TIN TÀI TRỢ.

có mẹ nào chích thuốc trợ phổi cho thai nhi chưa ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.53K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình mang thai dc 29 tuần rồi. Khi mình dc 27 tuần cổ tử cung mình thấp bác sĩ nói mẹ có nguy cơ sanh non. nên mình nghỉ ở nhà, 2 tuần sau tái khám. khi khám bác sĩ thấy em bé gò dữ quá. kêu mình chích thuốc trợ phổi cho thai nhi. mình chích 2 mũi. mỗi mũi là 400k, chích ở mông. bác sĩ cũng cho thuốc dưỡng thai và thuốc chống gò nữa. mẹ nào chích thuốc này cho mình hỏi. chích xong rồi thì có bị sanh non nữa ko? thường các mẹ chích xong thì bao nhiêu tuần các mẹ sanh vậy? chích xong có nguy cơ gì ko? chi phí bao nhiêu ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình 34,5 tuần khám bs không nói gì sinh non hết chỉ kêu tiêm trợ phổi hoang mang quá....
    • 1,277 Bài viết

• 3,932 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Dung9001 Xem bài viết
    Mình 34,5 tuần khám bs không nói gì sinh non hết chỉ kêu tiêm trợ phổi hoang mang quá....
    Bằng đấy tuần rồi thì còn trích thuốc gì nữa bạn. Cố gắng nghỉ ngơi nhé, kéo dài quá 36 tuần là OK rồi Cái thuốc tăng trưởng phổi bất đắc dĩ mới tiêm thôi.
    Tìm kiếm.................
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuoi.hot Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Dung9001 Xem bài viết
    Bằng đấy tuần rồi thì còn trích thuốc gì nữa bạn. Cố gắng nghỉ ngơi nhé, kéo dài quá 36 tuần là OK rồi Cái thuốc tăng trưởng phổi bất đắc dĩ mới tiêm thôi.
    Mình cũng chả hiểu bs kêu chích mà chằng nghe nói là mình có nguy cơ sinh non j hết. Cũng k nói e bé dc nhiêu kg. Mới tiêm hôm qua 1 mũi hẹn chiều nay tiêm 1 mũi. Chắc chiều nay mình phải hỏi thử. Mình khám bs lê thị kiều dung trưởng khoa sản đại học y dược ý.