TIN TÀI TRỢ.

có mẹ nào kiêng vụ này ko ạ? - có bầu 3 tháng đầu có kiêng đi thăm e bé mới sinh ko ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.1K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 225 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Mình thì ủng hộ các mẹ nên kiêng không đi thăm đám đẻ, kể cả khi qua giai đoạn 3th rồi. Đó không phải là mê tín, và cũng không phải ngẫu nhiên mà sự trùng lặp lại xảy ra nhiều đến vậy, mình nghĩ những trường hợp đi thăm đám đẻ và bị hư thai phải đến 70-80% chứ không ít. Còn các mẹ vô tư đi thăm mà vẫn không sao thì chắc do cơ địa các mẹ khỏe nên chưa gặp vấn đề gì đó thôi. Các cụ thường bảo nếu mang thai mà đi thăm đám đẻ thì đứa bé trong bụng có xu hướng muốn ra ngoài, và một trong 2 đứa trẻ sẽ bị đẹn (con mình hoặc con người mình đi thăm). Cũng không chắc sự trùng hợp đó có rơi vào mình hay không nhưng các mẹ cứ kiêng là tốt nhất vì ai biết được như thế nào.......ở chỗ mình bà bầu còn kiêng không được tham dự hôn lễ nữa cơ, vì đã có nhiều sự trùng hợp xảy ra rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 291 Bài viết

• 2,029 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    không nên đi thăm bà đẻ đâu, nghe nói em bé mới sinh mà gặp bà bầu sẽ quấy khóc lắm. Kiêng cho cả 2 phía nha.
    JJaip7 ÔM TA RÊ, TÚT TA RÊ, TU RÊ SOA HA
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 62 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Em không nghe các tiền bối ở nhà bảo phải kiêng điều này bao giờ,còn khuyến khích đi thăm ấy chứ (để thu thập kinh nghiệm). Không những là thăm bà đẻ mà em còn chạy tới chạy lui 2 bệnh viện (Phụ sản & Nhi đồng)để chăm bà đẻ và bé sơ sinh từ hồi thai 5 tuần nữa nè. Bây giờ bé iu của em đc 17 tuần rùi, khỏe mạnh ,chẳng có gì bất ổn.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 276 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happy_smiles Xem bài viết
    Ngày trước tớ có bầu được hơn 4 tuần, đi thăm bà đẻ (chưa đầy tháng), thế là đúng tròn 6 tuần thì sảy luôn. Mọi người ở quê cứ trách mãi, tại sao lại đi thăm bà đẻ lúc đang có bầu. Dù sao thì các cụ nói "có kiêng có lành". Chắc sau này tớ không bao giờ dám nữa .
    mom này y hệt mình, cùng cảnh ngộ. giờ mình đang rýt kinh nghiệm cho tập 2!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 276 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hieuhienhue0506 Xem bài viết
    Mình cũng nghe dặn dò những điều trên, tuy nhiên mình kiêng không đến đám ma, vì âm khí nặng và mình cũng kiêng thăm bà đẻ, nhất là những tháng đầu thai kỳ. Nói tóm lại bầu bí nên kiêng khem, tránh đi lại nhiều chẳng lỡ không may làm sao thì ân hận.
    đồng ý nhất trí với mẹ này, có kiêng có lành chắc ko ai nỡ trách.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2