TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào mang thai 28 tuần bị ra máu nâu do viêm âm đạo không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.59K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • n29
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 643 Bài viết

• 414 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình đang mang thai 28 tuần, thỉnh thoảng có ngày mình bị ra máu nâu kèm nước tiểu, không phải ra cả ngày mà thỉnh thoảng một chút, mình đi khám, siêu âm thai thì con vẫn phát triển tốt, nhau bám đáy mặt trước, bám chắc, nước ối bình thường, soi tươi dịch âm đạo thì bác sỹ kết luận mình bị viêm âm đạo do nhiễm tạp khuẩn và cho mình đặt thuốc polyzynax 6 ngày, mình đặt rồi mà nó vẫn chưa hết hẳn, mấy ngày không ra rồi lại thấy ra một ít, chán quá, mình đang định thứ 6 lại đi khám lại, mình mới siêu âm bé cách đây 10 ngày (hôm đi khám phụ khoa vì lo vệc ra máu nâu ấy không biết có ảnh hưởng gì đến con không) giờ hôm tới mình muốn siêu âm 2D lại chỉ để xem con thế nào ko biết có ảnh hưởng gì không các mẹ. Mẹ nào có kinh nghiệm vụ viêm âm đạo này chia sẻ nhé, chả lẽ nó cứ không hết hẳn được sao?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• n29
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 643 Bài viết

• 414 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi n29 Xem bài viết
    Chào các mẹ, mình đang mang thai 28 tuần, thỉnh thoảng có ngày mình bị ra máu nâu kèm nước tiểu, không phải ra cả ngày mà thỉnh thoảng một chút, mình đi khám, siêu âm thai thì con vẫn phát triển tốt, nhau bám đáy mặt trước, bám chắc, nước ối bình thường, soi tươi dịch âm đạo thì bác sỹ kết luận mình bị viêm âm đạo do nhiễm tạp khuẩn và cho mình đặt thuốc polyzynax 6 ngày, mình đặt rồi mà nó vẫn chưa hết hẳn, mấy ngày không ra rồi lại thấy ra một ít, chán quá, mình đang định thứ 6 lại đi khám lại, mình mới siêu âm bé cách đây 10 ngày (hôm đi khám phụ khoa vì lo vệc ra máu nâu ấy không biết có ảnh hưởng gì đến con không) giờ hôm tới mình muốn siêu âm 2D lại chỉ để xem con thế nào ko biết có ảnh hưởng gì không các mẹ. Mẹ nào có kinh nghiệm vụ viêm âm đạo này chia sẻ nhé, chả lẽ nó cứ không hết hẳn được sao?
    ui, ko có mẹ nào giống mình hả, hix
    • 138 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi n29 Xem bài viết
    siêu âm 2D ko sao đâu mẹ nó nhé, nhưng mẹ nó khám lại phụ khoa xem đặt thuốc cho hết hẵn ko nó viêm ngược thì nguy hiểm đấy. ra máu có khi phải uống kháng sinh nữa cơ. chúc mẹ nó chóng khỏi nha