TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào mang bầu mà bị Viêm da dị ứng không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.86K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 403 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em đang bầu mà bị dị ứng, ngứa, nổi mẩn lên, đi khám Bác sỹ bảo là : Viêm da dị ứng.
    Có mẹ nào có kinh nghiệm gì về cái này, chỉ giúp em với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 891 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamgiengcon Xem bài viết
    Chào các mẹ, em đang bầu mà bị dị ứng, ngứa, nổi mẩn lên, đi khám Bác sỹ bảo là : Viêm da dị ứng.
    Có mẹ nào có kinh nghiệm gì về cái này, chỉ giúp em với.
    Mình đây, đến giờ mình bị hai lần rồi. Mình ở Hà Nội đi khám ở viện da liễu Hà Nội - Nguyễn Khuyến, da mình nổi mẩn từng mảng, khắp lưng rồi bụng, càng gãi càng lan nhanh, nửa đêm tỉnh dậy gãi mất ngủ luôn. Đi khám bác sỹ còn cho xét nghiệm có phải bị nấm không, nhưng k phải, kết luận là viêm da dị ứng. Cho bôi hồ nước (loại rất nhẹ mình thấy kê cho cả các em bé nữa nên chắc k ảnh hưởng gì đến bầu bì) ngày 3 lần và 1 loại kem bôi ngày một lần trước khi đi ngủ. Mình bôi thấy đỡ hẳn, tuy nhiên phải nhịn gãi thì khỏi nhanh hơn.

Lần thứ 2 bị lại mình k đi khám nữa mà chỉ bôi thuốc của bác sỹ kê cũng khỏi.

Tốt nhất là bạn nên đi khám bác sỹ da liễu để được chuẩn đoán và kê thuốc nhé.
    • 403 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi princebaby Xem bài viết
    Mình đây, đến giờ mình bị hai lần rồi. Mình ở Hà Nội đi khám ở viện da liễu Hà Nội - Nguyễn Khuyến, da mình nổi mẩn từng mảng, khắp lưng rồi bụng, càng gãi càng lan nhanh, nửa đêm tỉnh dậy gãi mất ngủ luôn. Đi khám bác sỹ còn cho xét nghiệm có phải bị nấm không, nhưng k phải, kết luận là viêm da dị ứng. Cho bôi hồ nước (loại rất nhẹ mình thấy kê cho cả các em bé nữa nên chắc k ảnh hưởng gì đến bầu bì) ngày 3 lần và 1 loại kem bôi ngày một lần trước khi đi ngủ. Mình bôi thấy đỡ hẳn, tuy nhiên phải nhịn gãi thì khỏi nhanh hơn.

Lần thứ 2 bị lại mình k đi khám nữa mà chỉ bôi thuốc của bác sỹ kê cũng khỏi.

Tốt nhất là bạn nên đi khám bác sỹ da liễu để được chuẩn đoán và kê thuốc nhé.
    BS kê cho em 2 loại thuốc để bôi, 1 loại dùng cho mặt, 1 loại dùng cho các nốt ngứa trên người, tay chân và bụng.
    Đúng là càng gãi càng ngứa, mấy ngày hôm nay em mất ngủ vì ngứa rồi, cà đêm cứ cành cạch gãi, mà đi khám BS cũng không cho làm xét nghiệm gì cả mẹ nó ạ, chỉ nhìn thôi, và bảo là không cần xác định nguyên nhân gây bệnh.
    • 891 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Mình không bị mặt chỉ bụng và lưng thôi. Ngứa kinh khủng luôn ấy, bụng thì to mà nổi mẩn đỏ thành từng đám một, chắc nhìn ghê quá nên bác sỹ cho soi nấm (họ cạo da mình chỗ ngứa và xét nghiệm xem có bị nhiễm nấm không) Kết luận là không phải nấm.
    Mẹ nó bôi thuốc mấy ngày rồi? Có thấy đỡ không? Mình bôi thuốc ngày 3-4 lần đấy, và bấm bụng k dám gãi dù rất khổ sở (đúng các cụ bảo gãi đúng chỗ ngứa) Bôi khoảng 3 ngày thì hết.