TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào đã từng xét nghiệm phát hiện dị tật thai nhi chưa?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.9K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 58 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chảng là hồi 15 tuần e bị sốt, mà chỉ sốt thôi, không có nốt ban và cũng bị một ngày là khỏi. 16 tuần đi siêu âm thì bác sỹ bảo không có vấn đề gì. Hôm vừa rôi về quê ăn giỗ bà Dì e bảo nên đi xét nghiệm máu. Vì dì ấy trước cũng sốt nhẹ chủ quan không đi xét nghiệm mà cũng chỉ siêu âm thôi vậy mà không phát hiện dị tật thai được. Bé đẻ ra bị điếc bẩm sinh.
    E đang thắc là giờ e được gần 19 tuần liệu đi xét nghiệm có được không? Và nên xét nghiệm ở đâu u tín. Mong các mẹ thông thái giúp cho!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 408 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Gần 19 tuần vẫn làm tripper test được. Cái này làm từ 15-20 tuần. Bạn nên đi làm luôn.
    4r3fp7

VP38p7

Bếp nhà Sông Biển Rừng mời bạn vào thăm: https://songbienrung.blogspot.com/
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,611 Bài viết

• 10,014 Được cảm ơn

Làm Tripple test, 22 tuần đi SA 4 chiều tại 1 địa chỉ uy tín, bs giỏi để có thể phát hiện dị tật của e bé nếu có- mình thấy bs CHương ở Liên Trì vừa giỏi lại có tâm- bạn có thể đến chỗ anh ý để SA và trình bày rõ hoàn cảnh của mình.
    Chúc 2 mẹ con mạnh khỏe, hi vọng e bé ko sao.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,017 Bài viết

• 612 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi onhatinh86 Xem bài viết
    Chảng là hồi 15 tuần e bị sốt, mà chỉ sốt thôi, không có nốt ban và cũng bị một ngày là khỏi. 16 tuần đi siêu âm thì bác sỹ bảo không có vấn đề gì. Hôm vừa rôi về quê ăn giỗ bà Dì e bảo nên đi xét nghiệm máu. Vì dì ấy trước cũng sốt nhẹ chủ quan không đi xét nghiệm mà cũng chỉ siêu âm thôi vậy mà không phát hiện dị tật thai được. Bé đẻ ra bị điếc bẩm sinh.
    E đang thắc là giờ e được gần 19 tuần liệu đi xét nghiệm có được không? Và nên xét nghiệm ở đâu u tín. Mong các mẹ thông thái giúp cho!
    Mẹ nó có thể XN xem có bị nhiễm Rubella thời điểm 15 tuần hay ko vì nếu nhiễm thì IGG sẽ tăng liên tục sau vài tháng. nếu ko bị nhiễm thì yên tâm nhiều rồi!
    Ba mẹ yêu gái nhất!

NB: 3kg-50cm; 1m: 3.9kg-53cm; 2m: 4.7kg-56cm; 3m: 5.4kg-58cm; 4m:5.8kg-61cm; 5m:6.5kg-63cm; 6m:6.8kg-66cm; 7m: 7.2kg; 8m: 7.7kg; 9m 8.2kg, 71cm, 10m 8.4kg, 10m20d: 8.7kg, 1 tuổi 9.2kg; 2 tuổi 12kg
    Phát triển: 1w biết nằm nghiêng; 1m biết nhìn theo; 2m biết mút tay, hóng chuyện líu lo; 3,5m biết lật, 4m10d biết lạ, biết chổng mông; 5,5m biết lật ngửa lại; 7m biết trườn, mọc răng, làm xấu, múa khéo, vỗ tay; 9m 1w con đã đứng đc 20s và rất siêng đứng! 9m20d mới bò pro, 1 tuổi: 7 răng và tự đứng dậy đi, nói ầm, anh, ông, ba, bà..., 2 tuổi, nói câu ngắn!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 209 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi onhatinh86 Xem bài viết
    Bạn nên vào Trung tâm chẩn đoán trước sinh, bệnh viện sản C, ngta sẽ tư vấn cho bạn cách thức xét nghiệm.
    Nếu triple tets dương tính thì có thể chọc dò nước ối để xác định chính xác em bé của bạn có thực sự khỏe mạnh hay không.
    Cháu là Jerry Khôi ạ! :LoveStruc: :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 264 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Bạn có thể làm xét nghiệm ở viện C, viện phụ sản hoặc viện Đại học Y, viện ĐH Y là nơi đầu tiên làm xét nghiệm này đấy, mình cũng làm XN ở viện ĐH Y, cứ phải làm XN cho yên tâm bạn ạ.
    • 195 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Hồi bầu bé Sóc mình bị sốt virus bội nhiễm, sốt mấy ngày liền, tận 40 độ ấy. Nhưng trộm vía may mắn con ko sao, mình theo siêu âm bs Trần Danh Cường, làm triple test đầy đủ. Giờ đây Sóc yêu đc hơn 1T rồi, trộm vía nhanh nhẹn, thông minh, láu lỉnh và rất đáng yêu các mẹ ạ. ơn trời.
    [I]Nghé ọ nghé ọ, Bố mẹ mong con lắm. Con yêu đã về với bố mẹ rồi. Bố con mong con nhất đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 466 Bài viết

• 336 Được cảm ơn

Bạn nên làm Triple test cho yên tâm. Hồi 13 tuần mình cũng bị sốt 2 ngày 38.5 độ, ho khùng khục suốt 2 tuần, uống cả đống thuốc. 34 tuần mình sốt thêm lần nữa. May mắn là con không sao, cháu khi sinh hoàn toàn khỏe mạnh, đẹp trai và thông minh, trộm vía con. Mình được bs tư vấn nói là hình như dị tật (ngoài Rubenlla) thường chỉ xuất hiện trước 12 tuần bạn ạ.
    Bạn làm Triple test ở phòng khám Vạn Phúc (bs Ánh - phó gđ viện phụ sản hn), nhanh, gọn bạn ạ. 1 tuần sau bạn chỉ việc đến lấy kết quả thôi. Nhiều mẹ không đi làm xét nghiệm này, nhưng mình nghĩ cứ làm thì hơn, dù sao mình cũng có cơ sở chuẩn bị trước tư tưởng, tâm lí đón đứa con chào đời mà!
    Yên tâm bạn nhá!
    p9iBp7
    h0M8p7
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

eo. Nghe cac me noi em cung thay lo lo. Cha la hoi moi mang babi em bi ho, so mui lam, uong co 1 vien tipfi thi biet co thai, di sieu am hoi bsi bao ko sao nhung van thay lo lam. Bi cam the co anh huong j den babi ko a? em gio duoc 12 tuan rui a.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 420 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Ủa các mẹ ơi cho em hỏi 1 tí. Các xét nghiệm hay siêu âm của bác sĩ là có thể phát hiện được cả khuyết tật bẩm sinh như khiếm thính, khiếm thị lun hả các mẹ! Hay là chỉ phát hiện bệnh do nhiễm sắc thể như down hay tocno thui :Sad:
    Em đc 27w rùi đi khám định kì đúng lời bác sĩ, làm các xét nghiệm trips, thử máu, lun cả cái sinh hoá máu lun, nước tiểu, đo điện tim, siêu âm 4D tìm dị tật em bé ... em làm hết rùi. Kết quả ok hết. Nhưng em chỉ thắc mắc 1 chỗ là ko biết những cái đó nó có phát hiện ra đc mấy cái bẩm sinh của bé như khiếm thính, khiếm thị ko hay là mình sanh bé ra rùi mới phát hiện đc :Sigh: Tại hồi tháng đầu mới dính bầu, e bị sốt mấy ngày liền. Lúc đó e đâu bít là mình có em bé nên ra tiệm mua thuốc uống. Mãi tới khi con được gần 2 tháng mới phát hiện là có bé rùi, tại ckk e ko đều lúc này lúc khác mới dẫn tới tai hại đó :Crying:
    Có mẹ nào thông thái hiểu rõ phần này mách em với, e chỉ lo những cái mà bác sĩ ko phát hiện đc lúc mình mang bầu thui :Crying:
    • 58 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

mai phải bảo chồng đưa đi xét nghiệm mới được, chứ để thế này lo quá, vì bé cũng khá lớn rồi. Có gì e sẽ thông báo cho cả nhà biết sau ạ> Cám ơn mọi người nhiều lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 124 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nên đi xét nghiệm đi, vì Siêu âm họ chỉ phát hiện ra những dị tật lớn thôi. Còn làm Trip test thì phát hiện ra được nhiều vấn đề nếu con có vấn đề gì. Chúc mẹ con bạn mau khỏe
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ cho em xin địa chỉ xét nghiệm có uy tín được không ạ, em 12w mà còn lơ ngơ quá, phải học hỏi thêm các mẹ nhiều. Em ở hà nội ạ.
    • 58 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

hôm qua e đi xét nghiệm rồi các mẹ ạ,đi rồi về khám thai còn bị bác sỹ mắng cho 1 trận nữa chứ bảo lo hão nữa chứ. Bác sỹ bảo bị sốt thông thường mà không phải do Rubella thì k phải lo lắng,vì nếu ảnh hưởng chỉ làm cho thai không phát triển và chết lưu thôi, còn dị tật thì ngay từ khi có thai đã có rồi do NST không phù hợp.
    :Smiling:bị bác sỹ mắng mà e thấy vui quá vì như thế có nghĩa bé nhà e không sao, yên tâm hẳn.
    Vì vậy những mẹ sốt thông thường thì cũng không nên lo lắng quá nhé!
    Chúc các mẹ thai kì an toàn và các bé khỏe mạnh thông minh:Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 567 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Theo mình, cái xét nghiệm sàn lọc chỉ cho bik dị tật của thai nhi ( Down,....), SA 4D thì cho bik rõ hơn về cái dị tật khuyết dạng ( sứt môi, tim,...). Chứ còn để bik thai nhi có bị điếc hay mù thì chỉ sinh ra mới bik. Nêu cũng khó khăn khi các mẹ bị sốt Rubella mà ko bik là đang bị sốt Rubella nên cái mẹ hãy bình tĩnh xem nếu sốt bình thường ( ko có kèm phát ban) thì chắc ko sao. Vì mình cũng sốt 1tuần mà ko có phát ban. Còn sốt mà có phát ban nữa thì các mẹ nên đi xét nghiệm máu sau 2 tuần sốt để bik chắc là mình đang sốt ban hay Rubella.
    Chúc các bé của các mẹ khỏe.
    .Dõi......oooo0.............
    ..theo ...(.....)....0oooo..
    con........\...(......(.....)....
    .bé... ......\._)......).../.....
    .....yêu...............(_./......
    • 83 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Bạn có thể đến phòng khám 21 Vạn Phúc để xét nghiệm triple test. Mình thường xuyên được bác sỹ Ánh khám thai và cho làm xét nghiệm triple test lúc 12 tuần hết 350k cách đây 3 tháng, giờ lên 400k thì phải, 1 tuần sau đến lấy kết quả.
    • 1,444 Bài viết

• 500 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mom_Chip Xem bài viết
    Ủa các mẹ ơi cho em hỏi 1 tí. Các xét nghiệm hay siêu âm của bác sĩ là có thể phát hiện được cả khuyết tật bẩm sinh như khiếm thính, khiếm thị lun hả các mẹ! Hay là chỉ phát hiện bệnh do nhiễm sắc thể như down hay tocno thui :Sad:
    Em đc 27w rùi đi khám định kì đúng lời bác sĩ, làm các xét nghiệm trips, thử máu, lun cả cái sinh hoá máu lun, nước tiểu, đo điện tim, siêu âm 4D tìm dị tật em bé ... em làm hết rùi. Kết quả ok hết. Nhưng em chỉ thắc mắc 1 chỗ là ko biết những cái đó nó có phát hiện ra đc mấy cái bẩm sinh của bé như khiếm thính, khiếm thị ko hay là mình sanh bé ra rùi mới phát hiện đc :Sigh: Tại hồi tháng đầu mới dính bầu, e bị sốt mấy ngày liền. Lúc đó e đâu bít là mình có em bé nên ra tiệm mua thuốc uống. Mãi tới khi con được gần 2 tháng mới phát hiện là có bé rùi, tại ckk e ko đều lúc này lúc khác mới dẫn tới tai hại đó :Crying:
    Có mẹ nào thông thái hiểu rõ phần này mách em với, e chỉ lo những cái mà bác sĩ ko phát hiện đc lúc mình mang bầu thui :Crying:
    Bạn đã mang thai 27 tuần rồi, tìm mọi cách để biết con có bị khiếm thính, khiếm thị thì để làm gì? Giờ thì cứ an tâm mà dưỡng thai thôi bạn ạ. Có những thứ có lo cũng chẳng làm gì được, chi bằng mình cứ an tâm, vui vẻ thì tốt hơn cho cả mẹ lẫn con.
    Tập 1: trai
    Tập 2: trai
    Tập 3: đừng có nằm mơ chồng nhé:Laughing:
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bimbimbobo Xem bài viết
    Hồi bầu bé Sóc mình bị sốt virus bội nhiễm, sốt mấy ngày liền, tận 40 độ ấy. Nhưng trộm vía may mắn con ko sao, mình theo siêu âm bs Trần Danh Cường, làm triple test đầy đủ. Giờ đây Sóc yêu đc hơn 1T rồi, trộm vía nhanh nhẹn, thông minh, láu lỉnh và rất đáng yêu các mẹ ạ. ơn trời.
    Mom ơi bé bị câm điếc bẩm sinh bsi có phát hiện dc ko ạ
    • 429 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

oánh dấu