Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào đã từng uống thuốc co dạ con sau khi sinh ko, vào đây trao đổi nhé? Dành cho các mẹ sắp sinh nhé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.47K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 789 Bài viết

• 815 Được cảm ơn

Lần trước tớ sinh bé đầu, mẹ chồng cắt cho 3 thang thuốc nam để uống cho co dạ con sau khi sinh. Sinh mổ thì sau 7 ngày uống, sinh thường thì 3 ngày uống. Khi mẹ chồng tớ giới thiệu về tác dụng của thuốc, tớ chả tin lắm nhưng vì nể bà quá nên vẫn uống. Tớ sinh mổ nên khi ra viên bụng to như 7 tháng ý, chán như con gián, thế mà uống thuốc ý ngày 3 lần, uống 9 ngày, 1 thang thuốc sắc uống trong 3 ngày cơ đấy, sau khi uống sản dịch ra nhiều khủng khiếp luôn, bụng cũng hơi hơi đau vì nó co dạ con mà. Uống hết đợt thuốc bụng bé hẳn, 1 tháng sau nó xẹp xuống bằng tầm 4 tháng, đến tầm 1 năm là ok tha hồ mặc quần áo bó. Trong khi đó chị hàng xóm đẻ cùng tớ không uống bụng to như cái trống, chị ý cứ trách tớ mãi là không chịu cho chị ý uống với. Cái thuốc này được cái là sữa cũng về nhiều lắm, chắc nó có 2 tác dụng hay sao ý. Lần này tớ sắp sinh rồi, lại nhờ bà lấy cho 3 thang nữa để uống (chả biết có lấy được nữa không). Hồi ý mẹ chồng tớ nhờ người lấy hộ tận trong Đức Long - Hà Tĩnh cơ, mẹ nào có người nhà ở đó mua 3 thang uống sau sinh thì khỏi phải lo khoản cái bụng bị xổ to nhỉ. Chia sẻ với các mẹ ít kinh ngiệm của bản thân, vì tớ sắp sinh tập 2 nên tính luôn cái vụ làm đẹp sau đẻ. Bi giờ tớ đang béo ú và xấu xí như ma, đi đâu cũng mất tự tin lắm, buồn ghê. Thôi đẻ xong lần này quyết tâm làm đẹp như mới, hihi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 69 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Ở trong tận Hà Tĩnh thì thua rồi , ko hiểu còn thuốc nào lành mà tác dụng tương tự như thế ko nữa
    rongbay_02
    • 26 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

tác dụng thế hả chị rooling:, chúc mừng chị , mỗi tội ở hà tĩnh thì xa quá:Sigh:
    :LoveStruc:Mẹ yêu Mjnh Khánh:LoveStruc:
    1320261370576456942_574_0
    :LoveStruc:Mẹ yêu Mjnh Khánh:LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cùng cảnh ngộ,bụng to như bụng bia luôn. hix. Hỏi bác sỹ thì có lời khuyên rất đúng sách: Tập thể dục. Hix
    Hãy ghé thăm Kênh Youtub của Ruxy ruxydinh1
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chi ơi, có cách nào để mua được thuốc trong khi ở xa ko ạ