TIN TÀI TRỢ.

có mẹ nào đã hoặc đang bị mang thai ngoài tử cung giống em kô ?

• 4 Lượt chia sẻ
  • 4.78K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào các mẹ! em mới được chẩn đoán là thai ngoài tử cung thể huyết tụ thành nang.cả nhà e lo lắng lắm nè các mẹ ơi.Thật ra em cũng đã tìm hiểu vấn đề này trên mạng nhiều rồi và em cũng muốn giải quyết sớm nhưng mà sao bác sĩ nói là phải theo dõi thêm nữa rồi mới điều trị cho em.em lo quá nhưng mà chưa biết phải làm sao cả.có mẹ nào biết về vấn đề này làm ơn chia sẻ với em nha.mà có mẹ nào Đà Lạt kô?em đang ở DL.Mong nhận được chia sẻ từ các mẹ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 48 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Chào bạn! Mình đã từng bị như bạn và đã mổ ngay lập tức khi Bs phát hiện ra việc này. Lúc đó mình đang ở nước ngoài nên chẳng biết gì ngoài việc theo đúng chỉ định của Bs nhập viện ngay và may mắn là mọi chuyện cũng ổn. Theo mình thì thai ngoài dạ con khá nguy hiểm nên phải giải quyết càng sớm càng tốt nếu đã chắc bệnh. Bạn đừng nên để lâu vì sẽ ảnh hưởng đến sức khỏe lắm. Sau khi mổ bỏ thai ngoài dạ con mình bị chảy nhiều máu và cũng qua một đêm thừa sống thiếu chết đấy. Cố gắng có biện pháp sớm đi nhé. Chúc bạn bình an
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 213 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Mẹ em cũng từng bị như chị.
    Đợt đó mẹ e dau quá...Mà cứ cố lo cơm nước cho cả nhà (vì lúc đó tụi em còn nhỏ).
    Tới lúc baba la thì mama em mới chịu vào Bvien...May sao baba đưa mama vào bvien Phụ Sản quốc tế. Các bác sỉ ỡ đó siêu âm và chẩn đoán ra là bắt mẹ em ngồi yên 1 chổ liến. Vì sợ nó mà vỡ ra là...(hiz...em khong dam tuong tuong nua)

Em giờ lớn nghe mẹ nói lại mới thấy có Thai ngoài tử cung là rất nguy hiểm.Ảnh hưởng lớn đến tính mạng.
    Em nghĩ chị nên khám thêm để đề phòng vì càng để lâu sẽ không tốt đâu chị.
    Mong chị mọi sự an lành..
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cảm ơn bạn.mình đã khám bs rồi nhưng bs vẫn hẹn và để theo dõi.còn mình và gia đình thì đang sốt ruột kô biết như thế nào.nhưng ở DL điều kiện về y tế kô tốt bằng HN hay tpHCM.mình chỉ có cách là nghe theo lời bs thôi.mà vấn đề này hình như ít người biết hay sao đó mà mình ít thấy chia sẻ từ các mẹ.hichic buồn wa đi mất.
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Năm 2009 mình cũng bị chửa ngoài tử cung như bạn bác sĩ cũng bắt mình nhập viện và hôm sau mổ luôn . Nhưng cách đây mấy hôm có cô bé hàng xóm nhà mình cũng bị vào viện sản Hà Nội thì bác sĩ bắt đi mổ ngay nhưng sau có người quen ở BV Phụ Sản Trung Ương thì bên đó họ lại không bắt mổ mà chỉ tiêm thuốc rồi nhà gần thì cho về nhà nằm nghỉ , sau 3 ngày vào viện kiểm tra lại . Mình cũng không rõ là bây giờ chửa ngoài tử cung không phải cắt nữa mà chỉ là tiêm thuốc thôi à ? Có mẹ nào thông thái giải thích hộ mình với .
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,448 Bài viết

• 1,089 Được cảm ơn

Em cũng bị TNTC năm 2009 và bây giờ thì đang có 2 con rồi đây.Các mẹ đừng lo lắng.
    Em được điều trị bằng thuốc ở PSTW ( viện C)
    Trường hợp mà phôi thai to quá thì phải mổ khẩn cấp vì sợ nguy hiểm đến tính mạng của mẹ.
    Còn phôi thai vẫn nhỏ và phát hiện sớm thì bác sĩ cho điều trị bằng thuốc. Thành công là 90%.
    Nếu cơ thể ko đáp ứng với thuốc thì sẽ phải mổ mẹ habaoduylinh ạ.
    Nhưng dù là mổ thì mình cũng biết rất nhiều người có thai trở lại bình thường mà. Chúc các mẹ sớm toại nguyện.
    eNortjKzUjI0MTM1sFCyBlwwFYwC1Q,,70TfCSp7eNortjKzUjI0MTM1MFSyBlwwFXcCzg,,22
    Đậu Đậu :[NB= 3,9kg*53cm , 1M= 5kg*60cm , 2M = 6kg*62cm , 3M = 6kg6*64cm , 4M=7kg2*68cm,5M=8kg*72cm,6M=8kg5*73cm,7M=9kg2*75cm,9M=10kg*80cm,10M=10,5kg 13M=11,8kg*83cm 15M=12,2kg*85cm 17M=12,7kg*87cm
    Tin Tin : NB= 2,7kg . 1M = 3,8kg 2M = 4,9kg 3M = 5,6kg 4M=6,5kg
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 121 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cocozambo Xem bài viết
    Em cũng bị TNTC năm 2009 và bây giờ thì đang có 2 con rồi đây.Các mẹ đừng lo lắng.
    Em được điều trị bằng thuốc ở PSTW ( viện C)
    Trường hợp mà phôi thai to quá thì phải mổ khẩn cấp vì sợ nguy hiểm đến tính mạng của mẹ.
    Còn phôi thai vẫn nhỏ và phát hiện sớm thì bác sĩ cho điều trị bằng thuốc. Thành công là 90%.
    Nếu cơ thể ko đáp ứng với thuốc thì sẽ phải mổ mẹ habaoduylinh ạ.
    Nhưng dù là mổ thì mình cũng biết rất nhiều người có thai trở lại bình thường mà. Chúc các mẹ sớm toại nguyện.
    Sau khi mang thai ngoài từ cung chị có chữa chị gì không ạ? E mới bị TNTC tháng 10 năm trước. Bác sỹ bảo 1 năm sau mới đc có con vì e tiêm thuốc mà. E sợ lần sau bị lại thì sợ lém. Chị có kn gì hay share cho e với nhé. Thanks chị nhìu nhìu
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng bị thai ngoài dc 6 tháng rồi, mình thả 3 tháng mà chưa thấy gì. Mình cắt vòi trứng trái, còn vòi trứng phải thôi các bạn ah