Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào mang Thai mà tóc nhanh bết giống em ko?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.64K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 38 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, Có mẹ nào mang Thai mà tóc nhanh bết ko? Tóc em thuộc loại tóc dầu, từ lúc mang Thai đến giờ lại càng dầu hơn, có chị nào có cách gì giúp em với, em hiện giờ là 8 tháng rưỡi rồi chẳng lẽ ngày nào cũng phải gội đầu, ôi chết mất

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 65 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

có iem :Sad: trước chưa bầu bí thì 1 tuần ko gội đầu mới bết! giờ thì 4 ngày không gội là ăn đủ :RaisedEye ! Tóc bết vào, ướt ướt, lại còn có gầu. Kinh dã man:Sad: em cũng còn 20 ngày nữa sinh rồi! chị gội đầu mà dùng dầu xả thì hạn chế để dầu xả dính vào da đầu. Xả ở ngọn nó cũng đỡ đi đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 38 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Như bạn 4 ngày là may lắm rùi, mình đây gội hum trước hum sau đã bết rùi đây nè, đấy là Mình còn ko dùng dầu xả đấy hix
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 132 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuzil Xem bài viết
    Như bạn 4 ngày là may lắm rùi, mình đây gội hum trước hum sau đã bết rùi đây nè, đấy là Mình còn ko dùng dầu xả đấy hix
    Bắt tay cái nào cô bạn cùng chung số phận mình cũng 8 tháng, từ mấy tháng gần đây mới bắt đầu bết, hì hì phải chịu thôi, ban đầu mình cũng bực mình lắm nhưng cũng phải ráng chứ biết làm sao bây giờ
    Tiếng con khóc oà, mắt Mẹ lệ nhòa, cám ơn vì con đến bên Mẹ...
    Này con yêu ơi, con biết không? Mẹ yêu con, yêu con nhất đời!
    Ngắm con ngoan nằm trong nôi, mắt xoe tròn, ôi bé cưng!
    Nhìn Cha con, Cha đang rất vui, giọt nước mắt lăn trên khóe môi,
    Con hãy nhìn kìa, Cha đang khóc vì con...
    • 142 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Hihi ,có mình đây ,bầu 7 tháng rồi mà ngày nào cũng gối 2 lần vì tóc bết ,người thì lúc nào cũng nóng như bốc hỏa ý ....hix.. Cách tốt nhất là ngày nào cũng gối thôi mẹ nó ạ .Bụng to thì ngôi ghế để goi chứ không còn cách nào khác,em thì đã cắt tóc ngắn đe goi cho nhanh rồi .
    • 818 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

e luôn phải buộc tóc để đỡ lộ tóc bết, nhưng quả mái thì thôi rồi hix tối hôm trước gội, sáng hôm sau lại y như rằng huhu

MTMzNTI1NDAyNw
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 38 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PaulJolie Xem bài viết
    Hihi ,có mình đây ,bầu 7 tháng rồi mà ngày nào cũng gối 2 lần vì tóc bết ,người thì lúc nào cũng nóng như bốc hỏa ý ....hix.. Cách tốt nhất là ngày nào cũng gối thôi mẹ nó ạ .Bụng to thì ngôi ghế để goi chứ không còn cách nào khác,em thì đã cắt tóc ngắn đe goi cho nhanh rồi .
    Eo mẹ này còn thê thảm hơn mình, ngày gội 2 lần hixhix
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 165 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Em cũng giống mẹ nó,mặt thì lên mụn tùm lum, tóc thì vừa dầu, lâu lâu ngứa tay gãi lại ra mấy nhân mụn, cũng chị biết chăm chỉ gội đầu thôi:Sad:
    • 80 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Đúng là từ khi bầu, đầu mình nhiều dầu kinh khủng, cứ gội được ngày hôm trước, hôm sau là đã như bẩn ý, bực mình quá. mình thấy nhiều mẹ bị mà chưa mẹ nào có cách nào khắc phục nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 165 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Mình đọc bên mục chăm sóc bố mẹ thấy có bạn mách dùng giấm táo xả sau gội tóc sẽ sạch và ít bết hơn, các mẹ thử xem. Còn mình thì vừa đi cắt phén lên tới tai rồi, chứ hôm nào cũng gội và sấy mệt mỏi ghê.
    • 491 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Mình chia sẻ các mẹ vụ tóc bết vì tóc dầu, tóc nhờn rất đơn giản và hiệu quả tức thì...
    Sau khi gội đầu bằng xà phòng, lấy 1 ít dấm trắng ( hoặc đỏ cũng được) thoa lên tóc với động tác giống như gọi đầu bằng xà phòng vậy sau đó xả lại bằng nước lạnh.
    Chỉ cần làm 2 lần là có kết quả mà không tốn tiền vì dấm có sẵn trong bếp rùi ..hihiihi
    Nhưng các mẹ nhớ là bình thường hạn chế xoa đầu, chải đầu, gãi thường xuyên trong ngàynhé những thói quen đơn giản nhưng lại kích thích dầu tiết ra nhiều hơn nữa.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)