TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào khi mang bầu bị chảy dịch ko ạ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.69K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mang bầu chắc được khoảng 5 tuần các mẹ à, nhưng từ lúc ó bầu đến giờ em cứ hay cảm thấy bị ấm ướt, ra dịch trắng và vàng, lúc có mùi nhẹ lúc ko, lúc ngứa lúc không, có khi lại thấy ra nước trắng, các mẹ cứ tưởng tượng là như ra kinh nghuyệt vậy, nhưng lại là không màu, như chảy nước thôi, em thấy hơi sợ. Em đã vệ sinh rất kỹ, rửa ráy cẩn thận bằng gynophar mà vẫn không khỏi? Em đoán là từ khi có bầu em mới bị vậy chứ trước giờ là không hề có. Em chưa đi khám, không biết có ảnh hưởng gì đến em bé ko ạ? Mọi người cho em lời khuyên nhé. Em xin cảm ơn ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mèo Ú Xem bài viết
    Em mang bầu chắc được khoảng 5 tuần các mẹ à, nhưng từ lúc ó bầu đến giờ em cứ hay cảm thấy bị ấm ướt, ra dịch trắng và vàng, lúc có mùi nhẹ lúc ko, lúc ngứa lúc không, có khi lại thấy ra nước trắng, các mẹ cứ tưởng tượng là như ra kinh nghuyệt vậy, nhưng lại là không màu, như chảy nước thôi, em thấy hơi sợ. Em đã vệ sinh rất kỹ, rửa ráy cẩn thận bằng gynophar mà vẫn không khỏi? Em đoán là từ khi có bầu em mới bị vậy chứ trước giờ là không hề có. Em chưa đi khám, không biết có ảnh hưởng gì đến em bé ko ạ? Mọi người cho em lời khuyên nhé. Em xin cảm ơn ạ.
    Mèo Ú ơi
    khi có bầu mẹ cũng hay bị viêm lắm đấy
    tốt nhất là bạn nên đi khám, vì tự chữa ở nhà không tốt đâu. Bạn mình cũng bị như bạn, phải đặt thuốc loại nhẹ dành cho bầu bí. CHỉ 1 tuần là lại ngon nghẻ ngay thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 172 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

5 tuần thì không nên đặt thuốc bạn à! Và cũng tránh dùng dung dịch vệ sinh! Theo như các mẹ trên này truyền đạt kinh nghiệm lại thì bạn nên mua lá chè tươi về đun. pha loãng để rửa cho sạch.

Phụ nữ thời kì mang thai rất dễ bị viêm nhiễm vì tiết ra nhiều dịch.
    Nếu bạn có hiện tượng ra khí hư có màu, nghĩa là đã bị viêm. Nếu có hiện tượng ngứa nữa thì thường là bị nấm.

Nếu bạn đã được dùng thuốc đặt thì nên yêu cầu bác sĩ đặt cho. Họ sẽ dùng thuốc sát trùng làm vệ sinh, sau đó sẽ đặt viên thuốc đúng nơi. Mình đặt nhiều khi không khỏi hẳn mà còn bị thêm ý!

Dù có đặt mấy đi chăng nữa thì đến giai đoạn 8 tháng 9 tháng, bạn vẫn sẽ bị ra đó. Vậy nên hạn chế thôi chứ nhiều khi thuốc lắm vào cũng k tốt lắm. Nhiều mẹ còn bị dầm dề như tè dầm vậy.