Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào bị dị ứng mần ngứa hết cả người không... huhu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.2K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 80 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Có mẹ nào mang bầu tháng thứ 4, mà bị mần ngứa hết cả người như mình không?
    Khoảng 3 tuần trước đi khám định kỳ, bác sĩ kê cho 1 lọ thuốc Procare về uống để bổ sung các loại chất. Mình uống được hơn 1 tuần thì người bắt đầu ngứa.

Mình cứ tưởng là do trời lạnh, tắm nước nóng quá nên bị nẻ. Vì mọi năm vào mùa hanh này cũng hay bị thế, nhưng bôi kem dưỡng xong là hết à. Lần này thì cứ mỗi ngày một nặng hơn.

Giờ là 2 tuần mình bị ngứa rồi, mần đỏ hết cả 2 đùi , tay & bụng. Lúc nào cũng chỉ muốn gãi thôi. Tối đi ngủ thì gãi như điên... hic....

Sáng đt cho bác sĩ, bác sĩ bảo có khả năng bị dị ứng Procare, chiều đi khám xem thế nào. Nhưng vừa nãy chị ở CQ nói là em chị ý cũng sắp sinh và bị ngứa như thế. Đi khám các nơi người ta bảo là do dị ứng thai nhi. Cơ địa mẹ & con không hợp :Crying:... trùi ui, nó còn bé thế đã ko hợp rùi à? Bsi bảo trong trường hợp dị ứng thai nhi này thì ko làm j được, chỉ đến khi sinh xong mới hết.

Hic... mẹ nào có kinh nghiệm chỉ cho mình vụ này mới, mình mới tháng thứ 4 thôi, chờ đến lúc sinh chắc chết vì ngứa quá....
    Không biết phải làm j, ăn j để hết bi giờ...huhu:Crying:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,700 Bài viết

• 1,947 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ocean-sky Xem bài viết
    Khoảng 3 tuần trước đi khám định kỳ, bác sĩ kê cho 1 lọ thuốc Procare về uống để bổ sung các loại chất. Mình uống được hơn 1 tuần thì người bắt đầu ngứa.

Mình cứ tưởng là do trời lạnh, tắm nước nóng quá nên bị nẻ. Vì mọi năm vào mùa hanh này cũng hay bị thế, nhưng bôi kem dưỡng xong là hết à. Lần này thì cứ mỗi ngày một nặng hơn.

Giờ là 2 tuần mình bị ngứa rồi, mần đỏ hết cả 2 đùi , tay & bụng. Lúc nào cũng chỉ muốn gãi thôi. Tối đi ngủ thì gãi như điên... hic....

Sáng đt cho bác sĩ, bác sĩ bảo có khả năng bị dị ứng Procare, chiều đi khám xem thế nào. Nhưng vừa nãy chị ở CQ nói là em chị ý cũng sắp sinh và bị ngứa như thế. Đi khám các nơi người ta bảo là do dị ứng thai nhi. Cơ địa mẹ & con không hợp :Crying:... trùi ui, nó còn bé thế đã ko hợp rùi à? Bsi bảo trong trường hợp dị ứng thai nhi này thì ko làm j được, chỉ đến khi sinh xong mới hết.

Hic... mẹ nào có kinh nghiệm chỉ cho mình vụ này mới, mình mới tháng thứ 4 thôi, chờ đến lúc sinh chắc chết vì ngứa quá....
    Mình cũng bị ngứa thế đó, cứ tối đi ngủ gãi xoành xoạch, nổi mẩn đỏ hết các nốt lên trông kinh lắm, mình mua flucinar về bôi thì khỏi. Có 1 topic nói về vấn đề này rồi đó bạn. Kiểu như bị mề đay, bạn vào mục lục mà xem, cũng nhiều người bị lắm
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

To cung bi ngua giong nha cau nay`.. Kho chiu lam.. Ngua nhieu nhat la luc dem, may hom lien chang ngu duoc... :Sad:... Moi nguoi cung bao do co dia nen chang co thuoc gi dau... Phai chiu thoi.. huhu...
    • 5,168 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibichun Xem bài viết
    Mình cũng bị ngứa thế đó, cứ tối đi ngủ gãi xoành xoạch, nổi mẩn đỏ hết các nốt lên trông kinh lắm, mình mua flucinar về bôi thì khỏi. Có 1 topic nói về vấn đề này rồi đó bạn. Kiểu như bị mề đay, bạn vào mục lục mà xem, cũng nhiều người bị lắm
    xì pam tý, mẹ bibichun chưa sinh cơ ah, hix, liêu có quá ngày ko, bsĩ bảo sao rồi,
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 174 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ocean-sky Xem bài viết

Tớ cũng bị ngứa nè, toàn thân, ngứa như nổi mề đay, đỏ hết cả người, gảy như điên như dại đến nổi người tớ bủn rủn, các đầu ngón tay tê hết, tớ cũng lên wtt xem topic mẫn ngứa của các mẹ, các mẹ chỉ là phải chịu đựng sanh thì hết, rồi chỉ là thoa kem dưỡng da sẽ đỡ, tớ làm làm theo càng ngứa bạo, ngứa đến muốn chết ngất, ngứa lên cả mặt, xã tớ sợ quá chở tớ lên bệnh viện khám, bs cho thuốc tớ uống ngày 3 viên, nhưng tớ nghĩ tốt nhất là không uống nhiều, tớ chỉ uống ngày 1 viên thôi, hết 2 viên cho 2 ngày thì hết hoàn toàn.Bs nói thuốc mà tớ uống dùng cho bà bầu. Mình nghĩ bạn nên đi khám bs để bs cho thuốc uống đi, ở nhà ngồi gảy nhiều không tốt đâu, hại đến con nữa đó. Các mẹ cứ khuyên là chịu đựng, hix...không biết các mẹ ngứa cở nào,tớ nghĩ ai chịu đựng ngứa được mấy tháng chắc là thánh mất, tớ 2 ngày là muốn chết dở rùi...
    • 653 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jerrykc Xem bài viết
    Tớ cũng bị ngứa nè, toàn thân, ngứa như nổi mề đay, đỏ hết cả người, gảy như điên như dại đến nổi người tớ bủn rủn, các đầu ngón tay tê hết, tớ cũng lên wtt xem topic mẫn ngứa của các mẹ, các mẹ chỉ là phải chịu đựng sanh thì hết, rồi chỉ là thoa kem dưỡng da sẽ đỡ, tớ làm làm theo càng ngứa bạo, ngứa đến muốn chết ngất, ngứa lên cả mặt, xã tớ sợ quá chở tớ lên bệnh viện khám, bs cho thuốc tớ uống ngày 3 viên, nhưng tớ nghĩ tốt nhất là không uống nhiều, tớ chỉ uống ngày 1 viên thôi, hết 2 viên cho 2 ngày thì hết hoàn toàn.Bs nói thuốc mà tớ uống dùng cho bà bầu. Mình nghĩ bạn nên đi khám bs để bs cho thuốc uống đi, ở nhà ngồi gảy nhiều không tốt đâu, hại đến con nữa đó. Các mẹ cứ khuyên là chịu đựng, hix...không biết các mẹ ngứa cở nào,tớ nghĩ ai chịu đựng ngứa được mấy tháng chắc là thánh mất, tớ 2 ngày là muốn chết dở rùi...
    Trui ui, nói về chuyện ngứa, mình cũng đang sống dở chết dở, chân, tay, bung, cả 2 lổ tai mình gãi nát báy, gãi đến chảy máu, khổ ghê. Mình đi BV da liễu, bs cho uống, thuốc bôi cũng ko hết. Mình đi hốt thuốc bắc uống cũng ko hết, giờ bó tay luôn, ngồi đau cũng gãi. Mẹ nó bôi thúôc nào mà hay vậy, cho mình cái hiệu đi, mình mua bôi thử. Cảm ơn mẹ nó trước.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,700 Bài viết

• 1,947 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip-Puppy Xem bài viết
    xì pam tý, mẹ bibichun chưa sinh cơ ah, hix, liêu có quá ngày ko, bsĩ bảo sao rồi,
    3 ngày nữa sang tuần thứ 40 rùi mà chẳng thấy dấu hiệu j hết, tớ cũng đang sốt ruột lắm đây, sáng nay vao PSHN kham' thi' van~ binh' thuong'. Ma sao sa PSHN chi? so len xuong lung tung ca?, chang tin tuong noi. hic
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 80 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ. Mình hẹn Bsi 2 hôm nay rồi mà chưa khám được. Cũng sắp không chịu đựng được rồi. Lúc nào cũng muốn kéo quần áo lên để gãi, khổ thế chứ.

Không biết vụ này có ảnh hưởng gì đến em bé ko các mẹ nhỉ?

Mình tưởng dị ứng Procare nhưng chắc không phải, chắc do cơ địa như các mẹ nói và là dị ứng thai nhi rồi....hic...

Mẹ jerry dùng thuốc gì mà hiệu nghiệm vậy. Cho mọi ng xin ít kinh nghiệm đi, chết mất thôi...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 56 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lúc mình bầu khoảng 3-4tháng ăn mực xào (có thể là bạch tuột vì mình nghe nói bạch tuột phong lắm) cũng bị ngứa hết cả người, người nổi dề dề lên ghê lắm ý, càng ngứa càng gãi, mà càng gãi thì lại càng ngứa ..... Mình sợ quá đi BS da liễu, ông BS Da Liễu nói mình nổi mề đay nhưng thấy đang bầu bì nên bắt vào BV da liễu thử máu...mình sợ quá liền gọi điện cho BS khám thai cho mình, thì bác í kêu ra nhà thuốc mua thuốc sổ mủi màu vàng của em bé về uống. Mình uống hết 1 vĩ thì mấy cái dề dề cũng hết. Vì trong quá trình uống thuốc mình không biết nổi mề đay là phải kiêng tắm, kiêng gió. Mình cứ sợ người dơ thì càng ngứa nên mình mới tắm hoài, tắm xong ngứa quá thì ra đứng trước quạt cho đỡ ngứa...ai dè cái cũ thì hết cái mới thì nổi lên...
    Sau này mình được người bạn chỉ là chỉ cần đổ rượu vào thau nước tắm thì từ từ mề đay sẽ hết không cần uống thuốc (cách này em chưa thử), nếu các mẹ bị giống mình thì thử làm xem hết không nhé...
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 401 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Ôi, tớ thì hết vụ ngứa chân giờ khỏi lại đến vụ ngứa bụng, 1, 2 tuần đây ngứa không chịu được mà không phải là rạn, ngứa nổi cả mẩn lên, mình gãi nhẹ sột soạt mà cảm giác con trong bụng cũng bị nhột hay sao, nhúc nhích liên tục. Ngứa thế cơ chứ, chả biết làm thế nào vì không thể gãi mạnh mà cũng không thể xoa bụng được, mình lại không để được móng tay...bó tay rồi,.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào có nhiều kinh nghiệm hơn chia sẻ cho em với, em cũng đang dị ứng thai kỳ, ngứa kinh khủng quá đi mất. đi khám da liễu, bác sỹ cho thuốc bôi nhưng không đỡ tí nào lại còn nặng hơn nữa chứ. huuuu....
    • 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ nhi nhi Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi jerrykc Xem bài viết
    Trui ui, nói về chuyện ngứa, mình cũng đang sống dở chết dở, chân, tay, bung, cả 2 lổ tai mình gãi nát báy, gãi đến chảy máu, khổ ghê. Mình đi BV da liễu, bs cho uống, thuốc bôi cũng ko hết. Mình đi hốt thuốc bắc uống cũng ko hết, giờ bó tay luôn, ngồi đau cũng gãi. Mẹ nó bôi thúôc nào mà hay vậy, cho mình cái hiệu đi, mình mua bôi thử. Cảm ơn mẹ nó trước.
    Me nó đã hết ngứa chưa mẹ nó ơi