TIN TÀI TRỢ.

có mẹ nào kiêng vụ này ko ạ? - có bầu 3 tháng đầu có kiêng đi thăm e bé mới sinh ko ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.1K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 276 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

e thì chỉ biết là có bầu ko nên đến đám ma, khi có bầu to thì kiêng đến thăm bà đẻ... còn vụ mới cấn thai ( ko bt là có thai) mà đi thăm bà đẻ thì dễ bị sảy lắm. Đúc rút kinh nghiệm từ bản thân và 1 số người thân của e đấy. Tiện đây e hỏi các mẹ luôn là khi đang mang thai thì kiêng ăn uống những gi? kiêng làm những gì? kiêng đi những đâu ạ????

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 1,757 Bài viết

• 2,156 Được cảm ơn

em cũng nghe thấy nói thế, em cũng k tin lắm, nhưng trước kia em đi thăm ba đẻ khi được 4 tuần thì tuần thứ 8 cũng bị sảy, hix

Mẹ San Thai cho số 35 may mắn, Dê con đã về rồi, cùng mẹ vượt qua những mốc quan trọng và bình yên bên gia đình nhỏ của mình con nhé!
    • 563 Bài viết

• 816 Được cảm ơn

ôi thế ah???????????????????????????????????????????????? ????
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em cũng nghe mọi nời nói phải kiêng nên em kiêng kỹ lắm. trộm vía con em cũng ko sài đẹn gì. có kiêng có lành chị ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Dụ này giờ mình mới biết. Hồi mình mới cấn thai được 7tuần, đi thăm 1bà đẻ, 12tuần đi thăm tiếp 1bà nữa, 14 tuần lại thêm 1bà đẻ nữa và 20 tuần đi thăm 1bà đẻ nữa và 26 tuần lại thêm 1bà đẻ thứ 5. Trộm vía con mình vẫn đạp ầm ầm trong bụng. Bây giờ mình được 27 tuần. Từ hồi có bầu tới giờ ăn uống bình thường không kiêng khem gì cả, không nghén ngẩm gì nhưng mới tăng được 4kg thôi. Trộm vía con lần nữa là bé vẫn lớn đều và to hơn KKC 1tuần.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 14 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

ôi em thì chẳng kiêng gì cả.có bé được 1 tháng đi thăm đứa bạn thân đẻ,xong đi sapa 1 tuần leo núi ấm ầm, được 4 tháng lại tong tởn đi thăm bà chị cùng cơ quan đẻ hihihi,ai cũng bảo sao liều thế,chộm mụ Mon nhà em sinh ra hơi bị ngoan,ăn ngoan ngủ kỹ hihihi chộm mụ,em nghĩ các bác không cần kiêng kỹ quá đâu ạ.Còn về vấn đề ăn uống em ăn hết các loại từ bổ dưỡng đến ko bổ dưỡng thích là ăn,đẻ xong cũng thế ạ.
    • 134 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Có bầu nên nhiệt tình đi thăm bà đẻ để học hỏi kinh nghiệm chứ sao lại kiêng nhỉ =))
    • 67 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Ngày trước tớ có bầu được hơn 4 tuần, đi thăm bà đẻ (chưa đầy tháng), thế là đúng tròn 6 tuần thì sảy luôn. Mọi người ở quê cứ trách mãi, tại sao lại đi thăm bà đẻ lúc đang có bầu. Dù sao thì các cụ nói "có kiêng có lành". Chắc sau này tớ không bao giờ dám nữa .
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Năm 2011 rồi mà các mẹ vẫn còn mê tín nhỉ? Theo mình khi có thai vẫn ăn uống bình thường, tăng cường uống nhiều sữa ( không nhất thiết là sữa dành cho bà bầu) để tích lũy caxi cho mẹ và cả con, hàng ngày nhớ uống viên sắt, ăn nhiều rau và hoa quả để chống táo bón, ăn nhiều hoa quả còn giúp cho mẹ đỡ bị "rạn da" ở bụng và chân... Tránh ăn đồ đóng hộp, đừng ăn quá mặn, quá ngọt, đều không tốt cho thai kỳ. Nếu bị thai hành ăn uống không được các mẹ cứ ăn từng ít một, một ngày chia ra ăn khoảng 6-8 lần, qua 12 tuần thì thai sẽ phát triển bình thường mẹ sẽ ăn uống ngon miệng hơn, và nhớ là khám thai định kỳ 4 tuần 1 lần để biết "em bé" khỏe không nhé. Điều quan trọng nữa là tinh thần của mẹ: "làm Mẹ là điều hạnh phúc và tuyệt vời nhất trong cuộc đời vì thế bạn hãy cứ vui vẻ để cho em bé cảm nhận được tình yêu của mẹ..." Chúc các mẹ có một Thai kỳ hạnh phúc
    • 169 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Lúc mình có bầu gần sinh các cụ nhà mình cũng bảo phải kiêng ko đc đi thăm bà đẻ, mình cũng vâng dạ thế thôi nhưng vẫn đi thăm mà có sao đâu. Còn khi có bầu khoảng 6 tuần chẳng đi thăm bà đẻ nào cả mà cũng bị ra máu dọa sảy mấy lần đấy. Mình nghĩ những trường hợp đi thăm bà đẻ chẳng may bị sảy chỉ là tình cờ thôi. Các mẹ cứ vô tư đi, nhưng nếu sợ quá thì cứ có kiêng có lành, ko sao đâu các mẹ ah
    Ba kích rừng, ba kích trồng, sâm cau, mật nhân, nấm lim
    https://www.facebook.com/dacsanrungsondong[/COLOR]
    Các Loại Đặc Sản Rừng
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy mọi người bảo phải kiêng nên mình cũng không dám đi thăm bà đẻ đâu. Mọi người nói khi chửa mà đi thăm bà đẻ em bé trong bụng mình cũng muốn ra ngoài không biết có đúng không nhưng cứ kiêng cho lành.
    • 2,575 Bài viết

• 642 Được cảm ơn

Thời buổi này các mẹ còn mê tín dị đoan thế
    Od9lp7iAWBp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 161 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

tiện đây các mẹ cho mình hỏi luôn, thế ăn cà muối( cà pháo) khi mới sinh hoặc khi mới hư thai chưa được 3 tháng có được không? Mình đợt vừa rồi cũng thăm bà đẻ va sau đó củng hư luôn.
    • 15 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình thì không tin đâu, lúc có bầu ai cũng nói phải kiên này nọ, nào là ko dược chụp hình, ko duoc bước qua sợ dây, ko được với tay lấy đồ vậy hay ko thăm bà đẻ,.. tùm lum nhưng mình đều làm láng trọy (vì công việc mình phải vậy) nhưng ruốt cuộc ku boy nhà mình vẫn mạnh khỏe chào đời...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 174 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Lúc 8w mình vô tận bv thăm bạn nằm chờ đẻ, rùi còn lăng xăng lo đặt phòng lúc bạn mình vào phòng mổ, mãi tới 11h đêm mới về nhà. Rùi lúc bạn mình về nhà mình cũng ghé thăm 2-3 lần. Giờ mình gần sinh rùi, có làm sao đâu. Giờ là thế kỷ thứ mấy rùi mà các mẹ còn mê tín thế. Bà đẻ cũng là con người chứ có phải phù thủy, quỷ ma gì đâu mà đổ thừa tại đi thăm rồi hư thai. Các mẹ ko rõ nguyên nhân tại sao hư thai thì quay lại bắt tội bà đẻ, rõ là vớ vẩn.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 48 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cái vụ này nghe mới toanh,từ khi cha sinh mẹ đẻ tới giờ đã gần 1 nửa đời người rồi mà sao nay mới nghe vụ này.Lúc mình mang bầu con trai đầu lòng mới 1 tháng mình đi đám ma bố của sếp vẫn bt mà.Nói chung mang bầu là ăn uống theo sở thích,thích gì ăn đó,chú ý uống nhiều nước vào là tốt.Lúc mình có bầu con đầu lòng mình ăn uống không kiên kị một thứ gì cả,mẹ khoẻ con khoẻ sinh đúng ngày đúng tháng,sinh con ra nuôi khoẻ re,con không có bị bệnh gì lặt vặt hết đó các mẹ ơi.
    • 251 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Theo thiển nghĩ của mình thì mẹ nó và các mẹ đang có bầu bí nên kiêng đi nhé. Vì đó ko phải là mê tín hay gì như các mẹ trên kia nó. Mà do khi mới sinh người mẹ đó đang có "máu" còn gọi là " máu đẻ" nó sẽ rất ảnh hưởng đến các bà bầu nếu tiếp xúc sẽ dẫn tới tình trạng muốn cho ra baby của mình. Vì vậy, không phải là do mê tín mà sự việc này đã được kiểm chứng và chứng minh là có thật. Mình nghĩ nếu mẹ nó ko đến thăm hỏi thì có thể gọi điện thoại, nhắn tin, mình nghĩ họ sẽ cảm thông, họ cũng là mẹ mà, chẳng lẽ họ không hiểu: " Các bà mẹ của chúng ta trong vũ trụ này luôn vĩ đại, luôn vì con cái mình mà làm mọi điều tốt nhất". Chúc mẹ nó mẹ tròn con vuông nha.
    Cu Sóc chào đời 1h35' ngày 10/03/2012: 3.3kg
    01 tháng ( ngày 08/04/2012): 4.6kg
    01 tháng 28 ngày ( ngày 06/05/2012): 6.1kg
    02 tháng 15 ngày ( ngày 25/05/2012): 6.9kg - 60cm
    03 tháng ( ngày 10/06/2012): 7.5kg
    03 tháng 20 ngày ( ngày 02/7/2012): 7.9kg
    04 tháng 13 ngày ( ngày 23/7/2012): 8.3kg
    04 tháng mới vững cổ và lẫy được. ( Cu Sóc của mẹ giỏi quá)
    07 tháng ngồi được
    08 tháng mọc răng xinh đầu tiên
    09 tháng được 10 kg
    09 tháng 18 ngày mọc răng xinh thứ 2 ( Cu Sóc bị tiêu chảy cấp phải đi viện 1 tuần).

"Ta biết rằng cố quên là sẽ nhớ
    Nên dặn lòng cố nhớ để mà quên"
    • 2,305 Bài viết

• 6,224 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chuyện đi thăm bà đẻ rồi bị sảy mình nghĩ là trùng hợp thôi. Bác sĩ của mình bảo là cứ 5 người thì có 1 người bị sảy, có lẽ những chuyện các bạn gặp chỉ là sự trùng hợp, vô tình làm mọi người lo lắng. Nếu có kiêng thì chắc chỉ kiêng đám ma vì đám ma có âm khí nhiều không tốt cho bà bầu.
    aLEhm7
    • 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng nghe dặn dò những điều trên, tuy nhiên mình kiêng không đến đám ma, vì âm khí nặng và mình cũng kiêng thăm bà đẻ, nhất là những tháng đầu thai kỳ. Nói tóm lại bầu bí nên kiêng khem, tránh đi lại nhiều chẳng lỡ không may làm sao thì ân hận.
    Con là vật báu của mẹ. :Kiss:.
    • 38 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình lúc co thai 4 tuần cũng đi thăm đứa em họ mới sinh hồi tháng 1 này mà trôm vía cũng không sao,bây giờ mình đượ 32 w rồi,mình chỉ nghe là có bầu không nên đi đám ma thôi.Chứ còn đi thăm bà đẻ thì chắc không sao đâu có thể tùy người tùy mẹ do cơ địa yếu lúc mới cấn thai đi lại nhiều qua hay làm mạnh đó nên mới bị vậy.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2