem Phật Pháp Nhiệm Màu của chùa Hoằng Pháp sẽ không bao giờ dám ăn thịt chó. Nhất là khi bản thân đang mang trong người 1 sinh linh nhỏ bé vô tội. Đồ ăn bổ, đồ ăn mát đâu có thiếu, sao cứ phải là thịt chó ? Sao ko nhịn 1 tí cho con mình được thanh sạch
    Các mẹ sợ con bị ghẻ hay chốc gì thì có thai kiêng hẳn quan hệ và ăn mía vừa bổ máu vừa sạch con. Ko nhất thiết phải ăn thịt chó đâu ạ...................
    KKC : 12/2 , RT : 3/3 .
    Beta Hcg : 14/3 : 54,73. 16/3 : 190,7,. 18/3 : 442,7. 21/3 : 2543. 24/3 : 6932. 27/3 : 21.528
    20/3 : s.âm thấy hình giống túi thai 0,4cm
    27/3 : s.âm thấy túi thai dài 1,3cm, # 5w
    7/4 : túi thai GS = 31mm, có phôi CRL = 12mm, tim thai (+), # 7,5w
    19/4 : CRL = 24mm, # 9w

Um MaNi Pad Mê Hum
    Um Ta Rê Tút Ta Rê Tu Rê Soa Ha

Con lạy Trời Phật phù hộ cho mẹ con con được bình an khỏe mạnh suốt 9 tháng 10 ngày