Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào giống em không, 40 tuần mà vẫn chưa có dấu hiệu sinh!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 30.5K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tính đến hôm nay bé nhà em đã tròn 40 tuần mà em vẫn chưa thấy có biểu hiện sắp sinh gì cả. mong con yêu từ đầu tháng đến hôm nay. nhưng theo dự kiến sinh lần đầu tiên lúc 8w của em là 22/10 nên em cũng cố chờ đến ngày đó. mỗi ngày trôi qua thật dài, ngày nào cũng mong mỏi có cơn đau đẻ để đi viện mà chẳng thấy. em hỏi mấy người bạn thì đều nói họ sinh trước ngày dự sinh vài ngày hoặc sinh lúc 38w. sốt ruột quá, càng những ngày này tâm trạng càng nôn nóng.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 662 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Mẹ nó giống mình rồi, mình bị quá ngày và ngày nào cũng phải đi siêu âm, mấy hôm thì bác sỹ bảo phải mổ vì cạn ối. Mẹ nó nên cẩn thận nhé, siêu âm vài nơi cho chính xác, nếu cần nên mổ để tránh bị cạn ối k tốt cho con đâu. Chúc bạn mẹ tròn con vuông nha
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

vậy cuối cùng mẹ_ toet_2007 fai sinh mổ ah, mình 1 tuần đi khám 2 lần, lần nào sa cũng bt, bs kêu về chờ xem có dấu hiệu sinh thì nhập viện, còn ko 3 ngày khám lại.
    • 277 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

theo mình biết và nghe bác sĩ nói la thường thì chi có 5% bé sinh ra dúng ngày dự sinh còn lại là sinh sớm 1 tuần hoặc trễ hơn 1 tuần theo ngày dự sinh!!!nếu 41 tuần mà bé chưa ra là fãi sinh mổ rồi !!chúc bạn mẹ tròn con vuông nhé!!
    Không Gì Hanh Phúc Bāng Có Con Iu Nè !!!câu mong ca gia đinh minh manh khoe an lanh hanh phuc...hanh phuc luôn o bên minh hay trân trong lây no
    • 229 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

cố gắng uống nước dừa và sữa tươi không đường những ngày gần sinh nhé. Đi viện kiểm tra thường xuyên cạn ối thì vẫn còn nhẹ, nghiêm trọng hơn là bé ị phân su thì rất nguy hiểm nên gọi điện cho bs hoặc đến viện ngay bạn nhé. Chúc mẹ tròn con vuông
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,120 Bài viết

• 2,221 Được cảm ơn

Bên em sao ngộ ghê..Bác sỉ bảo sớm 2 tuần trể 2 tuần ko vấn đề gì... em hy vong vào tuần 39 là có thể gặp con.Chúc mẹ con chị bìh an
    hcb0p1ctNzp2Nam Mô A Di Đà Phật - Nam Mô Đại Từ Đại Bi Quán Thế Âm Bồ Tát - Nam Mô Dược Sư Lưu Ly Quang Như Lai - Nam Mô Đại Nguyện Địa Tạng Vương Bồ Tát
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 107 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Mình cũng bị quá ngày dự kiến 1 tuần mà bé không chịu ra đành phải mổ lôi ra đấy Nói chung thời điểm này bạn phải rất cẩn thận, siêu âm thường xuyên để thao dõi lượng ối (1 ngày/lần, thậm chí nếu không yên tâm thì ngày 2 lần), có bất kỳ vấn đề gì bất thường đều phải vào viên ngay. Chúc bạn mẹ tròn con vuông.
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình cũng đồng cảnh ngộ này ngày nào cũng mong ngóng xem có dấu hiệu gì ko mà chả thấy gì
    MTM0MjA4MDM4Ng
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ đã từng trải qua những ngày này mới hiểu được tâm trạng của nhau. Mỗi ngày trôi qua thật dài!
    • 16 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Đúng là từ lúc mang thai con yêu đến giờ, mỗi người mẹ đều luôn ở tâm trạng lo lắng. Mình cũng không phải là trường hợp ngoại lệ. Lúc thai còn bé thì lo sợ đủ thứ về sảy thai rồi dị tật. Đến khoảng hơn 30 tuần thì lo sinh non, lúc nào cũng bảo với con là "Con ơi! Đừng ra sớm quá, cứ ở ngoan trong bụng mẹ con nhé!". Nhưng giờ 40 tuần rồi, hnay đến ngày dự kiến sinh, vẫn không có hiện tượng gì gọi là "chuyển dạ" Chỉ mong được gặp con yêu thôi! Mong hơn bao giờ hết.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình chờ đến thứ 2, thứ 2 vẫn chưa có dấu hiệu gì thì chắc mình đi khám rồi xin mổ quá! chờ vài tháng thấy nhanh mà sao chờ những ngày cuối này dài thế không biết!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 149 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình cũng còn 6 ngày nữa là đến ngày dự sinh rồi Chưa thấy dấu hiệu gì cơ. Mong quá
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 239 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mình 39w rùi , từ hwa tới jo khí hư bắt đầu ra , hơi đặc và trong .. Có khi nào đó là dấu hịu sắp sinh ko các mẹ
    • 64 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

em góp với, đến nay là 40w rùi con iu vẫn chốn trong bụng mẹ. e bị ra máu 1 tuần rùi mà ko thấy gì, đi s.a bs bảo bt ối 9cm, khí hu ra có màu trong suốt và (phải nói là nhầy như bột sắn nấu đặc) đc 2 ngày rùi. Sốt hết cả ruột thôi.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 149 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mai là ngày dự sinh của mình rùi. Vẫn đang ngồi nhởn nhơ chơi đây. Hnay đi siêu âm, bsy bảo rau và nước ối vẫn còn ngon lắm, chưa có dấu hiệu gì suy cả. Cứ ngồi nhà mà chờ =.=
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi e cũng lo lám .e cung dc 40wd rồi có thấy máu báo rồi ma chờ hoài vẫn hổng thấy gì hết. E bị ra máu có 1 tí tẹo xong rồi thôi chẳng thấy gì hết nữa. em cũng quá 2 đến 3 ngày theo như dự sinh rồi. không bt thế nào nữa, có mẹ nào giống e không chia sẻ với e nhé