Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào bị dị ứng khi mang thai ko

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.93K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 495 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chít rùi, hôm nay em chẳng ăn gì lạ cả thế mà lại bị dị ứng các mẹ ạ. Mọi người bảo là em bị dị ứng thời tiết không biết có phải không nữa.
    À, mà trưa nay em có uống 1 ít nước râu ngô, hình như nó hơi bị thiu thì phải.
    Có mẹ nào bị dị ứng lúc mang thai ko? Các mẹ chữa thế nào? Em chỉ uống bột sắn vắt chanh và nước cam thôi. Có nên tiếp tục uống nước ngô nữa không?
    Em ngứa ngáy khó chịu quá. HÍc híc

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,958 Bài viết

• 1,023 Được cảm ơn

Mẹ nó thử nấu chè đậu xanh ăn xem,vừa mát vừa giải độc tốt,mà giải độc chắc cũng giải luôn dị ứng nhỉ?
    • 4,548 Bài viết

• 18,044 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu bạn thật sự bị dị ứng khi mang thai thì chẳng có cách chữa đâu. Chỉ có cách làm giảm cảm giác ngứa ngáy, hoặc giảm viêm... Như mình mang thai tháng cuối cứ như bị ghẻ lở, ban đầu là dị ứng ửng đỏ, sau xuất hiện nốt mụn nước, sau nó vỡ ra và chảy mủ suốt 1 tháng trời, bệnh viện nào cũng không chữa được, bác sĩ đều thành thật khuyên là mẹ gắng hi sinh vì con .... hik.. hik... 1 tháng đó đúng dịp Tết nữa chứ. May là ông xã em hàng ngày cơm bưng nước rót, rửa chân cho em, chùi vết thương, chăm sóc, không thì em thành cùi luôn vì hai chân đau và chảy mủ chẳng đi đứng được....hik... Giờ nghĩ lại vẫn sợ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 495 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn mẹ nó, mình cũng đang trông nồi cháo đậu xanh đây. À, cảm ơn vì hôm qua mẹ nó post cho mình những đồ mua cho con nữa đấy. Hi hi, hôm nay dị ứng lại phải ở nhà, chán quá mẹ nó ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 495 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi breezy'sMom Xem bài viết
    Nếu bạn thật sự bị dị ứng khi mang thai thì chẳng có cách chữa đâu. Chỉ có cách làm giảm cảm giác ngứa ngáy, hoặc giảm viêm... Như mình mang thai tháng cuối cứ như bị ghẻ lở, ban đầu là dị ứng ửng đỏ, sau xuất hiện nốt mụn nước, sau nó vỡ ra và chảy mủ suốt 1 tháng trời, bệnh viện nào cũng không chữa được, bác sĩ đều thành thật khuyên là mẹ gắng hi sinh vì con .... hik.. hik... 1 tháng đó đúng dịp Tết nữa chứ. May là ông xã em hàng ngày cơm bưng nước rót, rửa chân cho em, chùi vết thương, chăm sóc, không thì em thành cùi luôn vì hai chân đau và chảy mủ chẳng đi đứng được....hik... Giờ nghĩ lại vẫn sợ.
    Mẹ nó có con gái xinh và kháu khỉnh quá (trộm vía ngàn lần). Iu quá cơ. Mai sau mẹ nó tha hồ kén rể nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 139 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình đợt trước ăn cua gạch cũng bị dị ứng, mẩn toàn thân, ngứa k chịu đc, gãi xồn xột suốt phải nghỉ làm 1 ngày, cũng k thuốc thang, khám xét gì cả, cố gắng k gãi thì nó sẽ k mẩn lên nữa thôi với lại tùy vào tình trạng nặng nhẹ thế nào nữa.
    • 4,958 Bài viết

• 1,023 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bapxinh Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ nó, mình cũng đang trông nồi cháo đậu xanh đây. À, cảm ơn vì hôm qua mẹ nó post cho mình những đồ mua cho con nữa đấy. Hi hi, hôm nay dị ứng lại phải ở nhà, chán quá mẹ nó ạ
    Tình hình thế nào rùi mẹ nó?:LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 495 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Aurola Xem bài viết
    Tình hình thế nào rùi mẹ nó?:LoveStruc:
    Em chưa khỏi hẳn nhưng cũng đỡ rùi mẹ nó ạ. Cảm ơn mẹ nó đã hỏi thăm. Mai em đi làm được rồi. Có lẽ dị ứng do 4 hôm nay em chưa đi....nên chất độc trong người nhiều quá chăng. Em hay táo bón lắm. Mẹ nó có biết muốn đóng topic lại thì làm ntn ko
    • 4,958 Bài viết

• 1,023 Được cảm ơn

Thế à,chúc mừng mẹ nó nhé!Dù sao cũng đỡ rùi!

Mình hồi xưa luôn bị ngồi trong Toilet 20',nhưng từ khi có bầu,ko hiểu sao ko bị nữa!Chắc do ăn nhiều chất hơn xưa,vì con mà!

Mẹ nó thử mua cái thụt xem,có 1k à,thấy mẹ Valentine81 bảo thế!Đảm bảo ko kịp chạy luôn!

Đóng Topic đề nghị với MOD ý mẹ nó ạ!
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tớ bị y chang (bán than suốt bên topic bị ngứa khi mang thai rồi). Mẹ nó có cách nào giảm ngứa ko, sau khi sinh, mẹ nó có khỏi luôn ko? chứ tháng đầu tiên còn chưa quen với em bé mà vẫn ngứa thì chết.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi breezy'sMom Xem bài viết
    • 8,187 Bài viết

• 8,782 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dainguyet01 Xem bài viết
    Tớ bị y chang (bán than suốt bên topic bị ngứa khi mang thai rồi). Mẹ nó có cách nào giảm ngứa ko, sau khi sinh, mẹ nó có khỏi luôn ko? chứ tháng đầu tiên còn chưa quen với em bé mà vẫn ngứa thì chết.
    Sau khi sinh sẽ hết thôi em à. Chị mang thai tập 2 cũng bị ngứa lắm. Nhưng chỉ khoảng 2 tuần là hết thôi.:rolleyes:
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hai tuần sau khi sinh mới hết hở chị?
    Các vết sẹo có mất không? chân tay em bi giờ như mặc áo gấm hoa ý ạ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi XuanNhiThoTrang Xem bài viết
    Sau khi sinh sẽ hết thôi em à. Chị mang thai tập 2 cũng bị ngứa lắm. Nhưng chỉ khoảng 2 tuần là hết thôi.:rolleyes: