Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào đã sinh vào dịp Tết ko? Chia sẻ kinh nghiệm cho mình với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.54K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 723 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào cả nhà.

Hiện nay mình được gần 30w rồi. Ngày dự sinh là 10/2/2008 tức mùng 4 tết, nhưng nhiều người nói với mình là sinh con so hay sinh sớm lắm.
    Hiện tại mình đang khám tại bsỹ Nguyễn Anh Danh, ở đường Lê Thị Riêng. Bác Danh khám thì rất tốt rồi. Nhưng mình ko biết là bác ấy có theo mình để đỡ được không? Vì vợ của anh bạn trong Cty mình cũng được bác ấy hẹn lịch để mổ, nhưng đến ngày đó điện thoại cho bác thì ko thấy bác ấy trả lời (chắc là bác ấy bận nhiều quá :Sad: ).
    Mình sợ lúc mình sinh là vào dịp tết, ai cũng bận rộn hết mà em bé của mình đang bị dây rốn quấn cổ. Mình chỉ sợ là lúc đó ko sinh thường được mà phải mổ.

Có mẹ nào đã sinh vào dịp Tết rồi ko, chia xẻ kinh nghiệm cho mình với. :Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,134 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xu_ka Xem bài viết
    Chào cả nhà.

Hiện nay mình được gần 30w rồi. Ngày dự sinh là 10/2/2008 tức mùng 4 tết, nhưng nhiều người nói với mình là sinh con so hay sinh sớm lắm.
    Hiện tại mình đang khám tại bsỹ Nguyễn Anh Danh, ở đường Lê Thị Riêng. Bác Danh khám thì rất tốt rồi. Nhưng mình ko biết là bác ấy có theo mình để đỡ được không? Vì vợ của anh bạn trong Cty mình cũng được bác ấy hẹn lịch để mổ, nhưng đến ngày đó điện thoại cho bác thì ko thấy bác ấy trả lời (chắc là bác ấy bận nhiều quá :Sad: ).
    Mình sợ lúc mình sinh là vào dịp tết, ai cũng bận rộn hết mà em bé của mình đang bị dây rốn quấn cổ. Mình chỉ sợ là lúc đó ko sinh thường được mà phải mổ.

Mẹ xu_ka vào trang Hội Các Mẹ Dự Sinh Tháng 2 Năm 2008 chia sẻ kinh nghiệm ý. Mọi người đều sinh em bé trong khoảng tết đó. :Rose:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

người ta nói rằng trẻ em sinh vào dịp tết "lộc" lắm mà
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 723 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    To wangdeliao
    Cám ơn mẹ wangdeliao nhiều lắm. :Rose:

To kunkon2007

Hihihi, nếu được như vậy thì thích quá đi mất. :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 588 Bài viết

• 916 Được cảm ơn

minh cũng được dự kiến sinh vào tết đấy. nhưng sau me xu_ka mấy hôm. nhưng minh cung lo đẻ sớm lắm vì 2 chị gái mình cũng toàn đẻ sớm 1-2 tuần. Minh chỉ lo đẻ đúng mùng 1 tết thôi. nhưng nếu như mẹ kunkon2007 nói thì thích thật. chắc mình phải sắm con lơn tiết kiệm to nhi. hi hi
    • 1,134 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Mẹ tipin có tâm lý giống mình thật, mình cũng lo em bé sinh vào đúng hôm mùng 1 tết. Dự sinh của mình là 6/2/08 (30 tết), hi vọng sinh con so sẽ sinh sớm 1,2 tuần. chứ đừng có muộn 1,2 ngày, hì hì...
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 386 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Bầu đẻ Tẹo đúng ngày mùng 4 Tết. Theo Bầu nên quen y tá hoặc hộ sinh vì lúc mình vào đẻ họ có thể nhờ bác sỹ cho mình. Tránh trường hợp bác sỹ mình quen lại bận việc khác. Quen y tá hoặc hộ sinh thì họ có thể chọn bác sỹ tốt cho mình. Trường hợp của Bầu là nhờ y tá chọn bác sỹ đới. Mà chính xác là Bầu chọn đúng ca trực của người quen để đi đẻ, he he.
    Nhưng thật ra thì Bầu thấy chỉ cần "chủ động" với bác sỹ thôi. Quan trọng là mình biết cách "chăm sóc" lại bác sỹ ấy như thế nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,120 Bài viết

• 1,699 Được cảm ơn

Mình cũng dự sinh là ngày 08/02 (theo chị hoale tính giùm) hoặc 13/02 (DHYD tính)...Mình cũng theo BS Danh....Mình thấy chị baumily nói cũng đúng lắm!Tới lúc đó mà còn chở bác Danh nữa thì chắc là chịu không nổi đâu....!!!Xu_ka ơi!Qua Hội các bà mẹ sinh con tháng 2-2008 nhé!Mình cũng chưa ghé qua xem thử thế nào!!Cũng đang lo lắng về chuyện sinh vào dịp tết lắm đây!!!
    8pZH45F8pZHp7

31YElfA31YEp7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • 257 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Hichic...em cũng đang lo lắm đây, sinh em bé vào mồng một tết thì kẹt lắm, em dự sinh là 21/2 nhưng là con đầu nên chắc là sinh sớm hơn rồi! chị nào có kinh nghiệm sinh vào dịp tết thì chỉ giáo em út nhé. thanks!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 380 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metipin Xem bài viết
    minh cũng được dự kiến sinh vào tết đấy. nhưng sau me xu_ka mấy hôm. nhưng minh cung lo đẻ sớm lắm vì 2 chị gái mình cũng toàn đẻ sớm 1-2 tuần. Minh chỉ lo đẻ đúng mùng 1 tết thôi. nhưng nếu như mẹ kunkon2007 nói thì thích thật. chắc mình phải sắm con lơn tiết kiệm to nhi. hi hi
    ui, mình nghe các cụ bảo " Trai sinh mùng 1, gái sinh ngày rằm" là nuôi con khó lắm, mình cũng đang lo đây:Sigh: .Bác sĩ dự tính ngày sinh bảo trước Tết 1 tuần và sau Tết 1 tuần, trong khoảng thời gian đó chuẩn bị đi, mà sinh con đầu lòng nên có khả năng sẽ sinh sớm trước 9 tháng 10 ngày đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,188 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Có mình đây, mình sinh con vào 29 tết, đêm giao thừa 2 vợ con cùng bác sỹ, em bé xách lỉnh kỉnh dụng cụ dây truyền nước.... đến cửa sổ xem pháo bông (mình sanh ở FV). Pháo nổ to đì đùng con trai giật mình khóc oe oe làm các cô y tá phải bế bé về phòng.
    Híc, sanh con dịp tết buồn lắm, chả có nhiều người đến chơi vì ai cũng bận rộn, bác sỹ cũng ít nữa, vắng vẻ đìu hiu lắm tuy nhiên lại được bác sỹ quan tâm hơn vì ít bệnh nhân.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,120 Bài viết

• 1,699 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jeany Xem bài viết
    Có mình đây, mình sinh con vào 29 tết, đêm giao thừa 2 vợ con cùng bác sỹ, em bé xách lỉnh kỉnh dụng cụ dây truyền nước.... đến cửa sổ xem pháo bông (mình sanh ở FV). Pháo nổ to đì đùng con trai giật mình khóc oe oe làm các cô y tá phải bế bé về phòng.
    Híc, sanh con dịp tết buồn lắm, chả có nhiều người đến chơi vì ai cũng bận rộn, bác sỹ cũng ít nữa, vắng vẻ đìu hiu lắm tuy nhiên lại được bác sỹ quan tâm hơn vì ít bệnh nhân.
    Thôi vậy cũng được!Miễn sao có bác sỹ chăm sóc con mình đàng hoàng là mừng rồi! Mẹ Jeany ơi !Thế còn y tá thì sao? Họ có chăm sóc mình và con mình tốt không hay là lo về với gia đình họ rồi họ đâm ra khó chịu? Có "lì xì" nhiều hơn bình thường không mẹ jeany?
    8pZH45F8pZHp7

31YElfA31YEp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng sinh vào mồng 1 tết đấy đang lo buồn không có ai đến thăm may mà hỏi mấy bà bầu khác cũng sinh cùng ngày nên đỡ buồn rồi.
    • 54 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cho em hỏi,
    Kết quả siêu âm của em là 35, 36 tuần, còn bác sĩ khám thai thì bảo là 33 tuần 4 ngày. Vậy thì cái nào đúng?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,422 Bài viết

• 7,261 Được cảm ơn

Chào cả nhà.

Mẹ ơi, bớt lo lắng lại đi, em bé sinh vào dịp Tết tốt lắm, bệnh viện lại vắng , tha hồ cho y tá, hộ sinh, bác sỹ chăm sóc cho Mẹ & bé. Mẹ nên liên lạc tốt với bác sỹ để khi mình sinh thì bác sỹ có mặt . Mình sinh em bé của mình ngay ngày Mồng Một Tết luôn, mặt bé như hoa vậy, luôn lanh lợi, thông minh lắm, còn bệnh viện thì vắng , không xô bồ, ồn ào, náo nhiệt, nên mình thoải mái lắm, ông xã mình thì nói là đẻ ngay MM hay quá, có thời gian chăm sóc vợ con, còn ngày thường thì làm gì có thời gian.Vui lắm, Mẹ ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,422 Bài viết

• 7,261 Được cảm ơn

:Applause:
    Chào cả nhà.

Mẹ ơi, bớt lo lắng lại đi, em bé sinh vào dịp Tết tốt lắm, bệnh viện lại vắng , tha hồ cho y tá, hộ sinh, bác sỹ chăm sóc cho Mẹ & bé. Mẹ nên liên lạc tốt với bác sỹ để khi mình sinh thì bác sỹ có mặt . Mình sinh em bé của mình ngay ngày Mồng Một Tết luôn, mặt bé như hoa vậy, luôn lanh lợi, thông minh lắm, còn bệnh viện thì vắng , không xô bồ, ồn ào, náo nhiệt, nên mình thoải mái lắm, ông xã mình thì nói là đẻ ngay MM hay quá, có thời gian chăm sóc vợ con, còn ngày thường thì làm gì có thời gian.Vui lắm, Mẹ ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 723 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cám ơn mẹ Buchibuem nhiều nhé.

Nhưng cho mình hỏi tý: lần đó, mẹ nó sinh ở bệnh viện nào vậy?
    • 2,153 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Em nghĩ năm nay sẽ khác mọi năm đấy, vì ai cũng tranh thủ đẻ năm con heo. càng về cuối năm thì bệnh viện càng đống, nên có nhiều khả năng, mẹ nào sinh cuối năm nay thì bệnh viện vẫn đông.
    Blog của Ruby đây https://nhiruby2008.multiply.com
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ngày dự sinh của em cũng la 6/2/2008 nà các chị. Em định sinh ở BV Từ Dũ, Dịch vụ. Không biết lúc đó có cần đăng ký trước không?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 358 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ut_it2007 Xem bài viết
    Ngày dự sinh của em cũng la 6/2/2008 nà các chị. Em định sinh ở BV Từ Dũ, Dịch vụ. Không biết lúc đó có cần đăng ký trước không?
    Mình cũng dự sinh 06/02/2008 nhưng đó là muộn nhất còn khả năng mình sẽ sinh sớm hơn vì 3 tháng đầu đi siêu âm bs dự sinh là 31/01/2008. Hi vọng là sẽ ko quá muộn. Mẹ được bao tuần rồi? Em bé nặng bao nhiêu hả mẹ?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2