TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào bị tê tay và đaư nhức các khớp tay như mình không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.84K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 67 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Mình mang thai được 25t rồi và bị đau nhức, tê tay 1 tháng nay. Lúc đầu chỉ bin 1 tay, bây giờ cả 2 tay. Không biết có phải do mình bị thiếu canxi không? Mình đang uống Elevit và 2 ống toni canxium loại 500mg 1 ống rồi. Mình không an được hải sản, không uống được sữa nên mình đã bổ xung nhiều canxi thế mà càng ngày càng bị tê và đau nhức các ngón tay, nhất là lúc nằm ngủ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9,334 Bài viết

• 68,365 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuyanh7282 Xem bài viết
    Mình mang thai được 25t rồi và bị đau nhức, tê tay 1 tháng nay. Lúc đầu chỉ bin 1 tay, bây giờ cả 2 tay. Không biết có phải do mình bị thiếu canxi không? Mình đang uống Elevit và 2 ống toni canxium loại 500mg 1 ống rồi. Mình không an được hải sản, không uống được sữa nên mình đã bổ xung nhiều canxi thế mà càng ngày càng bị tê và đau nhức các ngón tay, nhất là lúc nằm ngủ.
    Ui.. em đã 25w rồi à.. Có thể do thai chèn vào các dây thần kinh nên e mới hay bị tê nhức như vậy đó

Tầm 25 w của em thì bổ xung 1000-1200mg canxi mỗi ngày là đẹp e nhé, còn đau xương tê nhức thì phải chung sống với lũ thôi.. Thuốc em uống là chuẩn lắm rồi:Smiling:
    • 67 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Little Cua Xem bài viết
    Ui.. em đã 25w rồi à.. Có thể do thai chèn vào các dây thần kinh nên e mới hay bị tê nhức như vậy đó

Tầm 25 w của em thì bổ xung 1000-1200mg canxi mỗi ngày là đẹp e nhé, còn đau xương tê nhức thì phải chung sống với lũ thôi.. Thuốc em uống là chuẩn lắm rồi:Smiling:
    Cảm ơn chị Cua nhé! Trộm vía, nhìn con gái chị yêu wa làm e cũng thấy thèm. Của e là ku rùi ... híc ... E chỉ sợ bị thiếu canxi thì con mình bị còi thôi.
    Chúc gia đình chị luôn mạnh khỏe và hạnh phúc!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 110 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuyanh7282 Xem bài viết
    Cảm ơn chị Cua nhé! Trộm vía, nhìn con gái chị yêu wa làm e cũng thấy thèm. Của e là ku rùi ... híc ... E chỉ sợ bị thiếu canxi thì con mình bị còi thôi.
    Chúc gia đình chị luôn mạnh khỏe và hạnh phúc!
    Chắc ko sao đâu chị, mình bổ sung canxi mỗi ngày vậy là oki rồi. Em cũng nghĩ là do bé chèn dây thần kinh, em lâu lâu cũng bị đau hết cả cánh tay, đau ko ngủ dc, nằm khóc luôn í..rồi chồng em lấy túi chườm để lên tay, nó ấm, quên đau mới ngủ dc đó chị
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì dùng cách đơn giản nhất với thực phẩm quen thuộc nhất luôn, hết tê say 1 tháng mà lại ăn ngon ngủ khỏe nữa.

Đó là TỎI ĐEN đó, chỉ là tỏi tường và người ta lên men theo công nghệ và ra tỏi đen để dùng, rất ngọt và ngon, không ngại mùi hôi nữa .

Các mẹ có thể xem thử nhé http://toidenduythien.com/ hoặc http://bantoiden.com/

Có nhiều túi lớn nhỏ cho mình dùng thử trước.

Mình trước chỉ dùng gói 125g để thử thôi, thấy ăn ngon nên dùng luôn. mỗi tháng chỉ tốn khoảng 750k là ok à.
    • 829 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

bài viết thật ý nghĩa, cảm ơn các mẹ !