TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào từng siêu âm 4D bác sỹ Sơn ở 167 Lạc Long Quân không, cho em ý kiến với!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 55.9K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 320 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Em sắp cán mốc 12 tuần,đang tính đi siêu âm 4D để đo độ mờ da gáy, đồng thời muốn biết con có bým hay có chym mà chưa biết siêu âm ở đâu cho chính xác. Nhà em ở gần Hồ Tây có nghe một số mẹ có nói là bác sỹ Sơn ở 167 Lạc Long Quân là trưởng khoa chẩn đoán HA bệnh viện E siêu âm rất kỹ và dự đoán chính xác về giới tính. Vậy có mẹ nào đã từng khám ở đó rồi cho em xin ít ý kiến và kinh nghiệm nhé! Thanks các mẹ nhiều lắm ạ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 320 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Không có ai đi siêu âm bác sỹ Sơn sao ạ? Không thấy mẹ nào trả lời giúp em vụ này hết vậy? Hic!
    • Đang bị khoá tại MGOD
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 73 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trước tập 1 mình cũng theo bác sĩ Sơn này. Nói chung là khá yên tâm. bác sĩ siêu âm ngày rụng trứng giỏi lắm. Tập 2 thì xa qua nên không theo khám ở đây nữa. Nói chung là ổn bạn ạ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 68 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cũng nghe nói nhiều về bác sỹ này và cũng có nhiều người em quen siêu âm ở đó, họ phản ánh cũng rất tốt. Bác sỹ này cũng làm lâu năm rồi. Nếu chị ở gần đó thì siêu âm cũng tốt. Em thì quan nhiệm siêu âm ở chỗ nào bác sỹ nhiệt tình cẩn thận (tất nhiên là cũng có tham khảo qua nhiều người) lại tiện đường thì em siêu âm thôi.Vì vậy e không khám ở ông Sơn mà qua Vạn Bảo khám, vì nó gần công ty e. Vài điều chia sẻ cùng chị
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,500 Bài viết

• 5,482 Được cảm ơn

Bạn muốn biết rõ giới tính thì lên tới pk cua Anh Sơn ở 70 Trần Cung. Anh Sơn và chú Sợ ngày trước làm cùng.Anh sơn giờ mở pk riêng. Về thai thì Anh Sơn làm khá chuẩn mà ko phải xếp hàng chờ đợi lâu như ở chỗ Chú Sơn..chú Sơn giỏi về SA bệnh học.Còn anh Sơn giỏi về Thai và siêu âm giới tính bạn ạ.từ ngày bầu bí tới nay tớ toàn lên chỗ 70 Trần Cung.chứ ko qua 176 Lạc long quân đâu.ở pk 176 khám từ lúc Anh Sơn nghỉ có BS Tâm nào đó về SA. Mình thấy mọi người phản ánh về BS này.Nếu mẹ nó quyết định qua chỗ 176 thì phải chọn ngày chú sơn làm nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Gacodethuong ơi,e ở sơn la,bị nhỡ kế hoạk mà đã có 2 bé gái rùi. Chị SA ở đâu thế?chỉ e với?mà mấy tuần thì biết được giới tính.
    • 320 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lolity Xem bài viết
    Gacodethuong ơi,e ở sơn la,bị nhỡ kế hoạk mà đã có 2 bé gái rùi. Chị SA ở đâu thế?chỉ e với?mà mấy tuần thì biết được giới tính.
    Mình đang nghe nói là siêu âm chú Sơn ở 176 Lạc Long Quân rất chuẩn về giới tính, đó là nghe một số người quen từng siêu âm ở đó phản ánh lại. Mọi người nói là trước khi siêu âm chú luôn yêu cầu sản phụ đi lại nhanh chân ít phút trước, hơn nữa chú siêu âm rất kỹ, bằng mọi giá chú phải nhìn được chym hay bým của con mới thôi. Bạn thử đến đó xem. Có lẽ mai mình cũng đến đó siêu âm rồi sẽ pm bạn chi tiết hơn nhé!
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi có biết số điện thoại phòng khám chú Sơn ở 176 Lạc Long Quân không? mình cũng đang muốn khám bác sỹ này vì thấy nhiều người khen. Cám ơn mọi người nhé
    • 340 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Ơ em dâu mình siêu âm ở đây lại nhầm giới tính. 3 tháng siêu âm là gái mà sau sinh là trai.
    • 320 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baby_oc_tod Xem bài viết
    Các mẹ ơi có biết số điện thoại phòng khám chú Sơn ở 176 Lạc Long Quân không? mình cũng đang muốn khám bác sỹ này vì thấy nhiều người khen. Cám ơn mọi người nhé
    Mình siêu âm ở đó rồi nhưng không nhớ số điện thoại, mẹ nó cứ lên google mà search là sẽ ra ngay ấy mà. Công nhận là bác sỹ Sơn siêu âm cẩn thận mà rất chuẩn về giới tính nhé!
    • 746 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muadong83 Xem bài viết
    Ơ em dâu mình siêu âm ở đây lại nhầm giới tính. 3 tháng siêu âm là gái mà sau sinh là trai.
    uh, bạn mình cũng siêu âm 12w ở đây là gái, sau 16w ra chỗ khác lại trai, hihi.
    • 45 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình cũng siêu âm ở chỗ Bs Sơn 167 Lạc Long Quân, công nhận là Bs siêu âm rất kỹ và cụ thể, trước khi siêu âm Bs yêu cầu đi tiểu rồi đi lại vài vòng rồi lên siêu âm. ở đây không cần hỏi giới tính con, bác sĩ nhìn thấy sẽ nói luôn là trai hay gái, Bs còn soi vào đúng chỗ " ấy" của con rồi bảo con trai nhé..nhưng khám ở đây cần gọi điện đặt số thứ tự trước đấy các mẹ ạ, mình có số nè, có mẹ nào cần thì dùng nhé: 04.37.532.398, nhiều người khen chỗ này lắm, khu chỗ nhà mình mẹ bầu nào cũng qua Bs Sơn khám thai hết đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 249 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

E vừa siêu âm 20w chỗ bác Sơn xong,ui da sao mà đau thế,bác ấn mạnh lắm,e đau nhăn cả mặt lại,hình ảnh siêu âm thì k rõ lắm,16w e siêu âm ở chỗ bsi Cần viện C,chú chỉ cả vào màn hình cho nhìn rõ chim con,vậy mà 20w bác Sơn lại bảo con gái nên giờ e vẫn chưa chắc là trai hay gái hiiii
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 415 Bài viết

• 1,015 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình tập 2 theo bs Sơn và những tuần ko quan trọng thì cũng chạy chỗ này chỗ khác, bs Sơn siêu âm nhẹ nhàng và cẩn thận lắm, mình thì chuẩn giới tính từ tuần 12 rồi. Khu nhà chồng mình toàn siêu âm ở đây và chưa ai bị sai giới tính cả.
    • 50 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Em đi qua thấy Bác sỹ Thị gì Sơn ý, cũng ở LẠc Long quân . thế ko biết bác sỹ nam là SƠn thì có phải địa chỉ này ko nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 577 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đây. Gửi các mẹ cbi đi SA nhé.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pjka_wife Xem bài viết
    Mình review kinh nghiệm hôm nay đi khám bsi Sơn cho các mẹ nhé!
    - Đặt lịch khám theo sđt 04 37532398. Thời gian khám từ 16h->21:30
    - Dù các mẹ đã đặt số nhưng đến vẫn sẽ p chờ. Vì vậy trc khi qa mọi ng cứ chủ động call cho chắc.
    Cảm nhận của m thì ở đây tương đối nhộn nhạo. Vs các p khám tư khác thì chấp nhận đc. Nhưng vì m SA chỗ bsi Thực thì thấy kém hơn nhiều.
    Người ngồi chờ lắm ng thiếu ý thức lắm. Đặt số sau thì dù đến trc vẫn p sau ng ta chứ. Đây kháng nghị rồi nói nọ kia đòi chen ngang ghê lắm. Làm em nv lễ tân cũng khó xử.
    Máy móc thì cũ- mờ nên nhìn hình k đc nét.
    Chồng có đc vào ngắm con nhé. Các mẹ cứ đến lượt m lên thì gọi ch vào. K làm ảnh hưởng tới ng khác là ok.
    Bsi nói giới tính bé cho m rồi. Bố cháu mừng lắm. M cũng mong k nhầm để đi shopping. Nhưng nói thật là m chưa tin lắm. Vì nhiều mẹ trên này chia sẻ rồi. T2 là máy móc nhìn cũ quá.
    Mẹ nào <12w m nghĩ k nên SA bsi Sơn vì máy cũ nên bsi ấn mạnh bụng lắm. Di lên di xuống. K nhẹ nhàng như m khám chỗ khác. Thời gian khám cũng nhanh. Chỉ số k chi tiết.
    Tóm lại là m chỉ qa 1 lần để biết giới tính thôi. Mốc 22w m vẫn qa bsi thực. Tuy mười mấy km thật nhưng thk hơn. Mà còn đc nhận qà nhé ^^
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lolity Xem bài viết
    Nhà mình cũng nhỡ kế hoạch 2 bé gái vì siêu âm Chú Sơn ở 167 LLQ, có lẽ do máy móc cũ. Định chưa đẻ nhưng lỡ có bầu rồi, 12w đi siêu âm bảo nếu con trai thì để, Siêu âm xong con trai C mình mừng quýnh lên, nhưng sau kiểm tra lại 18-19w ở chỗ khác lại là Gái, định bỏ nhưng nó to quá rồi. . Giờ thành 3 năm 2 đứa
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vâng, đọc mấy trang trên mạng thì thấy có mấy mẹ tung hô, khen bs Sơn quá thể, e cũng vì đọc những lời có cánh và ham rẻ nên mới mò tới bs Sơn và cũng vì gần nhà nữa. Nhưng phát rồ với ông này nên phải để lại phản hồi ngay để các mẹ khác cẩn thận.
    Chả là e có cháu đầu rồi, h muốn có cháu thứ 2. Đứa đầu thì do chưa có kn và lo lắng nên muốn điều kiện tốt nhất nên e toàn khám ở Bs Ánh (giám đốc PSHN) ở Vạn Bảo, đây là pk thuộc top pro nhất cái Hà Nội này, e có thể khẳng định là vậy. Nhưng khổ nỗi đứa đầu e sinh con gái h lại muốn có con trai nên tìm hiểu qua mạng mới tới ông Sơn. Lại nói về ông Sơn: Trưởng khoa chuẩn đoán hình ảnh bệnh viện E ( các mẹ đừng nghĩ là người làm chuẩn đoán hình ảnh là người có kiến thức về khoa sản nhé ) ông ấy soi kiểu j mà lại phán e có khối u nang trong cổ tử cung to đến 3,8 cm. Bảo e phải đi bóc thì mới mang bầu đứa 2 dc vì tinh trùng ko bơi qua đấy dc. Trời ơi, vc e buồn ko nói lên lời. Ngày hôm sau lập tức nghỉ làm đưa nhau ra viện lớn khám, sẵn sàng tinh thần làm phẫu thuật. Đầu tiên là bv 108, trưởng khoa chuẩn đoán hình ảnh là giáo sư Riệp ( đã quá nổi tiếng trong lĩnh vực này) bác này soi một hồi bảo tốt, ko vấn đề j. Thấy lạ em mới đưa kết quả của bs Sơn ra cho ba Riệp xem, ông Riệp tá hoả ( U to gần 4cm mà sao mình ko nhìn thấy ta, mấy chục năm kinh nghiệm đâu rồi) BS Riệp soi kỹ lại, rò đi rò lại và kết luận chả có cái U nào huống chi là to như thế. Bs Riệp khuyên tôi nên tới bv có chuyên môn về sản, họ chuẩn đoán tốt hơn và có lời khuyên tốt về sinh sản. 2 vc đi luôn ra bv sản trung ương chỉ định bác sỹ thạc sỹ Liên (chuyên gia xử lý vấn đề u bướu phụ khoa), bs Liên này cũng khám một hồi kết luận tốt, ko vấn đề j, vc tôi lại đưa kết quả bs Sơn ra, với tự tin của 1 bs Sản, bs Liên khẳng định luôn bs Sơn này siêu âm ko chuẩn, ko có kiến thức về sản, nhìn gà hoá quốc. Vc tôi hôm sau lại quay lại pk bs Sơn. Vẫn hồn nhiên vào khám như chưa có chuyện j, bs Sơn chả nhớ ai với ai, siêu âm xong phán có nhiều u nhỏ li ti @_@! Lúc này tôi mới kể hôm trước bác khám kết quả có U 3,8 cm và tôi đã phải nghỉ làm, mất đống tiền, chạy ngược xuôi đi kiểm trứng lại và kết quả đều tốt. Biết mình bị hố, ông Sơn dãy nảy lên, sự trầm ổn thay đổi hẳn, như 1 mụ đàn bà bảo, kết quả ở chỗ tôi nó như thế, chị đừng lôi cái kết quả ở chỗ khác ra doạ tôi, ko làm nữa thì sang chỗ đó mà khám. Đó, do 1 lời phán của ông, tôi mới phải đi kiểm trứng lại, h tôi đến hỏi lại ông là đường nhiên, ông lại dở quẻ thế đấy.
    Vc e ra về và có qua pk bs Ánh ở Vạn Bảo và tất nhiên kết quả đều tốt, ko có khối u nào, bs bảo về thả luôn đi.
    Sau chuyện này e rút ra kn các mẹ à, thà vào chỗ đắt nhưng chất lượng tuyệt vời còn hơn vào mấy chỗ rẻ mà ôm bực mình vào người, tiền mất tật mang.
    Tại sao ông Sơn này lại phải nhân mạnh cái mô hình soi trứng, sinh con trai các mẹ biết ko ? Vì ông ấy chỉ có chuyên môn chuẩn đoán hình ảnh, chuyên môn về sản lại ko dc đánh giá cao, ko nổi tiếng nên rẽ sang cái hướng soi trứng, nhắm vào tâm lý của các chị e. Haizz e nói thật, mấy cái lời khuyên làm thế nào để sinh con trai, bố ăn j? Mẹ ăn j chúng ta có thể đọc nhan nhản trên mạng, cũng giống hệt lời khuyên mà bs Sơn bảo cô nhân viên học vẹt viết vanh vách vào giấy đưa cho chúng ta thôi.
    Quan điểm của e là ko nên theo bs này. Phòng khám rẻ và vắng sướng thật nhưng đặt ngược lại câu hỏi vì sao rẻ và vắng ?
    • Annhien1Xx Khách
    • 2 năm
    Mình đã từng siêu âm chỗ 167 Lạc long quân. Bs dự đoán chính xác ngày sinh và giới tính từ lúc chưa đủ 12 tuần thai. Lần sau có bầu, chắc chắn m lại tìm đến bs Sơn.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

B oi bs sơn rất chính xác và chuẩn nhé b nên ra đó mh khám rất nh ở đó và nói gtinh lun