TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào đã sinh thường sau khi sinh mổ 18 tháng chưa?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.29K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • UVK
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tháng 4 năm ngoái, mình sinh non bằng phương pháp đẻ mổ, em bé quá non tháng ko nuôi được. Tháng 4 năm nay mình có bầu lại. Tới giờ cũng gần đến thời điểm sinh. Mình vẫn đinh ninh là lần này sẽ sinh mổ chủ động do lần sinh trước là sinh mổ, và cách lần sinh này ko bao lâu. Nhưng bác sĩ của mình lại bảo là sẽ để sinh thường, đến khi vào cuộc sinh, thấy cần phải mổ thì mới chọn sinh mổ. Mình khá phân vân với thông tin này.

Khi vào cuộc sinh, nếu bác sỉ quyết định sinh thường, nhưng mình vẫn khăng khăng muốn sinh mổ vì lý do lần mổ trước quá gần thì bác sĩ có chấp nhận đề nghị của mình ko? Hay mình buộc phải theo chỉ định của bác sĩ.

Đã có mẹ nào sinh thường gần với sinh mổ thế này chưa? Nếu có thì cho mình thông tin về việc này với nhe. Cảm ơn các mẹ rất nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 558 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ơi không sinh thường được với khoảng thời gian ngắn vậy đâu, mình đây sinh mổ 3,5 năm rồi mà đi khám bác sỹ Hoa viện C nói sinh thường được do xương chậu mình lớn và em bé không to, vậy là mình nhờ người quen làm trong khoa đẻ, đỡ đẻ cho mình để mình sinh thường nhưng cô ý nói luôn mình không sinh thường được, nếu sinh thường sau khi sinh mổ như mình nếu may mắn thì em bé sẽ phải focxep, còn nếu không mình dễ bị bục vết mổ tử cung, đờ tử cung trong quá trình tử cung co bóp nên hôm rồi mình quyết định sinh mổ rồi bạn ạ.
    Untitled-3copy-1
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình không biết ở vn thế nào, nhưng bên mình (ở châu âu) chuyện sinh
    Thường sau khi sinh mổ là chuyện bình thường. Gần nhà
    Mình cũng có 1 người trường hợp như bạn, vẫn sinh thường ok, ko vấn đề gì. Mình vừa sinh bé tháng 2 năm 2012 , cũng là sinh non. Bé bây giờ trộm
    Vía cũng lớn lắm và mình lại đang có bầu 7 tháng rồi. Bác sĩ của
    Mình cũng nói là mình hoàn toàn có thể sinh thường. Mình hỏi có sợ gì ko thì bác sĩ bảo để đến lúc gần đẻ rồi quyết định. Tùy theo trọng lượng, ngôi thai nữa. Mình nghĩ bác sĩ của bạn nói đúng đấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=UVK;27997261]Tháng 4 năm ngoái, mình sinh non bằng phương pháp đẻ mổ, em bé quá non tháng ko nuôi được. Tháng 4 năm nay mình có bầu lại. Tới giờ cũng gần đến thời điểm sinh. Mình vẫn đinh ninh là lần này sẽ sinh mổ chủ động do lần sinh trước là sinh mổ, và cách lần sinh này ko bao lâu. Nhưng bác sĩ của mình lại bảo là sẽ để sinh thường, đến khi vào cuộc sinh, thấy cần phải mổ thì mới chọn sinh mổ. Mình khá phân vân với thông tin này.

Khi vào cuộc sinh, nếu bác sỉ quyết định sinh thường, nhưng mình vẫn khăng khăng muốn sinh mổ vì lý do lần mổ trước quá gần thì bác sĩ có chấp nhận đề nghị của mình ko? Hay mình buộc phải theo chỉ định của bác sĩ.

Đã có mẹ nào sinh thường gần với sinh mổ thế này chưa? Nếu có thì cho mình thông tin về việc này với nhe. Cảm ơn các mẹ rất nhiều.[/QUOTE
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi UVK Xem bài viết
    Tháng 4 năm ngoái, mình sinh non bằng phương pháp đẻ mổ, em bé quá non tháng ko nuôi được. Tháng 4 năm nay mình có bầu lại. Tới giờ cũng gần đến thời điểm sinh. Mình vẫn đinh ninh là lần này sẽ sinh mổ chủ động do lần sinh trước là sinh mổ, và cách lần sinh này ko bao lâu. Nhưng bác sĩ của mình lại bảo là sẽ để sinh thường, đến khi vào cuộc sinh, thấy cần phải mổ thì mới chọn sinh mổ. Mình khá phân vân với thông tin này.

Đã có mẹ nào sinh thường gần với sinh mổ thế này chưa? Nếu có thì cho mình thông tin về việc này với nhe. Cảm ơn các mẹ rất nhiều.
    C ơi c sinh e bé chưa? sinh thường hay sinh mổ vậy c? e cũng vừa sinh bằng pp mổ đẻ đc 2 tuần nhưng bé nhà e k may mắn nên cũng mất rồi, khi e sinh bé mới đc 29w. em buồn và thương con lắm, hôm vừa rồi đi khám lại vết mổ bác sĩ nói sau 3 đến 6 tháng là có bầu lại đc vì bây giờ khoa học tiên tiến vết mổ và chỉ khâu k như ngày xưa nên k cần đợi đến 3 năm. e thì mong nhanh có bé tiếp nhưng cũng sợ ảnh hưởng tới vết mổ và cũng k biết lần sau có sinh thường đc k nữa, c sinh rồi cho e ý kiến nhé, cảm ơn c.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 190 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vumai85 Xem bài viết
    C ơi c sinh e bé chưa? sinh thường hay sinh mổ vậy c? e cũng vừa sinh bằng pp mổ đẻ đc 2 tuần nhưng bé nhà e k may mắn nên cũng mất rồi, khi e sinh bé mới đc 29w. em buồn và thương con lắm, hôm vừa rồi đi khám lại vết mổ bác sĩ nói sau 3 đến 6 tháng là có bầu lại đc vì bây giờ khoa học tiên tiến vết mổ và chỉ khâu k như ngày xưa nên k cần đợi đến 3 năm. e thì mong nhanh có bé tiếp nhưng cũng sợ ảnh hưởng tới vết mổ và cũng k biết lần sau có sinh thường đc k nữa, c sinh rồi cho e ý kiến nhé, cảm ơn c.
    như trường hợp của bạn này thj m nghj rằng chưa nên vội có con lại ngay. nên lấy lại sk và tìm ra nguyên nhân của viêc đẻ non để mà tránh đã.