Chào các mẹ!! E đang băn khoăn quá. E mới mang bầu được 4 tháng, 3 tháng đầu nghén ngẩm dữ quá, em chỉ mới hết nghén được 2 tuần nay thôi ạ. Trong thời gian 3 tháng đầu e nghén nên ở trong phòng là chủ yếu, giờ hết nghén rồi nên cũng có ra ngoài. 2 vợ chồng e kinh doanh net và 1 quán cà phê nên khói thuốc rất nhiều. E cũng hạn chế ngửi hoặc đi ra chỗ khác khi có người hút nhưng cũng ko bớt đc là bao. Quán cf cũng nhiều mà quán net còn nhiều tợn.Từ thời con gái e đã ko chịu nổi mùi thuốc lá rồi, đến giờ mang thai lại càng khó chịu nữa. E chỉ coi quán giùm chồng 3 tiếng thôi là e nhức hết cả đầu, buồn nôn. Chồng e thấy vợ như vậy nên cũng tìm cách làm cho bớt như xịt nước xịt phòng, bỏ vài lọ giấm để hút bớt mùi nhưng ko ăn thua. Có mẹ nào lúc mang thai mà bị giống e ko ạ? Em bé sinh ra có khỏe mạnh, lanh lợi ko ạ? E lo cho con quá, mình ko sao nhưng con mà có vấn đề gì thì lại tội. hic. Mẹ nào có cách giúp e bớt mùi thuốc lá thì chỉ e với nhé. E cũng biết cách tốt nhất là ko tiếp xúc với khói thuốc nữa, nhưng để chồng e coi 1 mình thì cũng tội, e chỉ coi ngày có 3 tiếng thôi ạ. Mẹ nào biết thì giúp e với. E xin chân thành cảm ơn.