TIN TÀI TRỢ.

có mẹ nào dùng phương pháp kích thích sinh không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.8K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 164 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

mình đang mang bầu được 38 tuần, dự định sinh là cuối tháng này, vì cuối tháng phải đi thi tốt nghiệp nên đang tham khảo phương pháp kích thích sinh đẻ. Có mẹ nào đã từng dùng phương pháp này chỉ cho mình với chứ nếu để chuyển dạ tự nhiên chắc phải bỏ thi quá.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 424 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenvui_tn Xem bài viết
    mình đang mang bầu được 38 tuần, dự định sinh là cuối tháng này, vì cuối tháng phải đi thi tốt nghiệp nên đang tham khảo phương pháp kích thích sinh đẻ. Có mẹ nào đã từng dùng phương pháp này chỉ cho mình với chứ nếu để chuyển dạ tự nhiên chắc phải bỏ thi quá.
    Có mình đây. Nhưng mình kích thích sinh là do siêu âm thấy lượng máu đưa dinh dưỡng nuôi bé tụt thấp, các bác sĩ theo dõi mình đến 38 tuần thì dùng thủ thuật ( kẹp vào phần cổ tử cung để mở, rất đau). Khoảng 2 ngày sau thì mình có dấu hiệu đau bụng, cổ tử cung mở. Tuy nhiên, vì em bé chưa xuống, mình lại phải mổ chứ không sinh thường được. Nên cuối cùng thì cũng phải mổ.
    CHCC gần etown, Scetpa, KCN Tân Bình, COOPMARK Thắng Lợi cho người nước ngoài thuê- 0903316742
    • 2,696 Bài viết

• 1,954 Được cảm ơn

thôiiii...mẹ nó đừng dùng pp này..tớ ngậm 2 lần thuốc kích thích sinh này, tiêm 1 lần, xong đẻ chỉ huy..rồi cuối cùng lôi đi mổ..tốt nhất mẹ nó mổ đi..chúc mẹ tròn con vuông
    XIiySn43p7
    :Rose:
    U2Mkgy4U2Mkp7
    0m : 3.3 kg -> 12m : 14kg - 81cm (7 cái răng)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 543 Bài viết

• 767 Được cảm ơn

Mình đây, hình như gọi là đẻ chỉ huy thì phải. Mình được truyền Oxytoxin để kích thích co bóp tử cung, được 1 chai thì đẻ.
    Nhưng mà có nhiều người truyền cũng không đẻ được ấy, cuối cùng lại phải mang ra mổ!
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đẻ xong rùi đi thi liền àh bạn ??! Có gấp gáp quá ko, sợ bạn bị kiệt sức thôi!!!!
    L.O.V.E

Bé và Bố thi Bobby , các mẹ ủng hộ nhé :LoveStruc: https://www.ngaycuachacungbobby.com/i...hi/detail/2472
    Gia đình Dưa Hấu thi Cả nhà vui khỏe. Các mẹ xem nhé https://www.webtretho.com/forum/f1890...duahau-820406/

ts7cdcfieceNortjK1UrIwNzU1V7IGXDAS7QKs90
    • 164 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DưaHấu Xem bài viết
    Đẻ xong rùi đi thi liền àh bạn ??! Có gấp gáp quá ko, sợ bạn bị kiệt sức thôi!!!!
    nếu đúng theo ngày dự kiến thì đẻ xong 4 ngày thì mình phải đi thi, nếu mà phải mổ thì chắc mình phải bỏ thi luôn. Mình đang lo wá. chẳng biết nên làm thế nào nữa đây? giúp mình với
    • 164 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

bạn đẻ ở tuần thứ bao nhiêu vậy? lý do vì sao mà phải dùng phương pháp này mà có ảnh hưởng tới mẹ và bé không bạn?
    • 164 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi V_D_T_T Xem bài viết
    Mình đây, hình như gọi là đẻ chỉ huy thì phải. Mình được truyền Oxytoxin để kích thích co bóp tử cung, được 1 chai thì đẻ.
    Nhưng mà có nhiều người truyền cũng không đẻ được ấy, cuối cùng lại phải mang ra mổ!
    bạn đẻ ở tuần thứ bao nhiêu vây? lý do gì mà bạn phải dùng phương pháp này mà có ảnh hưởng tới mẹ và bé không bạn?
    • 2,696 Bài viết

• 1,954 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenvui_tn Xem bài viết
    bạn đẻ ở tuần thứ bao nhiêu vây? lý do gì mà bạn phải dùng phương pháp này mà có ảnh hưởng tới mẹ và bé không bạn?
    chắc mẹ nó bị cạn nc ối hoặc vỡ ối rồi nhưng TC k mở thì phải mổ...chỉ có mẹ mệt thôi vì nằm đau lưng lắm...đến lúc đeo thêm cái máy tạo cơn co bóp nữa thì lại đau bụng :Sad:
    XIiySn43p7
    U2Mkgy4U2Mkp7
    • 164 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

hôm nay mình đi khám bs bảo thấy có cơn co, cổ tử cung mở(nhưng không thấy bs bảo mở mấy phân), bs khuyên vê đầu tí và tắm nước ấm để kích thích chờ chuyển dạ tự nhiên, vì mình cao nên bs bảo đẻ thường tốt. mình xin bs nếu mấy hôm nữa chưa thấy chuyển dạ thì vào tiêm thuốc kích thích nhưng bs bảo cứ chờ chuyển dạ tự nhiên. mình không biết nên thế nào bây giờ, thấy bụng cứ cứng đơ nhưng chẳng thấy đau gì cả. nếu chờ chuyển dạ thường sợ lỡ mất ngày thi tốt nghiệp. không biết có những dấu hiệu như thế thì bao giờ sinh nhỉ? mọi người giúp mình với
    • 2,696 Bài viết

• 1,954 Được cảm ơn

thường thì có máu cá đó mẹ nó..cơn co dồn dập nữa..
    XIiySn43p7
    U2Mkgy4U2Mkp7