TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào ở SG biết bác sĩ nào chuyên về các trường hợp giữ thai ngừng phát triển ko?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.97K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi, giúp mình với. Mình đang rất buồn khi biết có thể sẽ không giữ con được nữa. Mình ghi rõ các chỉ số ra đây, có mẹ nào giống mình thì cho mình biết nên làm gì bây giờ nhé!
    Kỳ kinh cuối: từ ngày 9/1 - 14/1 (chu kỳ của mình không đều, lúc thì 35 ngày, khi thì 40, có khi hơn 2 tháng mới có 1 lần).
    Ngày 13/2 mình thử que tại nhà vẫn chưa thấy gì.
    Ngày 21/2 mình thử thì thấy đã lên 2 vạch, vạch báo có thai rất mờ. Mình đi siêu âm ở bv Vũ Anh thì vẫn chưa thấy gì. Bsĩ hẹn 10 ngày sau quay lại.
    Ngày 2/3 mình đi khám thì đã thấy túi thai ở tử cung, có yolk sac. Kết luận: thai giai đoạn sớm. Bsĩ kê toa cho mình uống Obimin. Hẹn 2 tuần sau tái khám.
    Ngày 16/3 mình đi khám ở bv FV, bsĩ không đưa ra kết luận gì cả. Mình cũng ko được xem kết quả siêu âm. Bsĩ dặn 2 hôm nữa quay siêu âm lại vì có khả năng mình thụ thai chậm nên chưa thấy rõ phôi. Tuy nhiên, lúc siêu âm mình nhìn màn hình thấy túi thai có lớn hơn 2 tuần trước nhưng phôi thì còn mờ lắm.
    Mình thấy lo lắng nên chiều cùng ngày (16/3) mình tiếp tục đến bv Vũ Anh khám lại thì các chỉ số như sau: DAP = 62 mm, nội mạc dày, cấu trúc đồng nhất, lòng tử cung có 1 túi thai bờ đều GS = 36*30 mm dạng hình túi dài, yolk sac (-), không thấy phôi thai. KL: 01 túi thai ngừng tiến triển trong tử cung khoảng 7w3d. Bsĩ hẹn mình hôm sau lên nhập viện để uống thuốc cho thai ra. Mình rất sợ và thấy sao bsĩ vô tâm quá. Nghe họ nói rất nhẹ nhàng, ko hiểu họ có nghĩ đến cảm giác của mình ko nữa.
    Mình hoảng quá ngày 17/03 2 vc sang bv Từ Dũ khám tiếp. Chẩn đoán thai 9w4d. KQ là: lòng tử cung có hình túi thai, bờ đều, bên trong có phôi thai, tim thai: không, CDPT: 06 mm. KL: thai ngừng tiến triển. Sau đó, bsĩ có kê cho mình thuốc bổ và hẹn 1 tuần sau tái khám. Bsĩ ở Từ Dũ cũng rất vô tâm, khám mà như sản xuất công nghiệp ấy, chẳng ai hỏi mình câu nào. Mình muốn hỏi cũng ko có cơ hội. Và chỉ tính tuổi thai của mình dựa theo KKC mặc dù mình biết như vậy ko chính xác.
    Ngày 18/3 mình đến khám ở PK bsĩ Cảnh Lâm bv Hùng Vương. Bsĩ cũng dựa theo những chẩn đoán trước rồi KL. Mình nói mãi thì bác ấy siêu âm lại và thấy yolk sac (+) rồi phán túi thai của mình được 46 mm thì tương đương với 9w rồi, với số tuần này thì phôi phải có kích thước khoảng 1/4, trong khi phôi của mình chỉ có 4,6 mm (trước đó mình khám Từ Dũ là 6 mm và Vũ Anh là ko có luôn) lại không có tim nên kết luận chắc chắn 100% là thai mình đã hỏng và phải uống thuốc cho ra. Mình có đề nghị thử beta HCG nhưng đến 22/3 mới có kết quả. Từ giờ đến khi ấy mình vẫn cố gắng tìm cách để cứu con. Mình sợ nếu ko làm gì trong khi vẫn còn cơ hội thì mình sẽ ân hận lắm. 2vc mong con từng ngày. Khi biết bé Mèo đã về với 2 vc mình khóc quá chừng. Bây giờ mình lại khóc một lần nữa vì sợ con không ở lại với mình.
    Mình rất hoang mang. Suốt thời gian qua, mình ko thấy có bất cứ biểu hiện gì bất thường cả. Mình vẫn nghén, ngực vẫn căng tức, vẫn thấy mệt vào buổi sáng và ko ra máu, ko đau bụng. Mình ko nghĩ chuyện này xảy ra mà ko có chút dấu hiệu nào cả. Cũng ko bác sĩ nào quan tâm đến những điều đó. Mình gọi điện thoại tư vấn 1088 thì bsĩ bảo có thể mình thụ thai chậm nên giờ vẫn còn bé.
    Bây giờ mình thật sự ko biết tuổi thai chính xác là bao nhiêu? Kích thước túi ối như vậy có bình thường không? nếu thật sự thai của mình đã nhưng phát triển thì có cách nào để cứu con không? Vì mình vẫn mong con mình chỉ bị chậm hơn bình thường thôi chứ ko phải đã hết hy vọng. Mong trả lời của các mẹ lắm. Ai đó hãy chỉ cho mình biết làm sao để cứu con.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hic...buồn quá! Ko thấy ai trả lời cho mình cả. Hôm qua mình đã có kết quả beta HCG rồi.
    Lần 1 được 100.000mIU/ml
    Lần 2 chỉ còn có 96.000mIU/ml
    Mình buồn lắm. Vậy là có giảm rồi. Hôm nay mình sẽ thử tiếp lần 3. Hy vọng sẽ tăng để mình còn cứu bé Mèo.
    Bác sĩ cử bảo mình bỏ hoặc để vậy theo dõi chứ ko cho uống, đặt hay tiêm thuốc nội tiết gì cả. Mình vẫn còn cảm giác bé Mèo vẫn ở lại với vc mình. Nhưng sao bác sĩ lại thờ ơ quá! Ko nỗ lực cứu con mình gì cả. Mình ko biết nên đi bác sĩ nào nữa bây giờ. Mình nghĩ còn nước còn tát chứ sao lại buông xuôi dễ dàng vậy phải ko các mẹ????
    • 1,962 Bài viết

• 2,356 Được cảm ơn

Mình không biết nói sao với bạn, chỉ cùng bạn hy vọng, còn nước còn tát. Được làm mẹ quả là hạnh phúc.
    Các con là niềm hạnh phúc vô bờ của mẹ.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang rất hy vọng. Lúc nào mình cũng nghe câu "Niềm tin vào y đức" nhưng quả thật bây giờ tìm một bác sĩ vừa có tâm vừa có tài thật khó. Họ cứ thờ ơ với mình sao ấy. Đến giờ mình vẫn còn nghén, ăn chưa thấy ngon miệng, ngực vẫn căng, bụng vẫn to mà bác sĩ cứ nhất định kêu mình bỏ con làm sao mình bỏ được.
    Hic...hic...mình thấy có nhiều mẹ cũng bị giống mình nhưng sau đó vẫn giữ bé được. Ko biết mình có may mắn được như vậy ko nữa. Vì mình ở trong SG nên ko biết bác sĩ nào chuyên về mấy ca khó thế này cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sushi_meo Xem bài viết
    Mình cũng đang rất hy vọng. Lúc nào mình cũng nghe câu "Niềm tin vào y đức" nhưng quả thật bây giờ tìm một bác sĩ vừa có tâm vừa có tài thật khó. Họ cứ thờ ơ với mình sao ấy. Đến giờ mình vẫn còn nghén, ăn chưa thấy ngon miệng, ngực vẫn căng, bụng vẫn to mà bác sĩ cứ nhất định kêu mình bỏ con làm sao mình bỏ được.
    Hic...hic...mình thấy có nhiều mẹ cũng bị giống mình nhưng sau đó vẫn giữ bé được. Ko biết mình có may mắn được như vậy ko nữa. Vì mình ở trong SG nên ko biết bác sĩ nào chuyên về mấy ca khó thế này cả.
    Mình cũng bị giống bạn vậy đó, đi khám ở 3 bệnh viện mà chỗ nào họ cũng nói vậy, mình nghĩ nếu cơ thể mình không có dấu hiệu bất thường: ra máu, đau bụng, sốt.... thì mình nghĩ con mình vẫn còn sống và phát triển, có lẽ chỉ chậm hơn so với y học mà thôi. nên mình quyết định không phá thai mà về nhà an uống nghỉ ngơi cho đầy đủ, bây giờ mình cũng không còn buồn vì sẽ ảnh hưởng tới con,nên mình cũng có lời khuyên cho bạn vậy đó. mình được 1 người giới thiệu cho bác sĩ ở bệnh viện Nguyễn Tri Phương,còn nước còn tát mà bạn, biết đâu con mình vẫn còn sống mà mình lại bỏ nó đi thì tội nó lắm, nó chẳng có tội gì cả, hãy cố gắng hết mức có thể.
    moi ngay toi chon mot niem vui !
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 186 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

mẹ nó cố gắng lên, còn nước còn tát. Mẹ mèo lên tìm các BS được các mẹ ở đây hay nhắc đến, đến coi thử xem sao. Khám tư thì thấy BS họ quan tâm hơn. còn nếu không may mắn, thì nghĩ là bé chưa có duyên với mình.
    Tomorrow is another day
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lúc đầu mình cũng khóc nhiều lắm nhưng rồi sau đó lại hy vọng và tiếp tục ăn uống để ko ảnh hưởng đến con.
    Thế bạn có được bác sĩ tiêm thuốc nội tiết gì ko? Mình đọc thấy nhiều mẹ cũng bị giống vậy nhưng được bác sĩ tiêm, đặt, uống đủ cách hết cuối cùng bé lại khoẻ bình thường.
    Ông bác sĩ mà mình khám cũng độc miệng lắm, bảo mình 100% thai hỏng rồi nhưng mình ko chịu bỏ thế là quả quyết khoảng 3 ngày nữa mình sẽ bị ra máu. Nhưng đến nay mình vẫn bình thường chưa có biểu hiện lạ. Rồi mình đòi thử beta hcg ông ấy cũng kết luận là sẽ cực thấp ko đạt tới chỉ số của thai 4 tuần luôn. Đến khi đọc kết quả thì lại bảo ko hiểu sao kết quả xét nghiệm lại mâu thuẫn với chẩn đoán lâm sàng!!!
    Theo máy siêu âm thì thai mình được 9w.
    Theo kq xét nghiệm thì bsĩ bảo khoảng 7w.
    Còn theo bsĩ thì 100% là phải bỏ thai.
    Cuối cùng là mình ko biết bé Mèo đang ở giai đoạn nào nữa!!! Và bé có phát triển tốt ko!!!
    • 307 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

Mình cũng giống như bạn vậy đó, đi nhiều bác sĩ, các bác sĩ đều lắc đầu, mình cố chờ thêm 1 tuần và vẫn uống + tiêm thuốc nội tiết mặc dù trước đó bác sĩ bảo ngừng dùng thuóc rồi nhưng cuối cùng vẫn là ko cứu được con. Mình vừa đi hút thai hôm CN về, hiện vẫn phải nằm nhà để nghỉ ngơi. Buồn và trống vắng lắm
    Mình rất hiểu cảm giác của bạn, vì mình cũng vừa trải qua những chuyện đó
    Mình có câu này muốn tặng cho bạn (vì mình đã được 1 người ở webtretho này nói với mình - điều này làm cho mình cảm thấy có phương hướng hơn trong những lúc như vậy):Mọi người nói bạn đừng hy vọng, nhưng mình lại khuyên bạn đừng từ bỏ hy vọng cho đến khi nào có kết luận cuối cùng của bác sĩ. Vì niềm hy vọng cũng sẽ giúp bản thân bạn mạnh mẽ và ko bị suy sụp cả về tinh thần và sức khỏe, trong khi những điều này là thực sự cần thiết và quan trọng đối với sự phát triển của bào thai trong bụng, và cũng rất rất quan trọng nếu lần này bạn ko giữ được bé thì bạn lại càng cần phải có một sức khỏe và tinh thần tốt để đón bé sau một cách thật khỏe mạnh
    Chúc bạn mọi điều tốt lành!
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình có lên tìm hiểu nhưng đa số các mẹ ở HN nên chỉ có địa chỉ các bsĩ ở ngoài ấy thui. Mình thì lại đang ở trong SG. Mình được giới thiệu đến PK tư của bsĩ Cảnh Lâm bv Hùng Vương đó. Bác ấy nói rất nhiều nhưng theo mình thấy thì toàn dựa theo các chỉ số cơ bản đối với các trường hợp thông thường (như là khoảng 6w thì phải có tim, kích thước túi ối 46 mm thì phôi phải tương đương 1/4, mình ko giống vậy nên chắc chăn thai hỏng) hoặc là dựa theo trực giác chủ quan chứ ko cố gắng nỗ lực tìm hiểu vấn đề khó khăn mình đang gặp phải.
    Mình giờ ko biết đi khám bsĩ nào cho yên tâm nữa các mẹ ơi!!!
    • 181 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Chào bạn !
    Mình xin chia sẻ với nổi buồn và lo lắng của bạn. Bạn cố gắng giử gìn sức khỏe bạn nhé và nhất là ko được stress hay lo nghỉ hay khóc nhiều sẽ ảnh hưởng đến em bé của bạn lắm đó. Mình đang theo khám bác sỉ Hoa ở PSQT, bác Hoa rất nhẹ nhàng và tình cảm. Nếu bạn muốn biết rõ về tình trạng của mình bạn đến theo khám bsi Hoa xem sao, nhớ trình bày rõ ràng. Còn nếu em bé bạn thật sự đã ngưng phát triển thì bsi ko dám cho bạn đặt hay tiêm thuốc nội tiết đâu, vì thuốc nội tiết chỉ làm cho thai bám chặt vào tử cung. Nếu thai có bề gì thì khi lấy ra rất khó. Bạn hiểu không ?
    Ráng giử tinh thần lạc quan bạn nha, điều đó rất giúp ích cho bạn.
    À còn nửa, dạo này ở PSQT hơi đông. Nếu bạn sợ chờ lâu mình sẽ nhờ cô y tá mình quen lấy sổ khám thai và phiếu siêu âm nộp sẵn vào buổi sáng.
    Hy vọng mình có thể giúp gì cho bạn vào lúc này.
    Thân
    Vì sức khỏe con em chúng ta, phòng chống bọn làm sữa giả, hãy đập bẹp lon sữa trước khi đem quăng các Mẹ nhé.
    23/9/2011 3400gr 51cm 24/10 4400 gr 54cm 24/11 5200gr 57cm 24/12 5800gr 60cm 28/1 6500gr 62cm 24/2 6800gr 63cm 23/3 7100gr 65cm 23/4 7700gr 13/5 8200gr
    ...Chớ bảo xuân tàn hoa rụng hết
    Đêm qua sân trước 1 cành mai
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phan-binh-minh Xem bài viết
    Mình cũng giống như bạn vậy đó, đi nhiều bác sĩ, các bác sĩ đều lắc đầu, mình cố chờ thêm 1 tuần và vẫn uống + tiêm thuốc nội tiết mặc dù trước đó bác sĩ bảo ngừng dùng thuóc rồi nhưng cuối cùng vẫn là ko cứu được con. Mình vừa đi hút thai hôm CN về, hiện vẫn phải nằm nhà để nghỉ ngơi. Buồn và trống vắng lắm
    Mình rất hiểu cảm giác của bạn, vì mình cũng vừa trải qua những chuyện đó
    Mình có câu này muốn tặng cho bạn (vì mình đã được 1 người ở webtretho này nói với mình - điều này làm cho mình cảm thấy có phương hướng hơn trong những lúc như vậy):Mọi người nói bạn đừng hy vọng, nhưng mình lại khuyên bạn đừng từ bỏ hy vọng cho đến khi nào có kết luận cuối cùng của bác sĩ. Vì niềm hy vọng cũng sẽ giúp bản thân bạn mạnh mẽ và ko bị suy sụp cả về tinh thần và sức khỏe, trong khi những điều này là thực sự cần thiết và quan trọng đối với sự phát triển của bào thai trong bụng, và cũng rất rất quan trọng nếu lần này bạn ko giữ được bé thì bạn lại càng cần phải có một sức khỏe và tinh thần tốt để đón bé sau một cách thật khỏe mạnh
    Chúc bạn mọi điều tốt lành!

Lúc đó bạn được mấy tuần vậy? Bạn có đang ở trong SG ko? Nếu có thì cho mình xin địa chỉ bsĩ mà bạn khám nhé. Vì bác Lâm chỉ kêu mình uống thuốc cho thai ra chứ ko cho mình tiêm hay uống nội tiết để dưỡng thai gì cả. Mình vẫn hy vọng thai còn bé, nên cứ chờ. Hôm qua có kết quả beta HCG bác ấy bảo chắc là thai mới hỏng mấy nay nên chỉ số còn cao. Vậy mà lần đầu tiên mình tới khám, bác nhìn kq siêu âm phán luôn hỏng rồi và ko có ý gì để mình dưỡng thai. Mình cũng chẳng hiểu sao nữa. Đáng lẽ còn hy vọng thì vẫn phải cố gắng hết mình chứ!!!
    Bạn cố gắng nghỉ ngơi nhé! Lần sau có thai bạn nên đi khám tiền sinh trước để được tốt hơn. Mình nghe nhiều người khuyên vậy đó. Ai cũng làm công tác tư tưởng cho mình hết rồi nhưng mình vẫn ko thể từ bỏ bé Mèo như vậy được.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vulnerable Xem bài viết
    Chào bạn !
    Mình xin chia sẻ với nổi buồn và lo lắng của bạn. Bạn cố gắng giử gìn sức khỏe bạn nhé và nhất là ko được stress hay lo nghỉ hay khóc nhiều sẽ ảnh hưởng đến em bé của bạn lắm đó. Mình đang theo khám bác sỉ Hoa ở PSQT, bác Hoa rất nhẹ nhàng và tình cảm. Nếu bạn muốn biết rõ về tình trạng của mình bạn đến theo khám bsi Hoa xem sao, nhớ trình bày rõ ràng. Còn nếu em bé bạn thật sự đã ngưng phát triển thì bsi ko dám cho bạn đặt hay tiêm thuốc nội tiết đâu, vì thuốc nội tiết chỉ làm cho thai bám chặt vào tử cung. Nếu thai có bề gì thì khi lấy ra rất khó. Bạn hiểu không ?
    Ráng giử tinh thần lạc quan bạn nha, điều đó rất giúp ích cho bạn.
    À còn nửa, dạo này ở PSQT hơi đông. Nếu bạn sợ chờ lâu mình sẽ nhờ cô y tá mình quen lấy sổ khám thai và phiếu siêu âm nộp sẵn vào buổi sáng.
    Hy vọng mình có thể giúp gì cho bạn vào lúc này.
    Thân

Thế bạn giúp mình nhé! Vì dù mình đã đi khám nhiều nơi nhưng mình vẫn chưa thực sự biết tình trạng hiện nay của mình là như thế nào cả. Trong cùng 1 thời điểm mình đi siêm âm mà lại cho ra 3 kết quả khác nhau nên mình rất hoang mang. Mình sợ có sự nhầm lẫn gì đấy mà vội vàng bỏ con thì tội lắm nên mình muốn tìm một bsĩ giỏi để có thể giải đáp rõ ràng những thắc mắc của mình cho yên tâm. Mình nghe có mẹ đến 9w mới có tim thai, có phôi thì vẫn còn hy vọng mà phải ko? Còn mình bsĩ siêm âm lúc bảo có phôi, lúc thì ko trong khi mình nhìn thì thấy mờ mờ, rồi lại lúc lớn lúc nhỏ nữa. Nói chung là kq hoàn toàn khác nhau nên mình ko biết tin vào đâu nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 181 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Mình gửi cho bạn số dt cô y tá vào hộp thư nha, mong kết quả của bạn và bé.
    Vì sức khỏe con em chúng ta, phòng chống bọn làm sữa giả, hãy đập bẹp lon sữa trước khi đem quăng các Mẹ nhé.
    23/9/2011 3400gr 51cm 24/10 4400 gr 54cm 24/11 5200gr 57cm 24/12 5800gr 60cm 28/1 6500gr 62cm 24/2 6800gr 63cm 23/3 7100gr 65cm 23/4 7700gr 13/5 8200gr
    ...Chớ bảo xuân tàn hoa rụng hết
    Đêm qua sân trước 1 cành mai
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 307 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

Lúc đó bạn được mấy tuần vậy? Bạn có đang ở trong SG ko? Nếu có thì cho mình xin địa chỉ bsĩ mà bạn khám nhé. Vì bác Lâm chỉ kêu mình uống thuốc cho thai ra chứ ko cho mình tiêm hay uống nội tiết để dưỡng thai gì cả. Mình vẫn hy vọng thai còn bé, nên cứ chờ. Hôm qua có kết quả beta HCG bác ấy bảo chắc là thai mới hỏng mấy nay nên chỉ số còn cao. Vậy mà lần đầu tiên mình tới khám, bác nhìn kq siêu âm phán luôn hỏng rồi và ko có ý gì để mình dưỡng thai. Mình cũng chẳng hiểu sao nữa. Đáng lẽ còn hy vọng thì vẫn phải cố gắng hết mình chứ!!!
    Bạn cố gắng nghỉ ngơi nhé! Lần sau có thai bạn nên đi khám tiền sinh trước để được tốt hơn. Mình nghe nhiều người khuyên vậy đó. Ai cũng làm công tác tư tưởng cho mình hết rồi nhưng mình vẫn ko thể từ bỏ bé Mèo như vậy được.
    Mình thai hư lúc hơn 7w, nhưng mình lại ở HN nên ko giúp bạn vụ địa chỉ bs được. Mình nghĩ do bs kl thai bạn hư nên mới ko cho uống thuốc nội tiết thôi, bạn chịu khó xét nghiệm BHCG lần 3 xem kq như nào nhé (mình BHCG tăng gấp đôi sau 5 ngày mà bác sĩ vẫn lắc đầu đó)
    Trong trường hợp xấu phải bỏ thai, bạn nên tới bệnh viện hút thai và đăng ký với người ta lấy cái phôi hỏng mang đi xét nghiệm thử tìm hiểu nguyên nhân nhé!
    Vợ chồng mình sau đợt này cũng sẽ phải khám lại toàn bộ sức khỏe ss mà.
    Có gì bạn update thông tin cho mình nhé
    Thương bạn nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 169 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Buồn qua đi, sau bao ngay mong con chưa kịp cảm nhận hết niềm vui thì bác sĩ lắc đầu. Tính theo kỳ kinh cuối thì thai đã được 6w4d rồi những đi siêu âm chỉ khoản 5w thôi và kết luận chưa có yossac (???) và phôi. Không biết mình có chút hy vọng nào không chứ đọc trên topic thấy nhiều mẹ giống mình quá.Mình vẫn đang tiếp tục uống thuốc(duphaston, tardyferon và aspegic 100mg) bác sĩ hẹn 10 ngày siêu âm lại nhưng chỉ cho thuốc có 7 ngày thôi khó hiểu quá
    • 567 Bài viết

• 926 Được cảm ơn

Mình đọc được thông tin của 1 mẹ trong nhà mang thai chia sẻ địa chỉ của bsy Toàn (BV TD) chuyên giữ thai. Sushi tham khảo xem sao nha

bsy Phùng Như Toàn
    109/33 Nguyễn Thhie65n Thuật, Q3 (Hẻm kế bên nhà hàng Sinh Đôi)
    bsy khám chiều 2,4,6 (5h) và sáng chủ nhật: 8h
    điện thoại đặt số: 08 38330006

Chúc Sushi_meo gặp thật nhiều may mắn :Rose:
    Xin chào ngày mới với những niềm vui, xin chào hạnh phúc khát khao đời tôi :LoveStruc:

eNortjKzUjI0MzEyMlOyBlwwFYEC0g,,55
    • 64 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

chào bạn sushi_meo, mình cũng đang tâm trạng rối bời giống bạn vậy đó, sáng mai chủ nhật mình cũng đến BS Toàn khám thử xem sao, còn nước còn tát, hic................
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 246 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chào bạn, mình chia sẻ với nỗi buồn của bạn. Ở hoàn cảnh của bạn thời gian gần 2 năm trước, khi đó mình cũng như bạn vậy. Lần đầu có em bé mà em bé đến tuần thứ 8 mới có phôi 6m. Những ngày mong chờ thấy phôi thai rất buồn và lo lắng. Đến khi bác sỹ báo có tim thai yếu thì đến tuần thứ 9 siêu âm lại chỉ còn 4mm, và không thấy tim thai, kết luận thai lưu. Mình khóc trên diễn đàn của mẹ Uyên My bao nhiêu ngày. Nhưng giờ đây nhìn lại thời gian đó mình thấy rằng vì mình mong chờ con quá nên cứ chờ đợi. Thực ra thai của mình đã có vấn đề về sự phát triển, có nghĩa là có điều gì đó không bình thường trong việc phân chia nhiễm sắc thể của thai. Cuối cùng mình phải đi kế hoach ở 9.5w. Không biết bạn có ra máu không? thời gian đó mình đã bị ra huyết hồng ở tuần thứ 5 rồi, và cứ ra dai dẳng đến khi bỏ. Đấy là một dấu hiệu rất rõ về việc thai sẽ bị sẩy sớm (trong trường hợp của mình là thai chậm phát triển) nhưng do mình giữ bằng thuốc rất nhiều nên mọi cái cuối cùng cũng kết thúc vào tuần 9.5. Hiện nay mình đang mang thai em bé được gần 16 tuần rồi. Vài lời chia sẻ với bạn