TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào dự định sinh con tại bệnh viện Gia Định không? Chia sẻ với em nhé!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.27K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • 75 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Tháng sau là mình sinh bé rồi, mình đang khám tại phòng khám Hồng Phúc của các bác sĩ Gia Định và cũng dự định sanh tại đây. Có mẹ nào giống mình hông hay là đã từng sanh ở đây cho mình xin ít kinh nghiệm với.
    Ah, mình cũng muốn áp dụng phưong pháp đẻ không đau, vì mình chịu đau kém lắm, cho mình lời khuyên nha.
    Cám ơn các mẹ rất nhiều!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E cũng đang khám tại Gia Định nè chị, e mới bầu 3 tháng rưỡi thôi. E tính chuyển qua Hồng Phúc thôi chứ chưa qua đó khám lần nào, nhưng bạn e thì nó khám và sanh ở Hồng Phúc rồi (bs HưƠng) E nghe nÓ với gia đình nó khen bs Hương lắm (bs là bs của Gia Định nhưng khám tư chứ ko khám tại bv) nên e cũng ý định chuyển qua đó khám.
    Nhưng theo e bik năm nay mẹ bầu nhiều lắm, mà e lại có ng quen trong Gia Định nên mỗi lần khám khâu giấy tờ này nọ cũng nhanh rồi mai mốt e sanh e cũng đỡ lo chuyện phòng nằm nữa nên e chưa chuyển qua Hồng Phúc.
    Còn vụ đẻ ko đau, khi chi chuyển dạ bs sẽ tiêm 1 mũi thuốc giống như thuốc tê cho chị. Nhưng mẹ e nói sau này sẽ ko tốt cho mình đâu chị nên mẹ e nói e cố gắng chịu đau vì sanh đẻ là phải đau rồi.
    E cũng mới bầu lần đầu, e học dc cái ji thì bây giờ e chia sẻ lại cho chị chứ e cũng ko có kinh nghiệm ji đâu. E còn phải lên đây học mấy mẹ khác nữa mà ^^
    • 68 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

em cũng đang dự dịnh sinh ở Gia Định cho gần xã nè...nhưng mà từ trước tới giờ e chưa khám ở Gia Định lần nào hết, cũng không quen bsi nào ở đó hết, lo quá!!!. em cũng nghe nói tới bs Hương rùi, mà phòng khám Hồng Phúc là ở đâu vậy cả nhà!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 166 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

m sinh mới sinh ở gia định nè.M khám ở phòng khám bs Cường và nhờ bác đỡ sinh luôn.BS Cường là trưởng khoa sản đó, bs nhẹ nhàng và dễ chịu. M sinh lúc 3h sáng mà gọi điện bác vẫn vui vẻ vào bv đỡ sinh cho m. Nói chung là ok lắm nếu bạn sinh dịch vụ (1,5trieu). Lúc m sinh 4/2/2012 thì thấy vắng lắm. Sinh xong nếu bạn đki đc nằm phòng dịch vụ thì càng tốt hơn. Còn nếu phòng thường thì hơi nóng tí thôi. Tổng chi phí sinh dịch vụ và tiền phòng thường khoảng 4trieu đó b. M chịu khó sinh ở đây tiết kiệm đc một khoản kha khá cho con yêu.

Còn về chuyện đẻ ko đau thì m ko bít. Nhưng theo m thì cố gắng vượt qua đi. Hồi đó m cũng như các mẹ, ngưỡng chịu đau cũng kém, đi chích ngừa mà cũng muốn xỉu lên xỉu xuống nhưng rồi cũng qua hết thôi. M sinh xong m còn thấy tự hào về m lắm,.

Thế nhé các mẹ. Cố lên cố lên
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 37 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

mình khám ở y dược HVT, giờ 35w rồi chuyển sang Bác Cường thăm khám và cũng tính sinh ở Gia định luôn, Bs Cường vui tính nhiệt tình lắm, mình rất yên tâm,
    • 362 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Lót dép ngồi chờ các mẹ chia sẻ kinh nghiệm. Mình mới 8w thôi nên chắc sanh sau các mẹ. Lúc đầu mình tính sanh ở BV DHYD ở HVT vì chị dâu xã mình rồi 1 người bạn cũng sanh ở đây rồi. DV nói chung tốt lắm nhưng mẹ mình ko chịu vì xa quá (trong khi nhà mình sát vách BV GĐ) . Thế là mình phải chuyển qua đây luôn cho gần nhà. Các bà chị họ nhà mình đều sanh ở đây và cũng dắt mình lên gửi gắm với bs Tuyền (quen với chị mình), bs ở GĐ nhưng khám ở phòng khám Hồng Phúc. Mình thì tuần sau mới khám nên chưa biết thế nào nhưng các chị mình sanh ở GĐ, bs Tuyền đỡ thì đều okie hết. Con đẻ ra khỏe khoắn, bụ bẫm.
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mendee Xem bài viết
    m sinh mới sinh ở gia định nè.M khám ở phòng khám bs Cường và nhờ bác đỡ sinh luôn.BS Cường là trưởng khoa sản đó, bs nhẹ nhàng và dễ chịu. M sinh lúc 3h sáng mà gọi điện bác vẫn vui vẻ vào bv đỡ sinh cho m. Nói chung là ok lắm nếu bạn sinh dịch vụ (1,5trieu). Lúc m sinh 4/2/2012 thì thấy vắng lắm. Sinh xong nếu bạn đki đc nằm phòng dịch vụ thì càng tốt hơn. Còn nếu phòng thường thì hơi nóng tí thôi. Tổng chi phí sinh dịch vụ và tiền phòng thường khoảng 4trieu đó b. M chịu khó sinh ở đây tiết kiệm đc một khoản kha khá cho con yêu.

Còn về chuyện đẻ ko đau thì m ko bít. Nhưng theo m thì cố gắng vượt qua đi. Hồi đó m cũng như các mẹ, ngưỡng chịu đau cũng kém, đi chích ngừa mà cũng muốn xỉu lên xỉu xuống nhưng rồi cũng qua hết thôi. M sinh xong m còn thấy tự hào về m lắm,.

Thế nhé các mẹ. Cố lên cố lên
    Mẹ Mendee cho mình xin địa chỉ or số ĐT BS Cường được không. Mình đc 28 tuần rồi, cũng định sinh ở Gia Định. Mình đang khám ở BV DH Y Duoc HVT. Thanks mẹ nó nhìu nhé !
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 427 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

sao mình toàn khám ở gia định mà chưa bao giờ được vào thăm khám bác sĩ cường nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,332 Bài viết

• 3,346 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng khám ở GĐ, vì bảo hiểm ở đó - Để tiết kiệm chi phí. Nhưng sinh ở đây thì tớ ko giám! cho tiền cũng không giám, vì tớ gặp quá nhiều ca có vấn đề ở đây!
    eza3EQqeza3p7
    và đây là kết quả:
    CTvRp7

OjbOp7
    • 59 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Mình đi khám bác sĩ Dung, ngay Trần Quang Khải, khúc chân Cầu Bông từ tập 1 rồi cơ. Cô làm ở bệnh viện Gia Định nên mình đi siêu âm, xét nghiệm đều đến phòng khám Hồng Phúc cả. Cô Dung thì phòng khám tư nên không đông lắm, cô lại ân cần, chăm mình như con nên lần này tập 2 cũng nhờ cô cả. Mình sinh ở PSQT nên không biết bên bệnh viện Gia Định thế nào, nhưng nếu ai tính sinh bên Gia Định thì mình cực kỳ khuyến khích cô Dung luôn nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 427 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chi_Lien Xem bài viết
    Mình cũng khám ở GĐ, vì bảo hiểm ở đó - Để tiết kiệm chi phí. Nhưng sinh ở đây thì tớ ko giám! cho tiền cũng không giám, vì tớ gặp quá nhiều ca có vấn đề ở đây!
    em sẽ sinh ở đây nên thăm khám thường xuyên. chắc may thầy phước thợ thui chị. dì em sinh ở đây rùi, mà cũng tốt lại không đông. chỉ bít cầu trời cho mẹ tròn con vuông
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieutac Xem bài viết
    mình khám ở y dược HVT, giờ 35w rồi chuyển sang Bác Cường thăm khám và cũng tính sinh ở Gia định luôn, Bs Cường vui tính nhiệt tình lắm, mình rất yên tâm,
    Bạn cho minh xin Sđt bs cuong voi nhe. Cho minh xin địa chi cua phong kham Hong Phuc nua, minh đang bau 26 tuan va muon sinh o day